Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
เรื่องพลเมืองชั้น 2
หลายครั้งที่ผมโพสถามข้อมูล การแก้ไขปัญหา หรือแม้แต่ซื้อขาย ไม่ใช่ทุกครั้ง ที่จะมีคนมาตอบผม รอหลายวันกว่าจะมี หรือถึงขนาดไม่มีจนต้องล่มกระทู้ตัวเองเ พื่อดึงกระทู้กลับมา

ฉะนั้น ผมว่าน้า Bytserk อย่าน้อยใจเลยครับ แต่เข้าใจความรู้สึกน้านะครับ

เรื่องเบื่อเวปนี้มั้ย

ส่วนตัวทั้งเบื่อ และไม่เบื่อ
ไม่เบื่อเพราะ

ถ้าเข้ามาแล้วไม่้มีโพสใหม่ กระทู้ใหม่ ผมก็ไปทำอย่างอื่น

ถ้าเข้ามาแล้วมีโพสใหม่ กระทู้ใหม่ ผมก็เข้าไปดู ถ้าสนใจก็อ่านไปเรื่อย ถ้าไม่น่าสนใจ ผมก็อ่านบ้าง ไม่อ่านบ้าง ไม่ก็ไปทำอย่างอื่น

แต่ถ้ามีกระทู้ล่อเป้านี่ชอบเลยครับ ได้อ่านความคิด ทัศนคติ เจตนาคนตั้งกระทู้ และคนตอบกระทู้

ห้อง กระทู้ความรู้ สาระ เกี่ยวกับกีต้าร์อะคูสติก และไฟฟ้า ชอบมาก ห้องอื่นๆก็ชอบ ตามความชอบส่วนตัว

ซึ่งน้าเวปก็แยกห้องไว้ให้เรียบร้อย และนานพอสมควรแล้ว ส่วนกระทู้ที่มีสาระ แล้วตกไป มันก็อยู่ในห้องของมันอยู่แล้วนี่ แต่คงต้องไปขุดขึ้นมา คงไ ม่ไ ด้มีกระทู้ไ ร้สาระมาทำใ ห้ตก แ ต่อาจมีกระทู้สาระใ หม่ๆมาแ ทรก กระทู้่ไ หนเ จ๋งก็ ปักมุดไปเลยยิ่งดี จะได้ไม่หล่นอีก (ก็ให้เวลาคนทำเวปจัดการเรื่องนี้ซํกระยะ)

ไม่เบื่อเพราะมีโอกาสได้เจอกับ น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ บ่อยๆ ทั้งมีสาระ และไม่มีสาระ

ไม่เบื่อเพราะ ตัวเวปฯ ไม่ได้ทำให้ใครเบื่อ แต่คน ที่ทำให้เวปน่าเบื่อ

ชีวิตปกติเจอคนหน้าไหว้หลังหลอก ตีสองหน้า นกสองหัว ต่อหน้าพูดอย่าง ลับหลังพูดอย่าง ตอแหล โกหกคนอื่นจนคิดว่าเรื่องที่ตัวเองโกหกเป็นเรื่องจริง ใส่หัวโขนเข้าหากัน ฯลฯ เชื่อว่าน้าๆทุกท่านคงเจอกันทุกคน

แต่เวปนี้คงไม่มี ... ใช่มั้ยครับ

เลยคิดว่าไม่เบื่อเวปนี้ เพราะเชื่อว่าจะไม่เจอคนประเภทข้างต้นที่กล่าวมาในเวปนี้ ... และเจอแต่น้าๆใจดี น่ารัก จริงใจ

เห็นด้วยกับการจัด ดึง กระทู้สาระ อย่างที่น้ากฤษณ์แนะนำครับ

เห็นด้วยกับการเคารพสิทธิ ความคิดเห็นที่แตกต่างของผู้อื่น อย่างที่น้าตู่กล่าวไว้ คิดต่างก็อยู่ร่วมกันได้ ถ้าเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกัน

สรุป ความคิดเ ห็นส่วนตัว ไม่เบื่อเวปฯครับ เบื่อคนที่ทำให้เวปน่าเบื่อมากกว่า แต่หลังๆชินแล้ว ก็เลยไม่เบื่อครับ แ ถมชอบซะอีก (ยกตัวอบ่าง พี่ก้ามเป็นต้น Big Grin)
If heart is empty, brain doesn't matter.

(This post was last modified: 12-05-2009, 22:11 by love666.)
12-05-2009, 22:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by love666 - 12-05-2009, 22:07
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: