Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
ผมจะเข้ามาเปิดอ่านอยู่บ่อย ๆ ถ้าเมื่อไรที่มีโอกาสนั่งอยู่หน้าคอมพ์
หัวข้อที่ผมเลือกอ่าน ก็จะเกี่ยวกับเรื่องข้อมูลต่าง ๆ
หรือการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันของเพื่อน ๆในบ้าน

มีการหยอกล้อกันบ้าง กับคนที่สนิทสนมคุ้นเคย

ผมเห็นด้วยกับการที่จะมีการจัดการสารบัญในเรื่องข้อมูลดี ๆหลาย ๆเรื่อง
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับกีตาร์ ประวัติความเป็นมาของทั้งกีตาร์ แนวดนตรีต่าง ๆ
ทิป และเทคนิคการเล่น รวมถึงเครื่องไม้เครื่องมือ

หลายครั้งที่ได้อ่านเรื่องราวดี ๆ มีโอกาสได้ไปบอกเล่า แนะนำคนอื่นในเรื่องที่เคยได้รับความรู้
แต่เมื่อกลับมาค้นหาข้อมูล เพื่อที่จะอธิบายเพิ่มเติม ก็ค่อนข้างลำบาก

ผมเข้าใจว่า ในการจัดการเรื่องต่าง ๆเหล่านี้ ค่อนข้างใช้ความละเอียด และใช้เวลามาก
ซึ่งตัวพี่นิมิตรเองก็มีภาระการงานที่ต้องทำ และคงลำบากใจเหมือนกันเมื่อมีคนเอ่ยถาม

ถ้าถามว่าเบื่อ Nimitguitarหรือเปล่า ผมตอบว่าไม่เบื่อ
แต่ผมเบื่อตัวเองมากกว่า ที่ไม่มีโอกาสไปพบปะเพื่อน ๆ
และรู้สึกเกรงใจทุกครั้งที่ต้องตอบปฏิเสธคำชักชวน
หรือต้องโทร.ไปขอโทษว่าไปไม่ได้ ทั้งที่รับปากแล้ว

ผมอยากดูการแสดงดนตรี การแจมดนตรีของเพื่อน ๆ การเล่นดนตรีสด
บรรยากาศของการร่วมเล่น
เพราะสิ่งเหล่านี้ เป็นความสุขชั้นเลิศ และเป็นแหล่งความรู้ที่ประเมินค่าไม่ได้

การที่เราอยู่ในภาวะแวดล้อมด้วยบรรยากาศดนตรีนั้น จะมีโอกาสได้พูดคุย ซักถาม
จะมีคำแนะนำที่ดี ทั้งด้วยคำพูด และการปฏิบัติด้วยการแสดง
หลายครั้งจะเข้าใจได้ง่ายกว่าการอ่าน เมื่อได้สัมผัสด้วยตัวเอง

การแจมดนตรีที่บ้านพี่กฤษณ์ เป็นสิ่งที่น่าชม
เพราะอารมณ์ทางดนตรีของผู้เล่นสามารถถ่ายทอดได้มากกว่าการแสดงในร้าน หรือบนเวที
อะไรหลาย ๆอย่าง จะถูกบอกเล่าผ่านเครื่องดนตรี และเสียงร้องของผู้ร่วมเล่น และร่วมชม

การพบปะสังสรรค์ และต้อนรับเพื่อนใหม่เพื่อนเก่าที่บ้านน้าป๋อ
ก็แวดล้อมด้วยบรรยากาศของความอบอุ่น เป็นกันเอง
ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นต่าง ๆ ได้ร่วมเล่นดนตรี
เพื่อนใหม่ได้สัมผัสกีตาร์ ได้คำแนะนำที่ดี แถมยังได้ทานขนมตะโก้อร่อย ๆอีกต่างหาก

การสังสรรค์ของแก๊งร่มฯ ก็มีบรรยากาศของการหยอกล้อ รอยยิ้ม ความสนุก
เพื่อนใหม่ก็สามารถเข้าร่วมได้เสมอ หลายคนเข้าแก๊งร่มฯ แล้วก็กลายเป็นสมาชิกถาวรไป

กูรู มีอยู่มากมายหลายคนในบ้าน
เหมือนมีหมอประจำบ้าน ที่ให้คำแนะนำได้เสมอตลอด 24 ชั่วโมง

ด้วยเหตุผลหลายอย่าง ด้วยความคิดเห็นของหลายคน
ผมเชื่อว่าบ้านเราเป็นห้องสมุดดนตรีที่ดี และผมก็หวังให้เป็นเช่นนี้

ผมยินดีกับความเปลี่ยนแปลง และพร้อมที่จะให้ความร่วมมือเต็มที่
เท่าที่ความสามารถและโอกาสจะเอื้ออำนวย

ขอบคุณสำหรับทุก ๆความเห็นที่เรามีให้กันครับ
โฟล์คน้อย

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
12-05-2009, 17:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by โฟล์คน้อย - 12-05-2009, 17:07
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: