Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
ถ้าหากถามว่าเบื่อไหมกับ Nimitguitar ผมตอบตามตรงว่าไม่เบื่อครับ มันคล้ายๆกับว่าเป็นอะไรที่ต้องเข้ามาเป็นกิจวัตรประจำวัน วันละหลายๆ เวลา และทำให้เราไม่เพียงแต่เฉพาะรู้จักกันในเวป แต่ทำให้เกิดการติดต่อกันในทางอื่นๆ อีก ซึ่งทำให้รู้จักเพื่อนดีๆ อีกมากมายครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเป็นตัวกลางที่ให้ความรู้มากมาย

แต่ในความไม่เบื่อมันก็มีสองอารมณ์ที่แทรกอยู่ คือ ความชอบ และความไม่ชอบ

ในส่วนของความชอบคงเป็นส่วนที่เกี่ยวกับความรู้หรือสาระที่เกี่ยวกับกีต้าร์ หรือเป็นข่าวคราวความสนุกสนานของเพื่อนสมาชิกที่เวลาไปทำกิจกรรมอะไรก็จะมาเล่าสู่กันฟัง ทำให้รู้สึกเพลิน และรับรู้ข่าวสารของเพื่อนอยู่เสมอครับ

ส่วนความไม่ชอบซึ่งเป็นส่วนที่น้อยกว่าก็มีเช่นกันครับ เช่นกับบางเรื่อง บางกระทู้ที่ไม่ค่อยเกี่ยวกับกีต้าร์ หรือเป็นหัวข้อที่เฉพาะเจาะจงมากๆ ไม่ได้ให้ความรู้ หรือบางครั้งอาจพูดได้ว่าอ่านไปก็ไม่ได้ให้อะไรครับ และไม่อยากจะอ่าน ผมก็จะพยายามคลิ๊กให้กระทู้มันไม่ active ในเครื่องคอมพ์ซะจะได้ไม่เตือนว่ามีโพสต์ใหม่เข้ามาครับ
12-05-2009, 11:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by Maow - 12-05-2009, 11:36
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: