Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
ไม่เบื่อเวบนี้หรอกครับ แต่เบื่อ... มากกว่า

... คือเบื่อแก๊งล่มฯ อ่ะครับ เจอกันบ๊อย บ่อย สังสรรก็เกือบทุกวัน ยังมาสลอนในเวบอีกเกือบทุกคนทุกวัน
พวกน่ารำคาญ :p

ที่ไม่เบื่อคือเวบนี้ ตรง ๆ ดีครับ แต่จะว่าตรงแบบขวานผ่าซากแบบ GT thai ก็ไม่เชิง (จริง ๆ ผมชอบแบบ GT thai นะ อยู่มา 4 ปี โพสถามตอบไปเยอะ เคยโดนด่าครั้งเดียว อันนี้ขอยกหางตัวเองหน่อย)

หลายท่านไม่เข้า GT thai เพราะกลัวเชิงจัด ลีลามาก แล้วเจอเด็กด่าตรง ๆ (แบบไหนถามน้า ลูกแกะ ดูเด่ะ เหอ ๆ ๆ ๆ) ก็โกรธเด็ก โกรธเวบไปซะงั้น

สรุปคือไม่เบื่อเวบ nimit ครับ meeting จัดที่ไหนบอกด้วยนะครับ ไปด้วย จะไปถามคำถามนี้บนเวทีเลย คอยดูซิ :p
11-05-2009, 00:28
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
ผมเบื่อ Nimit's guitar ครับ ไปร้าน Old Leng ทีไรก็เจอแต่น้าWEB เล่น Gibson Songwriter
มีกีตาร์ตั้งหลายตัว ไม่รู้จักเปลี่ยนสลับเอามาเล่นกันบ้าง
เอ๊ะ....หรือว่าเปลี่ยนกีตาร์ในวันที่ผมไม่ได้ไป...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-05-2009, 00:47
Website Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(11-05-2009, 00:47)povation Wrote: ผมเบื่อ Nimit's guitar ครับ ไปร้าน Old Leng ทีไรก็เจอแต่น้าWEB เล่น Gibson Songwriter
มีกีตาร์ตั้งหลายตัว ไม่รู้จักเปลี่ยนสลับเอามาเล่นกันบ้าง
เอ๊ะ....หรือว่าเปลี่ยนกีตาร์ในวันที่ผมไม่ได้ไป...

มีหลายตัว เล่นในแต่ละโอกาสครับ ก็มีบางตัวคงต้องเล่นเพียงสองต่อสองครับ
11-05-2009, 01:06
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(10-05-2009, 23:02).::.pOoH.::. Wrote: หาอะไรทำสนุกๆดีน้อ???

ที่นี่เลยครับพี่ปู.. <=== วันศุกร์แห่งชาติ ===> Big Grin
11-05-2009, 05:14
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ว่างเมื่อไรเป็นต้องแวะเข้ามาดูทุกที รู้สึกเหมือนกันว่ามันชักจะเงียบๆ แต่ไม่เบื่อครับ
Just for fun!
11-05-2009, 08:09
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
.............ผมว่ามันเกิดจาก.........มีแต่คนเก่าๆ.........เจอกันบ่อยอยู่แล้ว..........ความรู้เรื่องกีต้าร์ระดับ ต้นถึงระดับกลาง มีกันเต็ม(ก็เปิดเวปฝรั่งดูกันได้อยู่แล้ว).........เว้นแต่ความรู้ระดับประสบการณ์ ที่ยังไม่เจอ เจอเมื่อใหร่ก็จะมีคนมาช่วยตอบ...........ผมชอบดูที่ น้า pood ตอบครับ..........เป็นกลาง และ ขำๆ ดี.........ส่วนผมถ้าไม่ทำงานก็จะแวะเข้ามาดูครับ..........ส่วนใหญ่เรื่องที่คุยกัน...........ก็เป็นเรื่องส่วนตัว หรือภายในกลุ่มที่พบกันเป็นประจำ............ผมเลยไม่มีเรื่องที่จะแทรกเข้าไปหนะ..........คนใหม่ๆที่จะเข้ามาคุยด้วยก็มีน้อย.........ส่วนใหญ่ ที่เข้ามาก็มาขายของซะ 98% ครับ........ต่อไป ถ้าโครงการณ์ปรับปรุงห้องที่บ้าน น้า pood สำเร็จเมื่อใหร่ ก็อาจจะเป็นที่นัดพบของพวกเราก็ได้............ผมตั้งตารออยู่นะครับ...........คือน่าจะเหมือน ร้านค๊อฟฟี่ เล็กๆที่เปิด อาทิตย์ละ 1 วัน.........ใครว่างก็ไป.........นักดนตรีมีแยะอยู่แล้วนี่...........ผมจะเป็นลูกค้าประจำแน่นอน(ที่ระบายความฝัน)........ลองน้า pood จัดหละก็ รับรอง ไม่มีกำไรอยู่แล้ว........เอาแค่คุ้มทุนทางเศรษฐศาสตร์ก็พอ...............ผมจะได้เอาของไววางขายหน้างานบ้างเป็นค่า ไวน์หนะครับ.................สุดท้านก็ขายของ ...อะ....อะ.....อะ.............

Attached Files Image(s)

11-05-2009, 08:14
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(11-05-2009, 08:14)กีต้าร์เก่า Wrote: .............ผมว่ามันเกิดจาก.........มีแต่คนเก่าๆ.........เจอกันบ่อยอยู่แล้ว..........ความรู้เรื่องกีต้าร์ระดับ ต้นถึงระดับกลาง มีกันเต็ม(ก็เปิดเวปฝรั่งดูกันได้อยู่แล้ว).........เว้นแต่ความรู้ระดับประสบการณ์ ที่ยังไม่เจอ เจอเมื่อใหร่ก็จะมีคนมาช่วยตอบ...........ผมชอบดูที่ น้า pood ตอบครับ..........เป็นกลาง และ ขำๆ ดี.........ส่วนผมถ้าไม่ทำงานก็จะแวะเข้ามาดูครับ..........ส่วนใหญ่เรื่องที่คุยกัน...........ก็เป็นเรื่องส่วนตัว หรือภายในกลุ่มที่พบกันเป็นประจำ............ผมเลยไม่มีเรื่องที่จะแทรกเข้าไปหนะ..........คนใหม่ๆที่จะเข้ามาคุยด้วยก็มีน้อย.........ส่วนใหญ่ ที่เข้ามาก็มาขายของซะ 98% ครับ........ต่อไป ถ้าโครงการณ์ปรับปรุงห้องที่บ้าน น้า pood สำเร็จเมื่อใหร่ ก็อาจจะเป็นที่นัดพบของพวกเราก็ได้............ผมตั้งตารออยู่นะครับ...........คือน่าจะเหมือน ร้านค๊อฟฟี่ เล็กๆที่เปิด อาทิตย์ละ 1 วัน.........ใครว่างก็ไป.........นักดนตรีมีแยะอยู่แล้วนี่...........ผมจะเป็นลูกค้าประจำแน่นอน(ที่ระบายความฝัน)........ลองน้า pood จัดหละก็ รับรอง ไม่มีกำไรอยู่แล้ว........เอาแค่คุ้มทุนทางเศรษฐศาสตร์ก็พอ...............ผมจะได้เอาของไววางขายหน้างานบ้างเป็นค่า ไวน์หนะครับ.................สุดท้านก็ขายของ ...อะ....อะ.....อะ.............

อ่านมาตั้งนาน ยังไม่ทราบเลยครับว่าเบื่อหรือไม่เบื่อ.....เบื่อจริงเลย!

คนที่เข้ามาเปิด nimitguitar ดู แสดงว่าเค้าไม่เบื่อ หรือไม่ครับ???
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-05-2009, 08:31
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
เข้ามาดูตลอดครับSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
11-05-2009, 13:57
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(11-05-2009, 13:57)Bearclaw Wrote: เข้ามาดูตลอดครับSmile

แล้วเบื่อมั้ยอ่ะ.. Rolleyes
11-05-2009, 14:13
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องเปิดบ้านสังสรรค์นี่ผมก็เปิดบ้านอยู่แล้วทุกวันเสาร์ที่ไม่ใด้ไปต่างจังหวัดหรือต่างประเทศนะครับ ถ้าน้าแป้งนึกสนุกเราจะมาจัดรายการแบบ "เปิดท้ายขายของ" กันก็ยังใด้โดยจัดในโรงรถแบบ garage sale แต่คงต้องเป็นตอนที่ฝนทิ้งช่วงครับ

ผมว่าในบ้านนี้มีหลายคนที่ชอบซื้อของมาแล้วไม่ใด้ใช้อย่างน้าแป้งกับผมเป็นต้น ถ้าพวกเราเอามาปล่อยในราคาถูกๆแล้วเอาตังค์มาซื้อ wine เลี้ยงน้องๆน่าจะเป็นยาแก้เบื่อใด้ดีนะครับ
11-05-2009, 14:27

Forum Jump: