Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
ลงทุนแค่ค่าไฟกะค่าต่อเน็ต..จะเอาอะไรนักหนาครับน้าบ้าหมี!!!!

เจ้าของบ้านเค้าอยู่ของเค้าดีๆ มาอาศัยบ้านเค้าอยู่แล้วยังทำตัวเหมือนข้อ 4. อีก
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

14-05-2009, 22:43
Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
สงสัยข้อ 4 ที่คุณ Bamee โพสไว้คงว่าตัวเองไว้ก่อนน่ะครับ กันคนอื่นมาด่าทีหลัง แต่กันตัวเองยังไงคงไม่ได้แล้วล่ะครับ เพราะหมาจริงๆ!!!!
ส่วนข้อ 1 นี่คงเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของคุณ Bamee รองมาจากข้อ 4
14-05-2009, 22:49
folkenman Offline
Member

Likes Given: 1
ไม่ได้เข้า web มาหลายวัน

ศิษย์พี่ โฟล์คน้อย ส่งสารมาบอก เลยรู้สึกอึดอัดไม่สบายใจ

ข้าน้อยไม่รู้จะพูดหรืออธิบายคุณสมบัติ กฎ กติกา และ มารยาทของบ้านฟ้าเราให้คุณ Bamee เข้าใจได้อย่างไร

อธิบายไปคุณก็คงไม่เข้าใจเพราะไม่เปิดใจ อีกอย่างนึงสมาชิกหลายท่านก็สาธยายในสิ่งที่คุณไม่เข้าใจ(เพราะปัญญาไม่เกิด) ไปหมดแล้ว ข้าน้อยก็เป็นคนหนึ่งที่ รักและศรัทธา พี่นิมิตร (Webmaster) รวมถึงพี่น้องสมาชิกทุกท่านที่รู้จักข้าน้อยภายใต้ Web nimitguitar.com แห่งนี้ สิ่งที่คุณ Bamee สงสัยทั้ง 5 ข้อนั้น พี่น้องบ้านฟ้าหลายท่านก็ตอบไปแล้ว ข้าน้อยจึงไม่มีคำพูดอะไรที่จะหว่านล้อมความคิดคุณได้ เอาเป็นว่าทุกท่านก็ให้เกียรติความคิดของคุณ

ปล. ข้าน้อยกล้ารัก กล้าแค้น และถ้าเจอตัวเป็นๆ เมื่อไหร่ก็จะตอบแทนตามความรู้สึก (ส่วนตัว)
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
14-05-2009, 23:19
ลูกแกะ Offline
Senior member

อืม...ไม่ได้เข้ามานาน
เพราะติดธุระหลายเรื่อง
ล่าสุดเพิ่งเอารถไปตะแคงไถลกับถนน เส้นเด่นชัย-ลำปาง
อู่ประเมินค่าซ่อมใว้ แสนกว่า
มีเรื่องต้องทำอีกหลายเรื่องน่ะครับ
ทั้งเรื่องแค้มป์ที่ดูท่าจะต้องจัดแค่ 15-20 ที่นั่ง
ทั้งเรื่องความรักส่วนตัว (ซึ่งเป็นเอามากในตอนนี้)
ทั้งเรื่องเตรียมการสอนในแคมฟร้อก
ฯลฯ

แต่ก็ ไม่เบื่อเว้บนี้หรอกครับ
ที่คุณบ้าหมี โพสต์มาก็มีเหตุผลนะครับ
ข้อแรก ใจแคบ อันนี้เป็นลักษณะเด่นของคนไทยสมัยนี้ อาจพบได้ถึง 70-80% เพียงแต่ไม่ค่อยพบในหมู่สมาชิกเว้บนี้
ข้อสอง เล่นพรรคเล่นพวก ...ก็ถ้าไม่ใช่พรรคพวก ผมก็ไม่กล้าเล่นด้วยเหมือนกันนะครับ
ข้อสาม องครักษ์ ข้อนี้น่าสนใจ เพราะถ้ามีใครมาด่าน้าป๋อหรือน้าปู๊ด ผมก็คงอยู่เฉยไม่ได้ อาจทำตัวเหมือนองครักษ์ไปโดยปริยาย
ว่าแต่...ถ้าเยอะก็ขอซักคนนะครับ ตอนนี้ขอสารถีก็พอ รถกำลังซ่อม ไม่มีรถใช้เลย
ข้อสี่ อืม...อันนี้ผมก็โดนเต็มๆ...หุหุ เป็นมาแต่กำเนิดแล้วครับ Congenital Big Mouth
(Big Mouth เป็นสแลงที่ฝรั่งใช้เรียกคนที่เวลาพูดจะมีคำหยาบหลุดมาด้วยเสมอ)
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
15-05-2009, 00:51
Website Find Like Post Reply
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1

สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
15-05-2009, 01:17
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมเป็นคนตั้งกระทู้และก็ใด้รับความกรุณาจากน้าๆมาช่วยกันตอบเกินร้อยหนแล้ว ผมขอตอบคำถามตัวเองด้วยคนแล้วกัน

ถ้าถามว่าเบื่อไหม ผมขอตอนวาเบื่อเป็นบางกระทู้ครับ กระทู้ไหนที่เบื่อผมก็ไม่อ่านเพราะไม่มีใครมาบังคับให้ผมอ่าน ถ้าถามว่าเบื่อที่จะตอบคำถามที่ซ้ำๆกันไหม ก็ต้องบอกว่าเบื่อครับแต่มันก็ต้องตอบเพราะเว้บเราไม่มีบทความและเรื่องราวที่เป็นสาระให้อ่านในหน้าแรกเลยมีคนถามซ้ำกันบ่อย ความจริงแล้วถ้าเราไม่มีอะไรให้คนอ่านนอกจากราคาน้ำมันและเครื่องตั้งสายเราก็น่าจะใช้ webboard เป็นหน้าแรกซะเลยเหมือนกับ UMGF ครับจะใด้ไม่ต้องเสียเวลาโหลด ใน UMGF นี่เขารวบรวมเรื่องราวที่มีคนถามบ่อยใว้ในหัวข้อ FAQ (frequently asked questions) ที่เราจะทำแบบนั้นบ้างก็ใด้เพราะเว้บบอร์ดในบ้านเรายังไม่เห็นมีใครทำกัน

ที่ผมไม่เบื่อและค่อนข้างจะทึ่งกับ NImitguitar ก็คือบ้านสีฟ้าหลังนี้เป็นแหล่งสนทนาของคนทุกวุฒิภาวะที่มีแค่สองอย่างที่เหมือนกันคือความชอบกีต้าร์และเสียงเพลง เรามีสมาชิกที่อายุตั้งแต่สิบกว่าจนถึงหกสิบกว่า เรามีสมาชิกที่จบดอกเตอร์ทั้ง MD และ PhD น่าจะเกือบยี่สิบคน

คำวิจารณ์ว่าเรา "เล่นพรรคเล่นพวก" ผมก็ว่าจริงนะครับเพราะเราไม่ต้องการคนพวกนี้
" คนที่เข้ามาป่วนเพราะชีวิตตัวเองน่าเบื่อหน่าย วันๆไม่มีอะไรทำ ไม่มี IQ และ EQ เพียงพอที่จะนำมาใช้ในการอยู่ร่วมกับคนอื่นใด้อย่างราบรื่น"

ส่วนคำวิจารณ์ที่ว่าพวกเรา "ใจแคบ ไม่รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นบ้าง" ข้อนี้จริง 100% ครับ พวกเราหลายคนมีทั้งความรู้และประสพการณ์มากเกินกว่าจะมานั่งอ่านความคิดเห็นที่โง่ๆของคนบางคนและถือว่าเป็นหน้าที่ของเราที่จะต้องออกความเห็นคัดค้านเพื่อไม่ให้ผู้อ่านรับเอาความคิดผิดๆนั้นไปด้วย

เรื่อง "องค์รักษ์พิทักนาย" นี่ก็เกือบจริงครับ ความจริงน่าจะเรียกว่า "องค์รักษ์พิทักเพื่อน" มากกว่า สมาชิกที่นี่มีแต่ตัวจริงเสียงจริงที่เจอะเจอกันทั้งในและนอกเว้บ ถ้ามีตัวปลอมเข้ามาด่าเพื่อนผมผมก็ต้องพิทักษ์ครับไม่งั้นเว้บนี้ก็จะกลายเป็นเว้บที่เด็กมัธยมก้เข้ามาด่าผู้ใหญ่ใด้แบบไม่มีเหตุผล เรื่องนี้คุณอาจไม่เข้าใจเพราะคนอย่างคุณคงไม่มีเพื่อนหรอกครับ

เรื่อง "ปากหมา เพ้อเจ้อ" นี่ก็เรื่องจริงครับแต่ผมว่าพวก "ปากหมา"นี่ผมชอบอ่านกระทู้เขาครับเพราะมันสนุกดี ส่วนเรื่องเพ้อเจ้อนั้นมันเป็นเรื่องความเห็นส่วนตัว อย่างคุณนี่ถ้าผมบอกคุณว่าโลกมันกลมคุณก็คงคิดว่าผมเพ้อเจ้อครับ

ส่วนเรื่องสปอนเซ่อร์นั้นเรามีความตั้งใจตั้งแต่ต้นแล้วว่าเราจะไม่เป็นเครื่องมือโฆษณาสืนค้าให้ใครเราเลยไม่ขอสปอนเซอร์ใครไงครับเพราะจะมีคนบ้าที่ไหนมาให้เงืนเราโดยไม่หวังผลประโยขน์ตอบแทนนอกจากสปอนเซ่อร์รายเดียวของเราที่ทุกคนมีความเห็นว่าสินค้าของเขามันดีจริงๆ

คุณคงไม่ต้องห่วงหรอกครับว่าเราหาเงินที่ไหนมาเป็นค่าใช้จ่ายโดยไม่มีสปอนเซอร์ ผมตอบแทนน้าเว้บก็ใด้ว่า เรารวยกว่าคุณครับ
15-05-2009, 01:32
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
โพสต์ที่124กับ126มีเหตุผลครับ!!!

ต่อไปขอรับฟังเหตุผลของน้าbameeบ้างครับ...........
15-05-2009, 03:08
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(15-05-2009, 01:32)pood Wrote: ผมเป็นคนตั้งกระทู้และก็ใด้รับความกรุณาจากน้าๆมาช่วยกันตอบเกินร้อยหนแล้ว ผมขอตอบคำถามตัวเองด้วยคนแล้วกัน

ถ้าถามว่าเบื่อไหม ผมขอตอนวาเบื่อเป็นบางกระทู้ครับ กระทู้ไหนที่เบื่อผมก็ไม่อ่านเพราะไม่มีใครมาบังคับให้ผมอ่าน ถ้าถามว่าเบื่อที่จะตอบคำถามที่ซ้ำๆกันไหม ก็ต้องบอกว่าเบื่อครับแต่มันก็ต้องตอบเพราะเว้บเราไม่มีบทความและเรื่องราวที่เป็นสาระให้อ่านในหน้าแรกเลยมีคนถามซ้ำกันบ่อย ความจริงแล้วถ้าเราไม่มีอะไรให้คนอ่านนอกจากราคาน้ำมันและเครื่องตั้งสายเราก็น่าจะใช้ webboard เป็นหน้าแรกซะเลยเหมือนกับ UMGF ครับจะใด้ไม่ต้องเสียเวลาโหลด ใน UMGF นี่เขารวบรวมเรื่องราวที่มีคนถามบ่อยใว้ในหัวข้อ FAQ (frequently asked questions) ที่เราจะทำแบบนั้นบ้างก็ใด้เพราะเว้บบอร์ดในบ้านเรายังไม่เห็นมีใครทำกัน

ที่ผมไม่เบื่อและค่อนข้างจะทึ่งกับ NImitguitar ก็คือบ้านสีฟ้าหลังนี้เป็นแหล่งสนทนาของคนทุกวุฒิภาวะที่มีแค่สองอย่างที่เหมือนกันคือความชอบกีต้าร์และเสียงเพลง เรามีสมาชิกที่อายุตั้งแต่สิบกว่าจนถึงหกสิบกว่า เรามีสมาชิกที่จบดอกเตอร์ทั้ง MD และ PhD น่าจะเกือบยี่สิบคน

คำวิจารณ์ว่าเรา "เล่นพรรคเล่นพวก" ผมก็ว่าจริงนะครับเพราะเราไม่ต้องการคนพวกนี้
" คนที่เข้ามาป่วนเพราะชีวิตตัวเองน่าเบื่อหน่าย วันๆไม่มีอะไรทำ ไม่มี IQ และ EQ เพียงพอที่จะนำมาใช้ในการอยู่ร่วมกับคนอื่นใด้อย่างราบรื่น"

ส่วนคำวิจารณ์ที่ว่าพวกเรา "ใจแคบ ไม่รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นบ้าง" ข้อนี้จริง 100% ครับ พวกเราหลายคนมีทั้งความรู้และประสพการณ์มากเกินกว่าจะมานั่งอ่านความคิดเห็นที่โง่ๆของคนบางคนและถือว่าเป็นหน้าที่ของเราที่จะต้องออกความเห็นคัดค้านเพื่อไม่ให้ผู้อ่านรับเอาความคิดผิดๆนั้นไปด้วย

เรื่อง "องค์รักษ์พิทักนาย" นี่ก็เกือบจริงครับ ความจริงน่าจะเรียกว่า "องค์รักษ์พิทักเพื่อน" มากกว่า สมาชิกที่นี่มีแต่ตัวจริงเสียงจริงที่เจอะเจอกันทั้งในและนอกเว้บ ถ้ามีตัวปลอมเข้ามาด่าเพื่อนผมผมก็ต้องพิทักษ์ครับไม่งั้นเว้บนี้ก็จะกลายเป็นเว้บที่เด็กมัธยมก้เข้ามาด่าผู้ใหญ่ใด้แบบไม่มีเหตุผล เรื่องนี้คุณอาจไม่เข้าใจเพราะคนอย่างคุณคงไม่มีเพื่อนหรอกครับ

เรื่อง "ปากหมา เพ้อเจ้อ" นี่ก็เรื่องจริงครับแต่ผมว่าพวก "ปากหมา"นี่ผมชอบอ่านกระทู้เขาครับเพราะมันสนุกดี ส่วนเรื่องเพ้อเจ้อนั้นมันเป็นเรื่องความเห็นส่วนตัว อย่างคุณนี่ถ้าผมบอกคุณว่าโลกมันกลมคุณก็คงคิดว่าผมเพ้อเจ้อครับ

ส่วนเรื่องสปอนเซ่อร์นั้นเรามีความตั้งใจตั้งแต่ต้นแล้วว่าเราจะไม่เป็นเครื่องมือโฆษณาสืนค้าให้ใครเราเลยไม่ขอสปอนเซอร์ใครไงครับเพราะจะมีคนบ้าที่ไหนมาให้เงืนเราโดยไม่หวังผลประโยขน์ตอบแทนนอกจากสปอนเซ่อร์รายเดียวของเราที่ทุกคนมีความเห็นว่าสินค้าของเขามันดีจริงๆ

คุณคงไม่ต้องห่วงหรอกครับว่าเราหาเงินที่ไหนมาเป็นค่าใช้จ่ายโดยไม่มีสปอนเซอร์ ผมตอบแทนน้าเว้บก็ใด้ว่า เรารวยกว่าคุณครับ

รับปากไว้นานแล้ว ยังไม่ได้ทำเลยครับน้า Pood จะรีบจัดไปนะคร้าบบบบ
15-05-2009, 04:55
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.......เย้.......น้า Bamee เก่งจังเลย........ตอบกระทู้ทีเดียว...........เวปคึกคัก หายเบื่อกันเป็นแถวเลย..........ตอบกันเป็น ร้อยโพส แน่ๆ........ผมยังซัดเข้าไป 3-4 โพสแล้วมั้ง..........น้า Bamee กรุณาช่วยตั้งกระทู้แก้เบื่ออีกสัก หระทู้สองกระทู้นะครับ.......ผมชอบ.....ชอบ จริงๆ........Big GrinBig GrinBig Grin

Attached Files Image(s)

15-05-2009, 06:50
munkudlo25 Offline
Junior member
**

ไม่เบื่อครับ พื่งเข้ามาใหม่ อ่านแล้วได้ความรู้ใหม่ๆไม่เบื่อเลยสักนิด
15-05-2009, 07:16

Forum Jump: