Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเล่นดนตรีอาชีพในบ้านเรา
Author Message
travelman Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: การเล่นดนตรีอาชีพในบ้านเรา
ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ
30-04-2009, 08:59
Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: การเล่นดนตรีอาชีพในบ้านเรา
1.ปัจจุบันสำหรับผม ก็เหมือนอดีตครับ คนเก่ง เอนเตอร์ดี บุคลิกดี ก็อยู่ได้ ขัยนหน่อยก็งานเต็มทุกวัน เงินเก็บพอมี และต้องมีมากกว่านี้ ถ้าจะซื้อบ้านอยู่ และแต่งงานอิอิ สรุปก็หาเงินได้พอๆกับมนุษย์เงินเดือนที่มีโบนัสดีๆครับถ้าคิดกันต่อปี
และ ก็ทำงานเพลงไปด้วย พยายามหาสังกัดทำงานด้วยครับจะได้มีงานสม่ำเสมอ ว่างๆก็ทำเพลงแจกโหลดตามเนต555
2. ก็คงยังเล่นต่อไป ครับ และพยายามทำเงินให้ได้ซักก้อน ไปลงทุนอะไรที่เป็นธุรกิจ อายุตอนนั้นึคง33-35ปี
ขั้นนี้เพื่อนๆมนุษย์เงินเดือน ก็คิดเหมือนกันนะเหอๆ แต่ก็ไม่ทิ้งดนตรีครับ

งานแบบนี้บ้านเรามันไม่เป็นกลุ่มเป็นก้อนร่วมกันทำเป็นองค์กร ไว้ไปต่อรองเรียกร้องกับ ผู้ใหญ่ในบ้านเมือง มันเลยไม่มีอะไรมารับรองและรองรับเท่าไหร่ ช่วงฟองสบู่แตกเกาหลีเค้าก็พอๆกับเราแต่นักดนตรีเค้าสามัคคีกันครับ เหนียวแน่นจนรัฐบาลเค้าเอาด้วย กลายเป็นอุตสาหกรรมข้ามชาติโกอินเอตณ์แล้วจ้า
ฉะนั้นในภาวะแบบนี้ ต้องรับผิดชอบตัวเองให้สม่ำเสมอ ไม่ปล่อยตัวเองไหลไปตามกระแสวันๆครับ พัฒนา ติดตาม ข่าวสาร
และคิดค้นอะไรใหม่ๆ ให้กับตัวเองและวงการครับ

จริงๆก็ไม่ต่างอะไรกับอาชีพอื่นเล้ย!!!
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
30-04-2009, 14:21
Website Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
น้า papachill เข้า Sortrel สาทร มั้ยครับวันนี้
30-04-2009, 14:26
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: