Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Improvisation ภาคนิยาม ความหมาย...by HATTAYA
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: Improvisation ภาคนิยาม ความหมาย...by HATTAYA
(12-04-2009, 08:47)Teera Wrote:
(12-04-2009, 00:28)ก้ามปู Wrote: อืม...Teera ชื่อนี้ และ อีกหลายๆ ชื่อผม จำได้ คงจะได้เจอกันนอกรอบ...
หวังว่าอย่างนั้น...

ช่วงนี้ไม่อยู่ครับ ไปเหนือ กลับวันพุทธครับ นัดได้เลยนอกรอบในรอบ จะรอน๊ะBig Grin

(16-04-2009, 00:23)yodchula Wrote: ขอเสริมอีกนิดจ้า คำว่า Ad lib เขียนให้ถูกต้องเว้นวรรค หรือไม่ก็ต้องมี - ขั้นกลางครับ Ad-lib

Smile ยกตัวอย่างการ Ad-lib เช่น นักร้องแนว R&B เวลาร้องสดมันจะ Ad-lib อยู่เป็นประจำ
คือร้องโดยมี Melody Main เป็นต้นฉบับ แล้วก็จะเพิ่มลูกเล่น ยืดหดจังหวะให้เหมาะสมกับอารมณ์การเล่นสด ณ เวลานั้นๆ

ขอบคุณน้ายอดจุ๊ด้วยครับ...Big Grin ไม่ผิดหวังเลย มาช่วยดูอีกนะครับ สาระ เหตุผลผมยกให้เลยครับ เป็นตัวอย่างที่ดีของคนๆนึงเลยทีเดียว

ปีใหม่เเล้ว อะไรไม่ดีก็ลืมๆกันเถอะนะครับ ถ้าอะไรมันกลับตัว ก็เมตตาอภัยกันก็ดีครับCool

บางครั้ง.....การผิดนัดก็เป็นการทำบุญกุศลนะครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

16-04-2009, 04:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Improvisation ภาคนิยาม ความหมาย...by HATTAYA - by hattaya111 - 16-04-2009, 04:06

Forum Jump: