Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครไม่รู้....เก่งมากๆ
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: ใครไม่รู้....เก่งมากๆ
เยี่ยมมากครับน้า ผมพยายามศึกษาการเล่นแบบน้าหนึ่งครับ สักวันต้องทำให้ได้บ้าง(ถ้าไม่แก่เสียก่อนนะ) ^ ^
Acoustic is my life..........
03-04-2009, 16:32
Website Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ไม่รู้ตอบยังไงดี ขออธิบายง่ายๆว่า...

ทุกๆสิ่งมาจากการคิด การประมวลผลในสมอง มากกว่าฝึกหน่ะครับ อะไรที่วิ่งไปวิ่งมาในช่วงเวลานึง ถ้าจับมันได้ จะคล้ายๆ คีนูรีฟ ในเมทริกส์ ......
จำได้ไหม เเรกๆเเค่ก้มหลบ หลังๆ ค่อยๆเอามือจับปัดได้หมด ทุกสิ่งมันจะช้าขึ้น มองเห็น เเละ เข้าใจได้หมดเมื่อเราละเอียดขึ้น

อยากบอกว่า ไม่ต่างกันเลย......เเละ อยากบอกว่านี่คือหัวใจหลักในทุกสิ่ง ในความคิดผมนะครับ

Coolนาย ภารดี เพลินในร่างนี้ ร่างเก่าล้าๆสักพักคงกลับมา
05-04-2009, 07:45
ลูกแกะ Offline
Senior member

(05-04-2009, 07:45)parradee Wrote: ไม่รู้ตอบยังไงดี ขออธิบายง่ายๆว่า...

ทุกๆสิ่งมาจากการคิด การประมวลผลในสมอง มากกว่าฝึกหน่ะครับ อะไรที่วิ่งไปวิ่งมาในช่วงเวลานึง ถ้าจับมันได้ จะคล้ายๆ คีนูรีฟ ในเมทริกส์ ......
จำได้ไหม เเรกๆเเค่ก้มหลบ หลังๆ ค่อยๆเอามือจับปัดได้หมด ทุกสิ่งมันจะช้าขึ้น มองเห็น เเละ เข้าใจได้หมดเมื่อเราละเอียดขึ้น

อยากบอกว่า ไม่ต่างกันเลย......เเละ อยากบอกว่านี่คือหัวใจหลักในทุกสิ่ง ในความคิดผมนะครับ

Coolนาย ภารดี เพลินในร่างนี้ ร่างเก่าล้าๆสักพักคงกลับมา

อ่านถึงตรงนี้ นึกออกเลย
ครับ
ว่าถ้าอยากเล่นได้แบบน้าหนึ่ง
คงต้องไปเก็บตัวฝึกวิชาบนเขา
หรือไม่ก็ต้องให้สายลับยิงตายแล้วหาแฟนมาจูบศพ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
05-04-2009, 08:52

(01-04-2009, 00:29)BENZ Wrote: พี่หนึ่ง หัทยา สงวนสิน

เป็นคลิปที่อัดไว้วันประลอง Yamaha นะครับ ภาพกับเสียงไม่ค่อยชัดเจนขออภัยนะครับ
อัดจากมือถือน่ะครับ กะว่าจะเอาไว้ดูคนเดียวแต่เสียดายฝีมือคนเล่นเลยเอามาลงให้ดูกันครับ

YAMAHA FG-180

YAMAHA ตัวนี้ไม่รู้รุ่น ไม่รู้ของใครด้วย ขออภัยเจ้าของด้วยนะครับ ใครรู้มาลงรุ่นให้ด้วยนะครับ

Martin HD-28VS

จากที่เห็นเป็นส่วนหนึ่งในการเล่นเเบบไม่ได้เตรียมอะไร

ผมกำลังมีงานเเสดงเเบบเต็มรูปเเบบในงาน Bangkok Impression Sunday

การเเสดงสดในเเบบที่เห็นจะเกิดขึ้น ในงานนี้ครับ

[Image: bangkok%20impression%20sunday%20for%20web.jpg]

วันอาทิตย์ที่ 23 สิงหาคมนี้ เชิญพบ Concert เปิดตัวครั้งเเรกของกลุ่ม Bangkok Impression Sunday (B.I.S.)
ซึ่ง งานนี้ในช่วงเเรกจะมี Hattaya Parradee กับงานอัลบั้มในเเบบที่ไม่เคยเเสดงที่ไหนมาก่อนพร้อมเพื่อนพ้อง

เเละต่อมาในช่วงที่สอง รุกเร้ากันด้วยวงในสไตล์เเจ๊สฟังค์คุณภาพคับเเก้ว Genesha
กลุ่มศิลปินเลือดใหม่ที่มาเเรง กับผลงานเพลงที่เเสดงตัวตนอย่างน่าจับตามอง เชื่อว่าผลงานของพวกเขาจะเข้ามาในใจของคนที่รักในเสียงเพลงคุณภาพ

ใครที่ชื่นชอบดนตรีสไตล์นี้ไม่ควรพลาด

เเละยังมีเเขกรับเชิญอีกมากมาย อาทิ Ant Emotiontown....Ta. Paradox ... K.Meetree .....Mr.Roberto ... Koh sevenday เเละ boobyblue ... น้าnimit กับผลงานที่ผู้จัดภูมิใจนำเสนอ อยากให้ได้ฟังกันครับ

งานนี้เป็น free concert ครับ เริ่มงาน 1 ทุ่มตรง ที่ Tree house สถานที่อยู่เเถวสะพานหัวช้าง ฝั่งโรงเเรมเอเชีย ไม่ใกล้สถานีรถไฟฟ้าราชเทวี[attachment=14016]

ต้องขออภัยที่เเจ้งข้อมูลมากระชั้นชิด

เรียนเชิญทุกท่านที่สนใจด้วยนะครับ

เเล้วพบกันครับ

หรือติดตามได้ที่นี่ครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=4802

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=4802
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 20-08-2009, 03:09 by hattaya111.)
18-08-2009, 23:15
ton666 Offline
Senior member

อย่ากจะร้องให้ จริง จริง ครับพี่น้องครับ

ว๊ากกกกกกก..........................
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
19-08-2009, 01:44
Find Like Post Reply
kook_gai Offline
Junior member
**

สุดยอดเลยครับน้า อยากเล่นได้แบบนี้บ้างจัง
19-08-2009, 12:49
Find Like Post Reply

(19-08-2009, 01:44)ton666 Wrote: อย่ากจะร้องให้ จริง จริง ครับพี่น้องครับ

ว๊ากกกกกกก..........................

(19-08-2009, 12:49)kook_gai Wrote: สุดยอดเลยครับน้า อยากเล่นได้แบบนี้บ้างจัง

เพิ่งเห็นครับ ไม่ตอบเด๋วจะคิดว่าผมหน้าตาดีเเล้วถือตัว เเต่ไม่ใช่นะฮะ^^

จริงๆเเล้วถือหาง ฟาดหาง ยกหาง ฟาดงา ...55555 ล้อเล่นนะครับ เเค่เดินเเบบจนขาโป่งอย่างเดียวเอง

ขอบคุณที่เเวะมานะครับ นานๆมีคนตอบทีเห็นเเล้วดีใจ เเต่จะดีใจขึ้นอีกถ้ามีคนสงสัยเเล้วถามการมีที่มาที่ไปในการเล่นที่ได้ยิน ^^

Big Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

27-12-2010, 12:42

Forum Jump: