Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประลองเสียงกีตาร์กันอย่างไรให้ถูกใจคนร่วมงาน
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
hidden
ขอบอกว่ารอประธานจน 6 โมงเช้า....

อ่ะ เข้าเรื่องเนรคุณ เอ๊ยยยย ทรยศ เอ๊ยยยย....

ประลองเสียงกีตาร์กันอย่างไร ให้ถูกใจคนร่วมงาน ต่อเลยครับ
02-04-2009, 14:37
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ประลองเสียงกีตาร์กันอย่างไรให้ถูกใจคนร่วมงาน
(31-03-2009, 12:56)BENZ Wrote: ผมไม่ทราบว่าน้าป๋อเขียนกระทบถึงผมหรือใครรึเปล่านะครับ โดยส่วนตัวผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่ออกความคิดเห็น เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนบุคคลน่ะครับซึ่งอาจจะผิดหรือถูก เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็ได้
ที่ผมบอกว่าเห็นด้วยกับพี่ป๊อบ เป็นเพราะว่าคนเราต้องมีส่วนที่เป็นจิตใร้สำนึก(Unconcious)และจิตกึ่งสำนึก(Preconcious)อยู่ ซึ่งเป็นส่วนที่มีผลต่อการตัดสินใจของเราเป็นอย่างมากดังนั้นที่ผมเห็นด้วยกับการทดสอบแบบ Blind test เพราะเราจะได้ไม่เห็นรูปร่าง ไม่เห็นยี่ห้อ รวมถึงไม่เห็นรุ่นของกีตาร์ตัวนั้น ซึ่งบางกรณีคุณอาจจะอยากได้กีตาร์ตัวนี้ รุ่นนี้อยู่แล้ว คุณฟังตัวอื่นก็ไม่เพราะกว่าตัวที่คุณชอบหรอกครับนอกจากเสียงจะต่างกันมากจริงๆ ซึ่งมีโอกาสน้อย แล้วถ้าเสียงตัวที่ใกล้เคียงกันคุณจะเลือกตัวไหนครับ อันนี้มันเป็นผลมาจาก จิตใร้สำนึก(Unconcious)และจิตกึ่งสำนึก(Preconcious) คือการกำหนดสิ่งที่คุณชอบไว้ตั้งแต่แรกเห็นแล้ว (ผมไม่ได้ตั้งทฤษฏีขึ้นมาเองนะครับ นี่เป็นทฤษฏีของ ซิกมันต์ ฟรอยด์) อีกอย่างถ้าคุณเห็นตัวกีตาร์ ตัวนึงเป็นของคุณที่ส่งเข้าประกวดกับอีกตัวเป็นของคนอื่นเสียงที่ได้ ไม่ต่างกันมากแบบชัดเจนคุณจะเลือกตัวไหนชนะ (ข้อนี้มีคำเฉลยอยู่ในหนังสือ จิตวิทยาของ ซิกมันต์ ฟรอยด์ นะครับ) ที่ผมเห็นด้วยกับการทดสอบแบบ Blind test เพราะเป็นการตัดสินกันด้วยหูล้วนๆครับไม่มีความรู้สึกอื่นมาเกี่ยวข้อง ซึ่งที่น้าป๋อเสนอมาทั้งสองแบบด้านบนก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียทั้งสองวิธีแหละครับ ผมก็มีในใจไว้แล้วว่าแต่ละแบบมีข้อดีข้อเสียอย่างไร แต่อยากฟังความคิดเห็นจากสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ เพราะไม่มีใครคิดถูกในทุกๆเรื่องหรอกครับ ผมเชื่อเช่นนั้น

ปล. ผมยังเคารพสมาชิกทุกๆท่านในนี้เหมือนเดิมนะครับถ้าทำอะไรผิดไป ไม่มีมารยาทหรือไม่มีกาลเทศะขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

อืมม.. ไมดูเครียดๆ..

มีอะไรในใจป่าวเบ๊น.. ??

บอกแล้วว่าให้มาคลายเครียดที่วัน "ศุกร์แห่งชาติ"..

บางครั้งก็ยังกลัวๆว่าสมาชิกบางคนที่เคยร่วมงาน "ศุกร์แห่งชาติ" อาจเผลอตัวตลกมากจน "ขาดสติ" ไปแล้ว

ศุกร์หน้ามามะ.. เอ้า.. ชนนนนนน.. !!

** ซิกมันต์ ฟรอยด์ นี่ใช่ไอ้พ่อมดตัวโกงหัวขาวๆในเรื่องแฮร์รี่พ๊อตเตอร์ ป่ะ.. Tongue

[Image: luciusmalfoy.jpg]
(This post was last modified: 04-04-2009, 17:20 by Grid...)
04-04-2009, 02:56
Website Find Like Post Reply
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

hidden
จั่งซี่... มันต้องถอน..นนนน..
04-04-2009, 06:00
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ประลองเสียงกีตาร์กันอย่างไรให้ถูกใจคนร่วมงาน
รับถอนแบบ บราซิลเลี่ยนแว็กซ์!!!??? ใช้เทปกาวอย่างดี กระตุก 3 ที...เกลี้ยงงงงงงงงง Tongue

เข้าเรื่องทรยศต่อ...Big Grin

พลาดอีกแล้ว....
สงสัยปลูกไปหลายต้น ต้นละหลายวัน...เมื่อคืนเลยถอนไม่ขึ้น
นอนคันในร่มผ้าทั้งคืนเลย..เมื่อคืนมีคนนินทาผมหรือเปล่าครับ?

แต่ผมเชื่อว่าไม่มีทาง...ใช่มั๊ยครับ พวกเรา? Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

04-04-2009, 10:51

เต็ม ๆ ครับน้าประธานกรรมกรต่าย...

อยู่กันยันเช้าก็เพราะคุยกันเรื่องน้า นี่แหล่ะ...

ตำแหน่งประธานของน้าต่ายมันไม่เสถียรเท่าไหร่แล้วตั้งแต่ ดาวเด่นดวงใหม่อย่างน้าก้ามปู กำเนิดขึ้นมา...

เค้ามาแรงจริง ๆ น้า ผมเองก็เอาไม่อยู่... เดี๋ยววันสถาปนาแก๊งร่มฯ คงได้รู้กัน... ฮึ ฮึ...
04-04-2009, 10:58
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ก้ามปูไหนครับ??? แหม...นะ....ชื่องี้น่ารักเชียะ(ทำเสียง'จาน ยิ่งศักดิ์)Big Grin
อย่ามาโกหกเค้านะ ชื่อ "ก้ามปู" บร้า ๆ ๆ ๆ...มีด้วยเหรอผู้ชายอะไร ชื่อ"ก้ามปู" บร้า ๆ ๆ

"เป็ด เชิญยิ้ม" อยู่ไหน มาเอาเมียไปเก็บด่วน...เร้วววววววว Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

04-04-2009, 11:15
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ความรู้คู่ความอยาก...
อยากรู้...ฟังแต่หู...ดูแต่ตา...มืออย่าต้อง...ของจะเสีย?
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2958
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-04-2009, 02:12
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
(04-04-2009, 02:56)acousticboy Wrote: [quote='BENZ' pid='82058' dateline='1238479017']

** ซิกมันต์ ฟรอยด์ นี่ใช่ไอ้พ่อมดตัวโกงหัวขาวๆในเรื่องแฮร์รี่พ๊อตเตอร์ ป่ะ.. Tongue

[Image: luciusmalfoy.jpg]

นึกว่าผมคิดคนเดียวซะอีกTongue
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
14-04-2009, 14:04

Forum Jump: