Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
555555555.. โหพี่ยอด.. นานๆเล่นมุขทีนึงนี่เสียหลักเลย..
02-04-2009, 17:18
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: hidden
(02-04-2009, 17:15)yodchula Wrote:
(02-04-2009, 17:00)Katayoot Wrote: ไปก่อนแล้วค่อยขอครับ เชื่อผม

ขอร้องให้หยุดเตะเหรอจ๊ะ TongueTongueTongueTongue

ฮ่าๆๆๆ มีแต่คนเกียมัวTongue

ต้องอย่างผมสิครับ ไม่ต้องขอให้เสียเชิง อยากไปก็ไปเลย...
แฟนไม่พูดอะไรซักคำ....เดือนกว่าแล้ว...เหมือนเดิม..เฮ้อ! Sad

พรุ่งนี้ต้องง้อซักหน่อยแล้ว..
(ถ้าอ่านอยู่พรุ่งนี้โทรไปง้อรับสายด้วยนะ รู้ป่าวว อย่าให้'รมณ์เสีย)Tongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

02-04-2009, 17:31
Find Like Post Reply
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
555..สนับสนุนกันดีจริงๆ

ผมสังเกตอย่างหนึ่งว่า...
กระทู้นี้มีสาระตรงประเด็น สมตามเจตนารมณ์ของเจ้าของกระทู้จริงๆ
สมแล้วที่เปลี่ยนชื่อใหม่เป็นแก๊งร่มฯ
Big Grin
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
02-04-2009, 17:41

(02-04-2009, 17:41)Maew141 Wrote: 555..สนับสนุนกันดีจริงๆ

ผมสังเกตอย่างหนึ่งว่า...
กระทู้นี้มีสาระตรงประเด็น สมตามเจตนารมณ์ของเจ้าของกระทู้จริงๆ
สมแล้วที่เปลี่ยนชื่อใหม่เป็นแก๊งร่มฯ
Big Grin

กระทู้ไหนร้อนๆ เข้าแล้ว...เย็นเตร็กซ์ซ์ซ์ซ์ (เจ้าของเดียวกับ โทนาฟฟฟฟฟฟ)Big Grin

(น้าเว็บเลยเลี้ยงไว้ดูเล่นไงครับแก็งเนี้ย)Big Grin

อิิิอิ ตู่เฉยเลยTongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

02-04-2009, 18:00
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ลำปางหนาวมาก...
02-04-2009, 18:02
love666 Offline
Posting Freak

อ้าวน้ากิจจาอยู่ลำปางเหรอครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

02-04-2009, 18:26
ก้ามปู Offline
Junior member
**

มีหลาย คนอยากเห็น วงแขน(ฝีมือ) หรือขนรักแร้ของก้ามปู ในการเล่นดนตรี
เรื่องนี้ต้องบอกตรงๆว่า ผมหยุดเล่นหรือหยุดฝึกซ้อมกีต้าร์ ไปเมื่อ ประมาณอายุ22ปี
เพระทุกๆครั้งที่ผมพยายามศึกษาทฤษฎีไปพร้อมๆกับกีต้าร์ มันทำให้ผมเป็น ควายดีๆตัวนึง
ผมถึงต้องหุยดใช้กีต้าร์ หันมาใช้ยาม้าแทน ในการศึกษาทฤษฎีดนตรี...
ตอนนี้ผมอายุ32ขวบแล้ว เพราะผมหันไปศึกษา ทฤษฏีโดยตรง และภาคงานวิศวกรรม
ที่ใช้ในการทำงานดนตรีและสาขาที่เกียวข้อง เช่น พวกแสง สี อะไรแบบนั้น...
จึงไม่มีฝีมือมาอวด น้าๆ และหลายคนในเวบ มีแต่ความรู้ และวิชาการเอาไม๊
สาขาดนตรี ที่ เบิร์กเล่ย์ เค้าให้ ขึ้นกับคณะวิชาปรัชญา ใช่ไม๊ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
เพราะผมอยู่ในส่วนคณะวิทยาศาสตร์ อธิบายแบบนี้งงไม๊...

ตอนนี้ผมคิดที่จะกลับมาใช้กีต้าร์ เหมือนเมื่อก่อน แต่ผมคิดว่าจะทำเป็นอัลบัมซะเลย
จะได้ไม่เสียเที่ยวในการฝึกซ้อม ตอนนี้ผมคิด จะทำงานร่วมกับ คุณ พราว "ปฐมพร ปฐมพร"
แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะหลงกลผมรึเปล่าหนะสิ... ผมคิดที่จะทำงานเป็น "แนว เดท"ที่เปิดเผยได้บนท้องตลาด
คือเนื้อหา หรือเนื้อร้อง มันไม่หยาบคาย หรือรุนแรง แบบในลัทธิของ แคนนาดา หรือ ยุโรปในส่วนอื่นๆ
คิดว่า ถ้าหลายๆคนอยากเห็น ฝีมือ หรือ วงแขนที่เลี้ยงขนรักแร้ไว้ตั้งแต่เด็กๆ ก็ให้รอติดตามผลงานก็แล้วกันนะ..
02-04-2009, 18:27

ยินดีที่ได้รู้จักครับน้าก้ามปู ผมเชื่อว่าทุกคนรอฟังผลงานของน้าอยู่ ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับBig Grin

(เรื่องรักแร้ผมขอพูดเท่านี้นะครับ...วันนี้นึกแต่ภาพรักแร้ทั้งวันเลยBig Grin)

02-04-2009, 18:50
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
(02-04-2009, 18:27)ก้ามปู Wrote: มีหลาย คนอยากเห็น วงแขน(ฝีมือ) หรือขนรักแร้ของก้ามปู ในการเล่นดนตรี
เรื่องนี้ต้องบอกตรงๆว่า ผมหยุดเล่นหรือหยุดฝึกซ้อมกีต้าร์ ไปเมื่อ ประมาณอายุ22ปี
เพระทุกๆครั้งที่ผมพยายามศึกษาทฤษฎีไปพร้อมๆกับกีต้าร์ มันทำให้ผมเป็น ควายดีๆตัวนึง
ผมถึงต้องหุยดใช้กีต้าร์ หันมาใช้ยาม้าแทน ในการศึกษาทฤษฎีดนตรี...
ตอนนี้ผมอายุ32ขวบแล้ว เพราะผมหันไปศึกษา ทฤษฏีโดยตรง และภาคงานวิศวกรรม
ที่ใช้ในการทำงานดนตรีและสาขาที่เกียวข้อง เช่น พวกแสง สี อะไรแบบนั้น...
จึงไม่มีฝีมือมาอวด น้าๆ และหลายคนในเวบ มีแต่ความรู้ และวิชาการเอาไม๊
สาขาดนตรี ที่ เบิร์กเล่ย์ เค้าให้ ขึ้นกับคณะวิชาปรัชญา ใช่ไม๊ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
เพราะผมอยู่ในส่วนคณะวิทยาศาสตร์ อธิบายแบบนี้งงไม๊...

ตอนนี้ผมคิดที่จะกลับมาใช้กีต้าร์ เหมือนเมื่อก่อน แต่ผมคิดว่าจะทำเป็นอัลบัมซะเลย
จะได้ไม่เสียเที่ยวในการฝึกซ้อม ตอนนี้ผมคิด จะทำงานร่วมกับ คุณ พราว "ปฐมพร ปฐมพร"
แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะหลงกลผมรึเปล่าหนะสิ... ผมคิดที่จะทำงานเป็น "แนว เดท"ที่เปิดเผยได้บนท้องตลาด
คือเนื้อหา หรือเนื้อร้อง มันไม่หยาบคาย หรือรุนแรง แบบในลัทธิของ แคนนาดา หรือ ยุโรปในส่วนอื่นๆ
คิดว่า ถ้าหลายๆคนอยากเห็น ฝีมือ หรือ วงแขนที่เลี้ยงขนรักแร้ไว้ตั้งแต่เด็กๆ ก็ให้รอติดตามผลงานก็แล้วกันนะ..

พอเหอะ
ที่เรียนทฤษฏีดนตรี โดยไม่มีเครื่องมือ หยุดเล่นกีตาร์ไปเรียนทฤษฏีอย่างเดียว ขำขี้แตกเลยพี่ก้ามม แล้วกีตาร์ต้นแบบที่ Ibanez กะ Music Man ทำให้ พี่ก้ามจะเล่นยังไง หยุดเล่นไปเป็น 10 ปี ยิ่งพูดยิ่งเลอะ

แล้วที่ว่าเป็นวิศกร เนี่ย วิศวกรอะไรอ่ะ มีใบประกอบวิชาชีพป่าว หรือเป็นวิศวกรเถื่อน

แล้วน้าปฐมพร หนะ แกชื่อ พราย

พราว นั่นมันวงพราว มันคนละเรื่อง

ยิ่งพูด ยิ่งเลอะเทอะ สงสัยน๊ะ

พี่ก้าม บ้าหรือเปล่า ถามจริงCool
02-04-2009, 22:51
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

บ้า คอนเฟิร์มมมมมมมมมมมมมมมมครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

มีคนแบบนี้อยู่ในสังคมก็ดีนะครับน้าว่อง อย่างน้อยทำให้ผมรู้สึกว่า...
มีเพื่อนที่เรียนอยู่ด้วยกันคนนึง เพื่อนคนนี้แปลก ๆ จนเพื่อนอีก 20 คนรวมทั้งผม
รู้สึก กลัวที่จะต้องทำงานร่วมกับเพื่อนคนนี้...

แต่ตอนนี้ผมรู้สึกดีขึ้นมานิดนึงครับ....

เหนือฟ้ายังมีฟ้า ใต้ดินยังมี...
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
02-04-2009, 23:35

Forum Jump: