Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
ก้ามปู Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
สวัสดีครับอาจารย์แป๊ะ พอดีผมได้ไปลงวิชา computer music ที่สถาบันBP
เค้าบอกว่าเรียนกับอาจารย์แป๊ะ วายน็อต ผมดีใจมากๆเลย ผมชื่อกอล์ฟ
ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ในไทย ในนามมหาวิทยาลัยเบริคเล่ย์ แห่งแคลิฟอเนีย สหรัฐอเมริกา
ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพราะผมอยากมีงานทำมากๆเลยครับ.. ทีแรกผมมองว่า
ผมอยู่เบริคเล่ย์หรือสถาบันด้านดนตรีที่ยากและเขี้ยวที่สุดในโลก น่าจะหางานในไทยได้ง่ายๆ
แต่มันไม่เป็นอย่างที่คิดเลยครับ ผมต้องพึ่งและขอความช่วยเหลือจากอาจารย์แป๊ะ หละครับ..
29-03-2009, 00:44
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
ใช่สถาบันนี้รึเปล่าครับ สถาบัน BP

http://forum.sanook.com/forum/2276604_มา...้ด้วย.html

http://www.thaisinging.com/site/communit...php?id=963
[Image: myworkspace.jpg]
29-03-2009, 01:26
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
เรียนกับอาจารย์แป๊ะ รุ่งทุกคน..

จบมา โซโล่เพื่อชีวิตเนียนโคตร ๆ Tongue

อ่ะหนูล้อเล่งงง.... จะค๊าบบบ
29-03-2009, 05:25
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(29-03-2009, 00:44)ก้ามปู Wrote: สวัสดีครับอาจารย์แป๊ะ พอดีผมได้ไปลงวิชา computer music ที่สถาบันBP
เค้าบอกว่าเรียนกับอาจารย์แป๊ะ วายน็อต ผมดีใจมากๆเลย ผมชื่อกอล์ฟ
ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ในไทย ในนามมหาวิทยาลัยเบริคเล่ย์ แห่งแคลิฟอเนีย สหรัฐอเมริกา
ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพราะผมอยากมีงานทำมากๆเลยครับ.. ทีแรกผมมองว่า
ผมอยู่เบริคเล่ย์หรือสถาบันด้านดนตรีที่ยากและเขี้ยวที่สุดในโลก น่าจะหางานในไทยได้ง่ายๆ
แต่มันไม่เป็นอย่างที่คิดเลยครับ ผมต้องพึ่งและขอความช่วยเหลือจากอาจารย์แป๊ะ หละครับ..

งงมากครับ...พี่แป๊ะไม่ได้สอนที่สถาบันนี้มา 2-3 ปีแล้วนะครับSad
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

29-03-2009, 15:02
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ยิ่งอ่านยิ่งงงครับ คุณก้ามปูกำลังสับสนอยู่หรือเปล่าครับ

"ผมชื่อกอล์ฟ
ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ในไทย ในนามมหาวิทยาลัยเบริคเล่ย์ แห่งแคลิฟอเนีย สหรัฐอเมริกา"

มหาวิทยาลัยเบริคเล่ย์นี่หมายถึง U.C. at Berkley ใช่ไหมครับ เขามีสาขาในเมืองไทยด้วยหรือครับหรือมีโครงการให้ปริญญาร่วมกับมหาวิทยาลัยไทย อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆเพราะเขาเป็น state u. ไม่ใช่ private u, ซึ่งจะไปเปิดสาขาที่ไหนก็ใด้
โดยไม่มีข้อจำกัด

"ทีแรกผมมองว่า
ผมอยู่เบริคเล่ย์หรือสถาบันด้านดนตรีที่ยากและเขี้ยวที่สุดในโลก น่าจะหางานในไทยได้ง่ายๆ แต่มันไม่เป็นอย่างที่คิดเลยครับ"

พออ่านมาถึงตรงนี้ผมไม่งงแล้วครับแต่คิดว่าคนที่งงคงเป็นคุณเองมากกว่า เบริคเล่ย์มันเกี่ยวอะไรกับดนตรีครับ สถาบันดนตรีที่คุณว่ายากและเขี้ยวน่าจะเป็น Berklee College ที่ Boston นะครับ มีคนไทยเยอะแยะที่จบจากที่นี่แต่ยังหางานถูกใจทำไม่ใด้เหมือนกันครับ เพราะงานด้านดนตรีและบันเทิงมันไม่ใด้หากันง่ายๆ
29-03-2009, 17:51
ก้ามปู Offline
Junior member
**

จริงๆ ครับผมไม่ใช่นักเรียนแรกเปลี่ยนนะ แต่ผมส่งวิทยานิพนธ์ ไปให้เค้าที่เบิร์กเล่ย์ เพิ่มขอคุณสมบัติ
ในการเป็นบุคลากร ของเบิร์กเล่ย์... ไม่เชื่อโทรไปถาม ที่มหาวิทยาลัยได้นะ... รหัสในการสอบถาม
คือ3100501238984เป็นเลขประจำตัวประชาชนไทยของผมเอง....
ผมเรียนในภาควิทยาศาสตร์(ฟิสิกส์ ปรัชญา คณิตศาสตร์) แต่โอนงานมาอยู่ในงานพัฒนาภาคดนตรี พอเข้าใจไม๊...
ผมไม่อยากเอามาอวดเพราะกลัวคนอื่นๆเค้าอิจฉา... แต่ที่ต้องบอกเพราะว่าผมจะต้องสอนคนอื่นๆ ที่เค้าสนใจ
คนที่จบเบิร์กเล่ย์ เค้าเป็นนักเรียนหรือนักศึกษาชั้นล่างในการเรียน มีนักเรียนที่ไหนศึกษาด้วยตนเอง
แล้วส่งวิทยานิพนธ์ ไปแบบผมมีไม๊ ในประเทศไทยมีผมคนเดียวเท่านั้น... จริงๆ
ที่ผมเข้ามาเขียนบอกแบบนี้ เพราะกลัวว่าคนอื่นๆ เค้าจะเข้าใจผิดและ ผมจะเสียหายหรือ
เสียภาพพจน์ หรือ คนอื่นๆเค้าจะหาว่าผมไปล่อลวงเค้า..แบบหน้าด้านๆ..
หลายคนคงคิดว่า การที่เราจบจากเมืองนอก หรือ เรียนในมหาลัยดังๆในเมืองนอก เราจะต้องบินไปเรียนที่ต่างประเทศ
เดียวนี้ วิวัฒนาการ การสื่อสาร มันก้าวไกลไปถึงไหนๆแล้ว.. ผมเองก็เรียนแต่ไม่เห็นจำเป็นต้องบินไปเลยนะ...
เพราะเทคโนโลยีที่มหาวิทยาลัย เค้าก็รับข้อมูลหรือ ความคิดเห็นจากคนทั่วไปไม่ใช่เหรอ...
(ถ้าคุณมีความรักและรู้จักไข่วขว้าในสิ่งที่คุณรัก คุณจะเข้าใจและจะดีกว่ามาคอยดูถูกคนอื่นๆเค้า)

ผมเลยต้องมาอธิบายอีกรอบ เพราะว่า ตัวผมเสียหายหรือเสียภาพพจน์เลยนะเนี๊ยะ..ดูเค้าเขียนว่าผมสิ .. ถ้าคนอื่นๆ
เค้าไม่รู้และคิดว่า คนจะได้ดีหรือเป็นนักเรียนนอก จะต้องบินไปเรียนถึงต่างประเทศ อะไรจะล้านสมัยขนาดนั้น...
เสียหายเลยเรา.. ดันเอาเรื่องจริงๆมาเล่าให้คนอื่นๆรู้ เพื่อแจ้งฐานะในการฝึกสอนคนที่สนใจดนตรี
...ทำงานที่ไหนหรือติดต่อใคร ทำไมจะต้องมีอุปสักทุกๆที่เลยนะตัวกอล์ฟเนี๊ยะ โชคไม่ค่อยดีเลยหนะสิ...
ขนาดเข้ามาหาเพื่อนใหม่ๆ หรือ หาคนดีๆ ที่ผมคิดว่า คนเล่นดนตรีน่าจะเป็นคนดีแบบผม ยังมีปัญหาเลยนะ
ต้องขออภัยน้าๆ ในเวบทีผมเขียนแบบนี้ เพราะผมต้องแก้ไขภาพพจน์ที่เสียหายของตัวผมเองหนะครับ...
(This post was last modified: 29-03-2009, 20:02 by ก้ามปู.)
29-03-2009, 19:40
Pri-a-pism Offline
Member

ขอแสดงความคิดเห็นฐานะนักเรียนได้ไหมครับ

คือผมก็กำลังเรียนดนตรี แต่ผมไม่ค่อยได้สนใจหรือใส่ใจว่าคุณครูจะมีดรีกรีจบมาจากต่างประเทศหรือสถาบันชั้นนำสักเท่าไหร่

หากแต่เพียงคุณครูได้ถ่ายทอดความรู้อย่างเป็นระบบ เข้าใจ
สามารถพัฒนาขีดความสามารถให้กับเราในด้านที่เราต้องการ

กระทั่งครูจะเป็นแค่นักดนตรีเปิดหมวก ผมก็ยอมถวายตัวละครับ
คิดถึงทุกปี..... http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3448
29-03-2009, 20:11
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(29-03-2009, 19:40)ก้ามปู Wrote: ผมเรียนในภาควิทยาศาสตร์(ฟิสิกส์ ปรัชญา คณิตศาสตร์) แต่โอนงานมาอยู่ในงานพัฒนาภาคดนตรี พอเข้าใจไม๊...
(29-03-2009, 19:40)ก้ามปู Wrote: ...ทำงานที่ไหนหรือติดต่อใคร ทำไมจะต้องมีอุปสักทุกๆที่เลยนะตัวกอล์ฟเนี๊ยะ

พอเข้าใจได้บ้างครับ...ว่าทำไมถึงมีอุปสรรค...ทุกที
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 29-03-2009, 21:01 by SARUN.)
29-03-2009, 20:58
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

คุณก้ามปูส่งวิทยานิพนธ์ ไปบอสตั้นหรือแคลลิฟอร์เนียครับ?
[Image: myworkspace.jpg]
29-03-2009, 21:04
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
(29-03-2009, 20:58)SARUN Wrote:
(29-03-2009, 19:40)ก้ามปู Wrote: ผมเรียนในภาควิทยาศาสตร์(ฟิสิกส์ ปรัชญา คณิตศาสตร์) แต่โอนงานมาอยู่ในงานพัฒนาภาคดนตรี พอเข้าใจไม๊...
(29-03-2009, 19:40)ก้ามปู Wrote: ...ทำงานที่ไหนหรือติดต่อใคร ทำไมจะต้องมีอุปสักทุกๆที่เลยนะตัวกอล์ฟเนี๊ยะ

พอเข้าใจได้บ้างครับ...ว่าทำไมถึงมีอุปสรรค...ทุกที
ครับ เข้าใจถ่องแท้เลย Big Grin
29-03-2009, 21:09

Forum Jump: