Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
(30-03-2009, 19:14)ก้ามปู Wrote: ผม โทร ไปคุย กับคุณ ลูกแกะ แล้วนะ... เค้าบอกว่า มันเป็นมุข ในกลุ่ม ผมรับฟัง

ได้ข่าวว่าไปขู่หมอลูกแกะว่าถ้าใครมีเรื่องกับพี่ก้ามจะไปหาถึงบ้านเหรอครับ
30-03-2009, 19:39
Find Like Post Reply
ก้ามปู Offline
Junior member
**

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
ผมโทร ไปคุย กับคุณ ลูกแกะครับ.. พวกคุณๆ เลิก นำความเสื่อมเสีย หรือ เลิก หาเรื่อง และ ตะราง ให้ผมได้ไม๊
จะให้ผมโทรไปขู่ได้ยังไง...แล้วหมอลูกแกะ ฟังที่ผมพูด ทำไมถึงแปลความหมายว่าผมโทรไป ขู่ หละครับ..

มีแต่คนอื่นๆ เค้า มาด่าผม ทั้งที่ผมอยู่เฉยๆ... คุณๆ ลองย้อนกลับอ่านไปเรื่องที่คุณเขียนว่าหรือด่าผมสิ คุณจะได้เข้าใจ
ไม่ใช่มาโพส หาว่าผม เป็นพวกหาเรื่องหรือไปขู่คุณ ลูกแกะ... คนอื่นๆ เค้าจะคิดว่าผมเป็นคนนิสัยไม่ดี หรือเป็นคนเริ่มเรื่อง...

คุณอะคูสติกบอย อ่าน ก็คิดว่าผม เป็นพวก ซ่า หรือหาเรื่องคนอื่นๆ ไปถาม คุณ ลูกแกะ เค้าเองไป..
ถ้าผมจะหาเรื่องพวกคุณๆ ผมมีวิธี ที่ดีกว่านี้หนะ... แต่ผมไม่ชอบมีเรื่อง เท่านั้นเอง เพราะผมเป็นนักดนตรีภาควิทยาศาสตร์
เรียนจากเมืองนอก มีสกุลรุนชาติ สังคมชั้นสูง มีฐานะดี การศึกษาสูง มารยาทงาม วาจาไพเราะ เล่นดนตรีไม่เป็นลองใคร
ไม่ชอบความรุนแรงครับ มันต่ำ... แล้วถ้ามันเป็น มุขในกลุ่มของพวกคุณๆ ผมขออยู่กลุ่มคนอื่นๆได้ไม๊ครับ
เพราะในสายตาคนอื่นๆ ผมคงกลายเป็นคนนิสัยไม่ดีไปแล้วแน่ๆ..... กลุ่มน้าๆ ท่านอื่นๆขอผมคุยด้วยนะครับ
ผมขอคุยกับกลุ่มน้าๆคนอื่นๆ ที่ไม่ใช่พวกคุณๆ ที่เค้าด่าผมเพราะมุขคุณๆพวกนั้นเค้ามันแรงมากๆครับ...
และผมเป็นคนคิคมากและเก็บไปคิดเป็นอาทิตย์ๆ แล้วผมโกรธตัวเองที่เข้ามาในนี้เอง เพราะผมผิดที่ดันหลงเข้ามาในนี้..

ผมไม่น่ามองคนอื่นๆ ในแง่ดีเลย....
(This post was last modified: 30-03-2009, 20:07 by ก้ามปู.)
30-03-2009, 19:52
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
เข้า Hall of Frame.. . ไปเลยครับ เจ๋งจริงๆครับพี่ Big GrinBig GrinBig Grin

อยากมีโอกาศได้เห็นฝีมือจังเลยครับ ระดับโรคแน่นอน
30-03-2009, 20:11
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
หนักแน่นไว้.....สหายเอ๋ย
บ้านสีฟ้าต้องสงบแต่ไม่ถึงกับต้องเสงี่ยม..เชื่อผมเต๊อะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-03-2009, 20:25
Website Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

อ่านแล้วก็งงนะครับ

เริ่มแรกคุณก้ามฯ เสนอตัวมาสอน ทฤษฎี ก็เป็นเรื่องดีนะ แต่พอเริ่มสอน แล้วมีคนทักท้วง ว่าคุณก้ามเข้าใจทฤษฎีไม่ถูกต้อง ก็มีการแ ก้ไขให้เข้าใจถูกต้อง

แต่คุณก้ามก็ยังยืนยัน ว่าตัวเองเข้าใจทฤษฎีถุกต้องแล้ว คราวนี้ก็เลยไปกันใหญ่ เพราะคนที่มาทักท้วงเรื่องทฤษฎีคุณก้ามก็ระดับอาจารย์ทั้งนั้น

คุณก้ามบอกว่าศึกษาด้วยตัวเอง คิดด้วยตัวเอง แล้วส่งเป็นวิทยานิพนธ์ไปเบิร์คเล่ย์
ถ้าเป็นจริง คุณก้ามจะต้องเก่งมากๆ อันนี้นับถือ แต่เผอิญว่า คุณก้ามไม่มีหลักฐานอ้างอิง สิ่งที่คุณก้ามพูดเลยนี่

ผมเข้าใจว่าการคิดทฤษฎีใหม่ขึ้นมาแล้วส่งงานไป แล้วไม่ได้หมายความว่าทฤษฎีคุณได้รับการยอบรับแล้วนี่ รอให้ลงตีพิมพ์ในวารสารงานวิทยานิพนธ์ก่อนดีมั้ยครับ จะได้มีหลักฐานอ้างอิง

ปล. ไม่มีใครในที่นี้ไปด่าคุณก่อนเลยนะ คุณน่ะเริ่มเอง

ปล.2 ผมจะรออ่านกระทู้คุณก้ามตลอดครับ ชอบ สนุกดี Big Grin
If heart is empty, brain doesn't matter.

30-03-2009, 20:29
ก้ามปู Offline
Junior member
**

..... รับทราบ ครับ ถ้ามีอะไรดีไม่ดี หรือมีข้อผิดพลาด
ก็เขียนคุย แบบคุณ love666แค่นี้ก็จบ และคุณlove666เค้าเตือนผมดีกว่าที่ผมคิดด้วย ค่อยมีเหตุผลหน่อยนึง
ไม่เห็นจำเป็นต้องมาด่าผม แบบ คนพวกนั้นเลยนะ...
(This post was last modified: 30-03-2009, 20:39 by ก้ามปู.)
30-03-2009, 20:34
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
โห...พี่โอ๋เป็นวีรบุรษของน้าก้ามโตเลยนะเนี่ย

วันนี้ไม่ไปไหนเหรอพี่ Big Grin
I haven't got a clue.
30-03-2009, 20:40
Ke@nG Offline
Member

ไม่ได้เข้ามานาน แวะมาอ่านครับ คึกคักกว่าเดิมอีกครับ

ใจเย็นๆกันครับ ยังงัยก็คอเดียวกันทั้งนั้น เห็นแตกต่างกันบ้างเป็นไร

สำหรับผมแล้ว ทฤษฏีใหม่เกิดขึ้นได้ทุกวัน เกิดขึ้นกับทุกแขนง และจะเกิดซ้ำแล้วซ้ำเล่าตลอดไป ไม่จบสิ้น แต่จะเป็นที่ยอมรับหรือไม่ ต้องอดทนให้เวลาเป็นตัวพิสูจน์ตัวของมันเองครับ

ปล คิดถึงทุกคนครับ
30-03-2009, 21:56
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
Sad ขออนุญาตเเสดงความเห็นสักครั้งนะครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ ที่บ้านเรามีการตรวจตรา จัดการข้อมูลที่ผิดพลาด มันมีผลต่อข้อมูลของคนที่จะได้รับไป

ของเสียมีมากมายเเล้วในโลกนี้ ความคิดเสียๆ ควรถูกจัดการให้หมดไป เเค่ในกระทู้นี้ ยังมีคนมาคุยสนใจข้อมูลโดยไม่รู้เรื่องยังมีให้เห็นเลยครับ

เกิดมาเจออะไรเเปลกๆมาเยอะ ไม่คิดว่าจะได้พบอะไรที่วิปริตขนาดนี้
ที่น้าpoohว่า นั่งน้ำลายยืด ผมเห็นภาพตามได้เลย หรือ ไม่ก็เมากัญชา ยาอะไรสักอย่าง

มันเหมือนจะสนุกดีนะครับ เเต่การสับสน เพ้อเจ้อ เเล้วมาให้ข้อมูลเพี้ยนๆ ชดเชยปมด้อย

หรือ อะไรสักอย่างสนองตนเอง มาลงที่สาธารณะ

มันก่อบาปเวรนะครับ

การเพ้อเจ้อ ผิดศีลนะครับ......กรรมเวรมีจริง เเละ มาเร็วด้วย

เดินๆอยู่ ระวังธรณีสูบลงนรกนะครับ

คนเค้าเตือนเค้าหวังดีมากมาย ช่วยสำนึกบ้าง ผู้ดีจริง คนเค้ามีจริง ไม่อ้างตน ยกตนหรอกครับ

หวังว่าจะเข้าใจ.......ไม่กลับตัว ก็กลับไป

ขอโทษนะ ผมพูดตรง.............

ขอบคุณพี่น้องเรา ที่ร่วมกันตรวจสอบสิ่งผิดปกติเเปลกปลอม สังคมนี้เราควรช่วยกันรักษาดูเเลให้ดีต่อๆไปนะครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

30-03-2009, 23:25
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
http://72.14.235.132/search?q=cache:ChQm...clnk&gl=th
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
31-03-2009, 10:38

Forum Jump: