Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
WOW! เคยอ่านกระทู้นี้วันแรกที่น้าก้ามpostทั้งอันนี้และอันที่แนะนำตัวแต่ไม่รู้เรื่องเลยไม่ได้สนใจอะไรวันนี้เพิ่งสังเกตุคนตอบร้อยกว่าคนเลยเข้ามาอ่านทั้งหมด โอ้โห! ทำไมถึงมันส์ขนาดนี้ ตื่นเต้น ฮากระจาย หักมุมTongue ไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับแค่เข้ามาคุยด้วยBig Grin
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
08-04-2009, 16:10
Find Like Post Reply
vsvia Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
แนะนำให้มีมาตรการ ที่ก่อนจะโพสข้อความลงบอร์ด
ต้องมี รูปตัวอักษร และกล่องสี่เหลี่ยมที่ไว้ใส่ตัวอักษรที่เห็นน่ะค่ะ
กันคนเพี้ยน
09-04-2009, 00:45
ลูกแกะ Offline
Senior member

(09-04-2009, 00:45)vsvia Wrote: แนะนำให้มีมาตรการ ที่ก่อนจะโพสข้อความลงบอร์ด
ต้องมี รูปตัวอักษร และกล่องสี่เหลี่ยมที่ไว้ใส่ตัวอักษรที่เห็นน่ะค่ะ
กันคนเพี้ยน

ไม่เป็นไรหรอกครับน้องเวียร์
น้าๆที่นี่ เก่งทุกคนครับ
กีต้าร์สายเพี้ยนยังตั้งมาแล้วเป็นร้อยๆ
แค่คนเพี้ยนคงไม่เท่าไหร่หรอกครับ
จริงมั้ยครับน้าๆBig GrinBig GrinBig Grin
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
09-04-2009, 08:42
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(09-04-2009, 08:42)ลูกแกะ Wrote: น้าๆที่นี่ เก่งทุกคนครับ
กีต้าร์สายเพี้ยนยังตั้งมาแล้วเป็นร้อยๆ
แค่คนเพี้ยนคงไม่เท่าไหร่หรอกครับ
จริงมั้ยครับน้าๆBig GrinBig GrinBig Grin

น้าๆที่นี่ น่าทึ่งบางคนครับ
กีต้าร์ดีๆ แต่ตั้งให้สายเพี้ยน แล้วเล่นเป็นเพลงมาแล้วเป็นสิบๆเพลง

*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
09-04-2009, 09:49
ก้ามปู Offline
Junior member
**

ขอบคุณ papachill และ คุณ Katayoot จริงๆ เลยครับ แต่คุณ katayoot ผมไม่แน่ใจว่า อำก้ามปู
รึเปล่านะ แล้วผมจะลองไปสมัครดู แต่จะลองไปสมัครแถวๆที่มันใกล้บ้านหรือที่พักที่สุด...

แต่ที่ สถาบันBP ที่ผมทำงานอยู่มัน ไม่ใช่ ระบบแชร์ลูกโซ่หรอก เค้าเรียกระบบ
ธุรกิจMLM มันเป็นระบบการทำงานบริหารภาคการตลาด
ก่อนที่องค์กร หน่วยงานนั้นๆ จะเข้าระบบ ตลาดหลักทรัยพ์ หรือตลาดหุ้น ตามกฎเกณฑ์ หรือ ตามทฤษฎี
ภาคบริหาร องค์กรหน่วยงานที่จะเข้าระบบ ตลาดหุ้น จะต้องผ่านระบบบริหารแบบMLMก่อน ... มันไม่ใช่แชร์
ลูกโซ่.... ในอนาคต บริษัทที่ผมทำงานอยู่ หรือ สถาบันBP อาจจะเป็น บริษัทมหาชนก็ได้นะ...

เพราะตอนนี้ที่ก้ามปูหางานอื่นๆทำ เพราะว่า ถ้าจะสอนทฤษฎีดนตรี ผมคิดว่าคงขายไม่ออกหรือขายไม่ได้แล้วแหละ..
เพราะว่าโดนคนอื่นๆ เค้าเบรคซะเสียเลยนะ ผมเองยังหมดอารมณ์เลย ที่จะเอาความรู้ของเบิร์กเล่ย์มาสอน... ขายไม่ได้แล้ว...
ผมก็ไม่เข้าใจจริงๆ แทนที่เค้าจะสอนเองหรือให้ความเข้าใจกับคนอื่นๆเอง แต่กลับไม่ทำ พอผมเอามาแนะนำ หรือเอามาเล่าสู่กัน
กลับมาเบครผมซะเสียเลย... แล้วคนอื่นๆ ที่เค้าเป็นพวกมัน ก็ตามมาด่า หรือ ว่าผมในเวบซะเสียเลย ผมอยู่เฉยๆยังโดนด่า
ตอนนี้ได้แต่เตรียมตัวรอชะตากรรมอย่างเดียวเลยตอนนี้....
(This post was last modified: 12-04-2009, 00:13 by ก้ามปู.)
11-04-2009, 23:59
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
นึกว่าไปแล้ว ใครจุดธูปให้มาล่ะ ............... พอเถอะ ขอร้อง
12-04-2009, 00:08
BytSerk Offline
PsyCho

ขออนุญาตแนะนำด้วยความจริงจังและจริงใจนะครับ คุณก้ามปู

ถ้าสิ่งที่พี่ๆ อาๆ น้าๆ ลุงๆ หลายๆ ท่านได้พูด ได้บอก ได้ติ ได้ด่าคุณก้ามปูไป แล้วคุณก้ามปูยังไม่เข้าใจในจุดนั้น

ที่นี่อาจจะไม่เหมาะกับคุณก้ามปูแล้วล่ะครับ

ผมแนะนำให้ไปที่ http://www.pramool.com นะครับ ที่นั่นอาจจะเหมาะกับคุณมากกว่า

สังคมบางที่เค้าก็ต้องการความจริงใจอย่างจริงจัง และเกลียดชังการหลอกลวงอย่างสุดโต่งแบบนี้นะครับ

ป.ล. ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ ก็ .... ขอให้โชคดีนะครับ ไปดีเถิด....
12-04-2009, 02:55
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

เมื่อวันศุกร์นั่งคุยกับหนอนและน้าพัฒน์เรื่องสัมภเวสี กับ ลมพัดลมเพ อยู่เลย
เรื่องอย่างนี้อย่าลบหลู่ครับ เอ่ยเมื่อไหร่ โผล่มาหลอนจริงๆ

สงสัยต้องเอาผ้ายันต์มาแปะไว้หน้าบ้านแล้ว กลัวตามมาหลอกถึงนครสวรรค์ Big Grin
12-04-2009, 11:04
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
สังคมต้องมีคนทุกรูปแบบ หลากหลาย ปนเป แลกเปลี่ยนกันในหลาย ๆ อย่าง ทั้งมุมมอง และแนวคิด แต่ต้องไม่สร้างปัญหาให้ตัวเอง และผู้อื่น (ซึ่งผมเองก็ยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่)

อย่างสวนสัตว์.. ล่าสุดที่ผมไป มีทั้งสัตว์แปลก ๆ ให้ศึกษาเยอะมาก สัตว์หายาก สัตว์จากทั่วโลกที่เราไม่มีโอกาสได้เห็นถ้าไม่ไปถึงประเทศนั้น ๆ

แล้วก็เดินไปเจอบ่อสัตว์ชนิดนึงเข้า ผมก็ งง นิด ๆ ว่าเจ้าตัวนี้ เจอได้ทั่วไป ขี่รถไปก็วิ่งตัดหน้าแล้ว ไม่มีราคา หรือน่าศึกษาตรงไหน ทำไมถึงได้มาอยู่ในสวนสัตว์ได้

ถามพนักงานเค้าบอกว่า "ก็เพราะว่า... เฮียเค้าก็เป็นสัตว์พื้นเมืองบ้านเราชนิดนึง เป็นกุญแจสำคัญในระบบนิเวศ จำเป็นต้องเอามาแสดงเพื่อให้ศึกษา... "

ส่วนตัวแล้ว คนเพี้ยน ๆ อย่างผม ผมชอบ น้าก้ามฯ นิด ๆ ฮาดี เหมือนอะไรสักอย่างที่กั้นสมองไว้ มันขยับ ไม่สนิท มันจะทะลัก ปนเป ออกมาแบบรั่ว ๆ (แต่มีเป้าหมายแน่นอนคือ หาเพื่อนเล่นแชร์ เพื่อก้าวสู่ ความเป็นมหาซน..)

ถึงน้าจะเป็นอะไร ผมว่าน้าอยู่ในสังคมนี้ได้ทุกเมื่อ จะไม่มีใครว่าร้าย ประชด หรือที่น้าใช้คำว่า กระแนะกระแหน (โคตรแมนเลย) ถ้าน้าไม่ออกมาทำร้ายคนอื่น ด้วยคำพูด หรือความคิด โดยมีเจตนาจริง ๆ อย่างทีผ่านมา

อย่าคิดมากเลย ผมว่าที่น้าเจออยู่ก็มากพอแล้ว อย่าเลือกผมเป็นคนปิดฉากละครของน้าเลย

081-7005382 รักนะ จากหมอ หนุ่ม....
13-04-2009, 10:00
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
(12-04-2009, 11:04)เฒ่าทารก Wrote: เมื่อวันศุกร์นั่งคุยกับหนอนและน้าพัฒน์เรื่องสัมภเวสี กับ ลมพัดลมเพ อยู่เลย
เรื่องอย่างนี้อย่าลบหลู่ครับ เอ่ยเมื่อไหร่ โผล่มาหลอนจริงๆ

สงสัยต้องเอาผ้ายันต์มาแปะไว้หน้าบ้านแล้ว กลัวตามมาหลอกถึงนครสวรรค์ Big Grin

สองคนนี้นะ เวลาเล่าเรื่องนี้กันนะ กลับบ้านกันไม่ได้เองซะงั้น555
แต่ก็ชอบเล่นกันจัง อิอิอิ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
13-04-2009, 17:15

Forum Jump: