Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
ก้ามปู Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
คิดไม่ออก ว่าจะคุย มุขไหนดีหนะสิครับ...
เพราะ ตอนนี้กำลัง กลุ้มใจเรื่อง หาตังค์ใช้ ไม่ได้เลย

อันนี้ เรื่องจริงๆ ไม่ใช่มุข มีใคร ที่มีงานให้ผมทำบ้าง เช่น เด็กเสริฟ,หรืองานอื่นๆ อะไรก้ได้
ให้ผมทำงาน หาตังค์ใช้ชั่วคราวไปก่อน หรือหาตังค์ซื้อกีต้าร์งามๆ เอาไว้ใช้ซักตัวก็พอ
เงินเดือน แค่ 6000บาท ถึง8000บาทก็พอครับ ใครมีร้านอาหาร หรือต้องการพนักงาน หรือ คนงานบ้างจ๊ะ..
ขอเป็นงานกลางคืน นะครับ เพราะกลางวันผมมีงานเสริมที่สถาบันBPทำอยู่ แต่ตังค์มันไม่พอใช้ ครับผม..
04-04-2009, 20:06
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
(04-04-2009, 20:06)ก้ามปู Wrote: คิดไม่ออก ว่าจะคุย มุขไหนดีหนะสิครับ...
เพราะ ตอนนี้กำลัง กลุ้มใจเรื่อง หาตังค์ใช้ ไม่ได้เลย

อันนี้ เรื่องจริงๆ ไม่ใช่มุข มีใคร ที่มีงานให้ผมทำบ้าง เช่น เด็กเสริฟ,หรืองานอื่นๆ อะไรก้ได้
ให้ผมทำงาน หาตังค์ใช้ชั่วคราวไปก่อน หรือหาตังค์ซื้อกีต้าร์งามๆ เอาไว้ใช้ซักตัวก็พอ
เงินเดือน แค่ 6000บาท ถึง8000บาทก็พอครับ ใครมีร้านอาหาร หรือต้องการพนักงาน หรือ คนงานบ้างจ๊ะ..
ขอเป็นงานกลางคืน นะครับ เพราะกลางวันผมมีงานเสริมที่สถาบันBPทำอยู่ แต่ตังค์มันไม่พอใช้ ครับผม..

ดาราดังคนใหม่เเห่งบ้านฟ้า เรทติ้งวิ่งพุ่งกระฉูด ... Rolleyes อย่าล้าจาน อย่าเสริฟเลยครับ เสียมือ คนร่ำรวย ผู้ดี ศึกษาสูงขนาดนี้Big Grin

น่าจะมีงานเหมาะๆ คู่ควรเร็วๆนี้หล่ะครับ คนคอยซ้ำ....เอ้ยย..ยย ช่วยคงมากมี บ้านนี้ใจดี

คิดว่างานไหน เหมาะสม พอกับความสามารถ เเละ อุปนิสัยเช่นนี้เเหละครับ

ผมยกตำเเหน่ง ราชา......มอบคทา มอบมงกุฎเลยครับ

18 อันไม่มากไม่เกิน

ที่ผ่านมาเป็นมุข เป็นเรื่องตลกหรอครับ .....จะได้ไม่เข้าใจ ....

พี่ก้ามโต ว่ายน้ำ ดำน้ำต่อไป หรือ ลงครก รวมกับส้มตำปลาร้าดีน้อๆๆๆๆๆBig Grin

มุขนะครับ ..... ผมชอบเอาเรื่องจริงมาล้อเล่นCool

อย่ามาราวีถึงบ้านนะครับ ผมยิงปืนไม่เเม่น คงหลายรูกว่าจะไปสบาย ...Big Grin ฉงฉาน ปล่อยสุนัขไปกัด ก็กลัวติดเชื้อ

อยากได้งานหรอ.... เอ...งั้นสอนดนตรีเราไหม.....

เเต่ขอท่านอาจารย์ ทำข้อสอบๆเข้านิดหน่อยนะครับ สักข้อ สองข้อคงพอ

ถ้าผ่านจะเอาเท่าไหร่ก็ได้ เราใจดี.... ทั้งหมดนี้พูดจริงครับ.....

งานดี...งานสบายเเน่นอน...ขอพรพระเจ้าได้เลย

NimitGuitar webboard - เงื่อนไขการลงทะเบียน
เว็บบอร์ดนี้เป็นพื้นที่แสดงความคิดเห็นสู่สาธารณะซึ่งผู้แสดงความคิดเห็นมีสิทธิและสามารถกระทำได้อย่างอิสระ
อย่างไรก็ตาม เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของการใช้งาน สมาชิกจะต้องปฏิบัติตามกฎต่อไปนี้อย่างเคร่งครัด

1. กรุณาเขียนเฉพาะเรื่องที่ไม่ผิดศีลธรรม ไม่ขัดต่อกฎหมาย ไม่เขียนข้อความที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดหรือเกิดความแตกแยกในกลุ่มสมาชิก

2. กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นความจริง ไม่โกหก ล่อลวงหรือพยายามปิดบัง ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ต่อท่านและสมาชิกท่านอื่นๆ

3. ผู้ดูแลระบบมีสิทธิในการลบหรือแก้ไขข้อความที่ไม่เหมาะสมหรือขัดกับกฎที่ระบุไว้

หากยอมรับเงื่อนไขและข้อตกลงตามข้างบน คลิก 'ยอมรับ' เพื่อเข้าสู่การกรอกข้อมูลลงทะเบียน

อ่านก่อนรึเปล่านะ เวลาสมัครสมาชิก
(This post was last modified: 06-04-2009, 08:21 by hattaya111.)
05-04-2009, 07:16
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

กำลังจะเข้ามาตอบคล้ายน้าหนึ่งเลยครับ...ว่า

"ที่ผ่านมา น้าก้ามเล่นมุขหรอ"

ว่างจัดนะเนี่ย.....

ขอสาบส่ง เอ้ยย!!!! เสือกไส เอ้ยยยย!!! ไม่ใช่ครับ ขอสนอง Need ให้ได้งาน ตามพรสวรรค์ ที่น้าก้ามมี

ส่วนบ้านผมถ้าจะตามมาหาเรื่องคงไกลหน่อย นัดเจอกันใกล้ ๆ ก็ได้ครับ เพราะไม่ค่อยกล้ามีเรื่องกับใครเท่าไหร่

ผมไม่สู้คน...กลัวสู้ไปแล้วมันจะพิการ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
05-04-2009, 08:30
หมั่นโถว Offline
Member

น้าก้ามเลิกแถเถอะครับ...ที่เขียนแบบนี้ในบอร์ดนี้ ใช่ความสุขเหรอครับ ??
05-04-2009, 09:24
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

สวัสดีค่ะ.. น้าก้ามปู ( โต๊~~~โต !!! )

ยินดีต้อนกลับ เอ้ย ต้อนรับ ย้อนหลังนะคะ...

หนูชื่อ ปิ๊ง หรือ ก้ามกราม ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก...

SadSmile
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 05-04-2009, 12:21 by pinkuitarz.)
05-04-2009, 10:51
ลูกแกะ Offline
Senior member

(05-04-2009, 12:44)parradee Wrote: NimitGuitar webboard - เงื่อนไขการลงทะเบียน
เว็บบอร์ดนี้เป็นพื้นที่แสดงความคิดเห็นสู่สาธารณะซึ่งผู้แสดงความคิดเห็นมีสิทธิและสามารถกระทำได้อย่างอิสระ
อย่างไรก็ตาม เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของการใช้งาน สมาชิกจะต้องปฏิบัติตามกฎต่อไปนี้อย่างเคร่งครัด

1. กรุณาเขียนเฉพาะเรื่องที่ไม่ผิดศีลธรรม ไม่ขัดต่อกฎหมาย ไม่เขียนข้อความที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดหรือเกิดความแตกแยกในกลุ่มสมาชิก

2. กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นความจริง ไม่โกหก ล่อลวงหรือพยายามปิดบัง ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ต่อท่านและสมาชิกท่านอื่นๆ

3. ผู้ดูแลระบบมีสิทธิในการลบหรือแก้ไขข้อความที่ไม่เหมาะสมหรือขัดกับกฎที่ระบุไว้

หากยอมรับเงื่อนไขและข้อตกลงตามข้างบน คลิก 'ยอมรับ' เพื่อเข้าสู่การกรอกข้อมูลลงทะเบียน

อ่านก่อนรึเปล่านะ เวลาสมัครสมาชิก

5555555555555555555555
ผมไม่เคยอ่านเลยครับน้าหนึ่ง
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
05-04-2009, 13:03
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เขิล...ที่จะตอบแบบเดียวกับน้าหมอลูกแกะ....

ป๋มก็ไม่ได้อ่านคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ อิอิ

(เวอร์ชั่นหักหลัง อ.หนึ่ง)
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
05-04-2009, 14:26
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
(04-04-2009, 20:06)ก้ามปู Wrote: คิดไม่ออก ว่าจะคุย มุขไหนดีหนะสิครับ...

พนักงานเสิร์ฟส่วนให้เริ่มที่ 3500 บาท ต่อเดือนไม่รวมทิปครับ ถ้ามีประสบการณ์ก็อาจจะได้เป็นกัปตัน หรือหัวหน้าเสิร์ฟ ก็ราวๆ5พัน แต่ผมว่า น้าต้องเริ่มแบบต้นๆเลยครับ เพราะของแบบนี้ ไม่มีทฤษฏีครับต้องปฏิบัติ
เข้าไปสมัครได้เลยครับ ที่ ร้านเสวนาพาเพลินฝั่งตรงข้าม เมเจอร์รัชโยธิน ทุกวัน16.30น.-24.00น เจ้าของร้านใจดีมากๆ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
07-04-2009, 03:18
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ร้านเสวนาน่าจะเต็มแล้วนะพี่เชน.. ลองไปดูร้านอื่นเถอะครับ..
07-04-2009, 17:18
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ต้นเดือน พ.ค. นี้... มีร้านเปิดใหม่ แถว ๆ อุดมสุข

ถ้าสะดวกก็มาสมัครได้นะครับ รับทำงาน 100% ไม่หักเงินใด ๆ

ไม่ดำเนินธุรกิจแบบแชร์ลูกหมา เอ๊ยยย แชร์ลูกโซ่แบบที่โดนมา

ชื่อร้าน... ยังไม่ได้ตั้งครับ แต่ทีมหุ้นส่วนร้าน เมารอล่วงหน้ากันจะครึ่งปีแล้ว

มาถึง เลี้ยงข้าวก่อนเลยครับ เห็นว่า หิว ๆ อยู่ด้วย นะคุณอาก้ามฟู...
08-04-2009, 15:00

Forum Jump: