Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
Author Message
swit Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
ผมเคยสมัครเวปนี้ไว้นานแล้วลืม จนต้องมาสมัครใหม่
ไม่ได้แวะมานานเปิดไปเปิดมาเจอกระทู้นี้อ่านแล้วเพลินมากเลยครับ
อ่านรวดเดียว 12 หน้าเลย Smile

ฝากเนื้อฝากตัวครับ
18-04-2009, 01:54
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7
ยินดีต้อนรับกันตรงนี้เลยก็ได้ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-04-2009, 01:58
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(13-04-2009, 17:15)papachill Wrote:
(12-04-2009, 11:04)เฒ่าทารก Wrote: เมื่อวันศุกร์นั่งคุยกับหนอนและน้าพัฒน์เรื่องสัมภเวสี กับ ลมพัดลมเพ อยู่เลย
เรื่องอย่างนี้อย่าลบหลู่ครับ เอ่ยเมื่อไหร่ โผล่มาหลอนจริงๆ

สงสัยต้องเอาผ้ายันต์มาแปะไว้หน้าบ้านแล้ว กลัวตามมาหลอกถึงนครสวรรค์ Big Grin

สองคนนี้นะ เวลาเล่าเรื่องนี้กันนะ กลับบ้านกันไม่ได้เองซะงั้น555
แต่ก็ชอบเล่นกันจัง อิอิอิ

แหม.. !! พี่เชน.. ทำอย่างกะตัวเองไม่กลัว.. Tongue
18-04-2009, 06:04
ej_sing Offline
Member

Sad
อ่านมารวดเดียว จนถึงหน้าสุดท้าย และอีกหลายๆกระทู้.......................

อ่านแล้วทำไมมันหงุดหงิดจัง ยังงงกับตัวเองอยู่
ทั้งๆที่ปกติ อ่านแล้วไม่ค่อยจะเข้ามาตอบเท่าไรนัก
เพราะไม่ค่อยอยากเอาอะไรใส่หัวสักเท่าไร

แต่ ........ อ่านเกี่ยวกับคุณก้ามปู
อ่านมาหลายๆอันเนี่ย

มันหงุดหงิดว่ะครับ
และ มันรุนแรง มันรู้สึกหดหู่ มันไม่เหมาะไม่ควร ฯลฯ ที่ผมรู้สึกนะ

และหงุดหงิดจริงๆ
- หงุดหงิดที่ถ้ามองด้านเดียว เหมือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ทั้งหลายรุมว่าคุณต่างๆนาๆ
- หงุดหงิดเพราะ ไม่ค่อยอยากเห็น "ใคร" ว่ากล่าว "ผู้ใด" ในที่แห่งนี้ ซึ่งปกติไม่ค่อยมี ( ในแง่เสียหายแบบนี้ ) ซึ่งบางอันรุนแรงจนผมไม่อยากอ่าน
- หงุดหงิดที่ว่าคุณก้ามปู.......ต้องการอะำไร .... เพื่อน หรือ ต้องการโชว์พลังของตัวเอง หรือ ...อะไรวะครับ (ไม่รู้จริงๆ)
- ยิ่งหงุดหงิดเข้าไปอีกว่า ทำไมถึงต้องพูดเกี่ยวกับตัวเอง(ด้วยตัวหนังสือ) ซะขนาดนั้น มันเพื่ออะไร
เพราะดูด้วยถ้อยคำจากตัวหนังสือบางตอน นี่มันดูเหมือนอวดโอ่โป้ปดนะครับ
และมันแสดงตัวตนที่ไม่น่ายอมรับในสังคมออนไลน์ และสังคมที่จริงใจแบบนี้

ปกติพูดจากับเพื่อนแบบนี้หรือปล่าวครับ อยากรู้
เคยเข้าสังคมเว็บบอร์ด หรือโลกออนไลน์ ที่อื่นๆไหมครับ

ถ้าอยากหาเพื่อน ที่นี่ก็พร้อมจะเป็นเพื่อนคุณนะ แต่ไม่ต้องโม้มาก เอาพอดีๆ เก่งยังไง เดี๋ยวก็เห็นกันเอง ไม่ต้องโม้ ขอจริงใจ เปิดเผยเท่านั้น

ถ้าอยากอวดสรรพคุณ
หรือดีกรีต่างๆ เอาหลักฐานมาครับ ทุกคนพร้อมจะพิจารณา ไม่เอาตัวหนังสือลอยๆ

ปล.ผมอายุเท่าคุณนะ ปกติผมไม่ค่อยชอบยุ่งเรื่องแบบนี้เลยนะครับ ใครๆก็รู้จักผมในแง่นี้
แต่ตอนนี้ผมรู้สึกสงสารคุณว่ะ ที่เป็นอยู่ใน ณ ขณะนี้ หลายๆแง่นะ
( รู้ครับ ว่าไม่อยากให้ใครมาสงสาร แต่ผมรู้สึกจากใจจริงๆครับ )
เพราะถ้าเป็นผมโดนแบบนี้ ผมจะรู้สึกแย่มากๆ จนถึงขั้นไม่เข้าสังคมอีกเลย
อย่าพยายามทำให้มันแย่ลงกว่านี้อีกเลย เดี๋ยวมันจะกลับกันไปกว่านี้

และได้โปรดตอบคำถามผมนะครับ ขอเน้นๆ เนื้อๆ
" เข้ามาที่นี่ เพื่ออะไร? "
ขอร้องให้ตอบนะครับ อยากรู้คำตอบครับ เพราะมันจะมีหลายๆอย่างในแง่ดีตามมา จากคำตอบของคุณ ผมยืนยัน

ขอร้องว่าอย่าตอบแบบประชด หรือกวนตีนนะครับ ( คุณไม่ใช่คนแบบนั้น ผมเชื่อ ) และไม่ต้องอ้างถึงใครหรืออะไรทั้งนั้น ขอแบบจากใจจริงๆนะ

ej_sing จริงใจเสมอ
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
23-04-2009, 18:47
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ใจเย็นๆครับน้าอีเจ..... คงเล่นอะไรมาเยอะเลยเป็นไซเบอร์บ๊องส์ Big Grin
23-04-2009, 23:57
Find Like Post Reply

Forum Jump: