Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ
(28-02-2009, 03:38)LittleNomad Wrote: ผมว่าถ้าน้าป๋อ อยากยำทำเป็นทอง...
ไปพม่าคราวหน้า หากได้ไปเมืองมัณฑเลย์ ผมจะซื้อทองคำเปลว มาฝาก...
เพราะทองคำเปลวของเมืองนี้ ขึ้นชื่อว่ายังมีเนื้อทองครบถ้วน - - ขนาดพวกพ่อค้าวัตถุโบราณชั้่นเทพในบ้านเรา ยังต้องสั่งซื้อมาเพื่อใช้ซ่อมงานลงลักปิดทองโบราณวัตถุ!

...Strat. ทอง... ตัวที่น้าป๋อ ลงรูป ก็แค่ยำเป็นสีเกล็ดทอง - - โอ้โห ฟาดไปเป็นแสน!!!!!
...ผมว่า ถ้าปิดทองคำเปลว อย่างน้อยก็เนื้อทองจริง... เรายำเสร็จ ประกาศขายแบบเขาบ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ... - - ฟาดสักสามแสน เลยครับ...

ส่วนผม...ขอยำแบบตัมกระดูกเท่านี้ก็พอครับ...Big Grin
[Image: item029S.jpg]

ส่วนผม...ชอบแบบไม่มีกระดูกแต่ลุกได้
ทองคำเปลวที่พม่า น่าสนใจครับน้าอ้วน แต่กลัวว่าหลับตาคราใด
ต้องฝันว่ารบพุ่งกับพม่า นี่ซิน่าเหนื่อยใจ...แต่ก็ยังอยากได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(28-02-2009, 03:43)love666 Wrote: ถ้าน้าป๋อสั่ง Custom order เลือกสี Aztec gold ก็น่าจะได้นะครับ อาจจะถูกกว่า 3500 usd ก็เป็นได้นะครับ แต่อาจจะรอนานซักหน่อย

เอ๊ะ ...หรือน้าป๋อชอบค้นหามากกว่าสั่งทำครับ สงสัยจะได้ฟิวมากกว่าแน่ๆเลย Big Grin
(28-02-2009, 03:38)LittleNomad Wrote: ผมว่าถ้าน้าป๋อ อยากยำทำเป็นทอง...
ไปพม่าคราวหน้า หากได้ไปเมืองมัณฑเลย์ ผมจะซื้อทองคำเปลว มาฝาก...
เพราะทองคำเปลวของเมืองนี้ ขึ้นชื่อว่ายังมีเนื้อทองครบถ้วน - - ขนาดพวกพ่อค้าวัตถุโบราณชั้่นเทพในบ้านเรา ยังต้องสั่งซื้อมาเพื่อใช้ซ่อมงานลงลักปิดทองโบราณวัตถุ!

...Strat. ทอง... ตัวที่น้าป๋อ ลงรูป ก็แค่ยำเป็นสีเกล็ดทอง - - โอ้โห ฟาดไปเป็นแสน!!!!!
...ผมว่า ถ้าปิดทองคำเปลว อย่างน้อยก็เนื้อทองจริง... เรายำเสร็จ ประกาศขายแบบเขาบ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ... - - ฟาดสักสามแสน เลยครับ...

ส่วนผม...ขอยำแบบตัมกระดูกเท่านี้ก็พอครับ...Big Grin

น่าสนเหมือนกันนะครับน้าอ้วน Big Grin

ปล. น้าอ้วนครับ Fender strat American Double Fat น่าสอยมาเล่นมั้ยครับ ตอนนี้อยากได้ fender มากจนมือสั่นแล้วครับ Big Grin

หวังว่าน้าโอ๋คงไม่ได้มือสั่นเพราะอยากเล่า...(เรื่องอะไรก็ได้ว่ามาเหอะ)

ผมอยากยำยำเองในพื้นฐานที่มีความรู้จริงๆมากกว่าสั่งทำครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 28-02-2009, 03:57 by povation.)
28-02-2009, 03:54
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - by povation - 28-02-2009, 03:54

Forum Jump: