NimitGuitar webboard
ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ (/showthread.php?tid=3520)

Pages: 1 2 3

ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - povation - 28-02-2009

ข้อสงสัย
1. ราคาสูงสุดเท่าใดจึงพอสมควร ถ้าเป็นชิ้นส่วนจริงตามคำบรรยายข้างล่าง
2. ใช้งานจะได้เสียงดีเพียงใด คงไม่มีใครทราบแต่พอจะเดาได้ไหม
3. มีข้อสังเกตอื่นๆเพียงใด เช่น หากซ่อม Fret จะทำได้ยากหรือไม่ เป็นต้น
4. กีตาร์ตัวนี้สมบูรณ์หรือไหมเพียงใด มีอะไรที่น่าเป็นห่วงบ้าง
5. หรืออย่าไปสนใจดีกว่า
6. หรืออยากให้ผมถามคนจะขายเพิ่มเติมอะไรบ้าง
ขอบคุณครับ
ข้อมูลจากคนที่จะขายได้ให้มาดังนี้

Brand new 2009, Prototype #1 ?Constellation? Custom Made, LARGE SPARKLE GOLD, Made from: Allparts ?50?s? Big ?V? Maple Neck & ?50?s? Alder Body, Seymour Duncan Custom shop single coil 50?s styled pickups. 57?Anodized Gold Fender Reissue pickguard. Callaham Tremolo Block, CTS Pots, Switchcraft 5 way switch, large low frets. Guitar weighs about 8.5 Lbs, This guitar was built by a qualified luthier in the USA with over 20 years of experience. The finish is stunning, to say the least! New High tech poly paint that sounds amazing with stringed instruments! 3-D !! The metal flake Stands OUT!!! It is flat and smooth as glass and shines like a Diamond, the little ?Stars? in the pics are NOT photo shopped or added, that is the way the pics came out! Comes with a new Fender Case. This guitar WAS NOT MADE BY FENDER, the Allparts neck and body used are "Licensed By Fender" Parts.

[Image: 001wng.jpg]
[Image: 002ypp.jpg]
[Image: 003e.jpg]
[Image: 004q.jpg]
[Image: 005r.jpg]
[Image: 006c.jpg]
[Image: 007e.jpg]
[Image: 008nhh.jpg]
[Image: 009jwo.jpg]
[Image: 010gjf.jpg]
[Image: 011y.jpg]
[Image: 012a.jpg]

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - .::.pOoH.::. - 28-02-2009

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้าครับ เพราะเด็กๆฝังใจ โดนไฟดูด

แต่ก็นั่งอ่านกระท่อนกระแท่น มาจนถึงบรรทัดสุดท้าย

ได้ความว่าเป็นกีตาร์ "ประกอบสร้าง" จาก parts รุ่นใหญ่

เป็นกีตาร์ทอง ไม่รู้ร้อน แน่นอนครับ Big Grin

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - love666 - 28-02-2009

ไม่ได้ผลิตจากโรงงาน Fender เหรอครับ !? น้าป๋อ ถ้างั้นก็เป็น Fender เอามาโมฯ หรือป่าวครับ ?

ราคาขายเท่าไหร่ครับน้าป๋อ ?

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - povation - 28-02-2009

นั่นแหละครับ ผมว่าคล้ายๆกีตาร์ยำยำที่ผมคิดจะ * ประกอบสร้าง * ที่โรงงานบ้านเต่า
แต่กีตาร์ตัวข้างบนนี้ คนขายเสนอราคามาถึง USD $3500.
แล้วจะมีราคาใดให้คนที่คิดจะซื้อต่อรองกันได้อย่างเหมาะสมทั้งสองฝ่าย
What an expensive price!

เปรียบเทียบกับกีตาร์ตัวนี้ที่ผมได้มาในราคาที่ไม่ยังรวมค่าส่งมาไทยก็แค่ USD $383.
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2749

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - LittleNomad - 28-02-2009

แค่เห็นรูป ก็ไม่กล้าออกความเห็นแล้วครับ...
พอเห็นราคา... ก็ต้องขอตัวไปดีกว่า...

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - love666 - 28-02-2009

ราคาสูงเกิน

ถ้าราคาขนาดนี้ อาจจะสั่ง Custom order จาก Fender ได้เลยนะครับ ได้ทองอย่างที่น้าป๋ออยากได้เลยก็เป็นได้นะครับ

แล้วตัวนี้ละครับน้าป๋อ
http://cgi.ebay.com/2008-Fender-Custom-Classic-Stratocaster-Gold-Sparkle_W0QQitemZ130271690932QQcmdZViewItemQQptZGuitar?hash=item130271690932&_trksid=p3286.c0.m14&_trkparms=72:1205|66:2|65:12|39:1|240:1318|301:1|293:1|294:50#ht_500wt_1182

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - povation - 28-02-2009

(28-02-2009, 03:14)LittleNomad Wrote: แค่เห็นรูป ก็ไม่กล้าออกความเห็นแล้วครับ...
พอเห็นราคา... ก็ต้องขอตัวไปดีกว่า...

นั่นซิครับ
ผมก็ถามตัวเองเหมือนกันว่าผมตาไม่ถึง+ดูไม่เป็นหรือเช่นไร
แต่ยังไงๆ ก็คิดอยู่ว่า จะซื้อชุดใส่เล่นลิเกชุดละเป็นแสนบาทเลยเชียวหรือ
ถ้ายังไม่บ้าก็ใกล้บ้าเนอะครับน้าอ้วน

ใจจริงอยากได้ Gold Fender ซักตัวให้มันสมน้ำสมเนื้อกับกีตาร์ทองยี่ห้ออื่นๆของผม แต่ดูตัวนี้ทีไรทีไร ไม่ Get เลยจริงๆครับ
(28-02-2009, 03:17)love666 Wrote: ราคาสูงเกิน

ถ้าราคาขนาดนี้ อาจจะสั่ง Custom order จาก Fender ได้เลยนะครับ ได้ทองอย่างที่น้าป๋ออยากได้เลยก็เป็นได้นะครับ

แล้วตัวนี้ละครับน้าป๋อ
http://cgi.ebay.com/2008-Fender-Custom-Classic-Stratocaster-Gold-Sparkle_W0QQitemZ130271690932QQcmdZViewItemQQptZGuitar?hash=item130271690932&_trksid=p3286.c0.m14&_trkparms=72:1205|66:2|65:12|39:1|240:1318|301:1|293:1|294:50#ht_500wt_1182

ขอบคุณครับน้าโอ๋
ผมอยากได้รุ่นนี้มากที่สุดครับ
ผมจะตามล่าหา AZTEC GOLD ให้จงได้
[Image: gallerywalnut1kv7.gif]
ใครก็ได้ได้โปรด..จัดให้...สมหวังทีเถิด

RE: ช่วยวิจารณ์ Fender Custom Made ตัวนี้หน่อยครับ - LittleNomad - 28-02-2009

ผมว่าถ้าน้าป๋อ อยากยำทำเป็นทอง...
ไปพม่าคราวหน้า หากได้ไปเมืองมัณฑเลย์ ผมจะซื้อทองคำเปลว มาฝาก...
เพราะทองคำเปลวของเมืองนี้ ขึ้นชื่อว่ายังมีเนื้อทองครบถ้วน - - ขนาดพวกพ่อค้าวัตถุโบราณชั้่นเทพในบ้านเรา ยังต้องสั่งซื้อมาเพื่อใช้ซ่อมงานลงลักปิดทองโบราณวัตถุ!

...Strat. ทอง... ตัวที่น้าป๋อ ลงรูป ก็แค่ยำเป็นสีเกล็ดทอง - - โอ้โห ฟาดไปเป็นแสน!!!!!
...ผมว่า ถ้าปิดทองคำเปลว อย่างน้อยก็เนื้อทองจริง... เรายำเสร็จ ประกาศขายแบบเขาบ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ... - - ฟาดสักสามแสน เลยครับ...

ส่วนผม...ขอยำแบบตัมกระดูกเท่านี้ก็พอครับ...Big Grin
[Image: item029S.jpg]

ถ้าน้าป๋อสั่ง Custom order เลือกสี Aztec gold ก็น่าจะได้นะครับ อาจจะถูกกว่า 3500 usd ก็เป็นได้นะครับ แต่อาจจะรอนานซักหน่อย

เอ๊ะ ...หรือน้าป๋อชอบค้นหามากกว่าสั่งทำครับ สงสัยจะได้ฟิวมากกว่าแน่ๆเลย Big Grin
(28-02-2009, 03:38)LittleNomad Wrote: ผมว่าถ้าน้าป๋อ อยากยำทำเป็นทอง...
ไปพม่าคราวหน้า หากได้ไปเมืองมัณฑเลย์ ผมจะซื้อทองคำเปลว มาฝาก...
เพราะทองคำเปลวของเมืองนี้ ขึ้นชื่อว่ายังมีเนื้อทองครบถ้วน - - ขนาดพวกพ่อค้าวัตถุโบราณชั้่นเทพในบ้านเรา ยังต้องสั่งซื้อมาเพื่อใช้ซ่อมงานลงลักปิดทองโบราณวัตถุ!

...Strat. ทอง... ตัวที่น้าป๋อ ลงรูป ก็แค่ยำเป็นสีเกล็ดทอง - - โอ้โห ฟาดไปเป็นแสน!!!!!
...ผมว่า ถ้าปิดทองคำเปลว อย่างน้อยก็เนื้อทองจริง... เรายำเสร็จ ประกาศขายแบบเขาบ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ... - - ฟาดสักสามแสน เลยครับ...

ส่วนผม...ขอยำแบบตัมกระดูกเท่านี้ก็พอครับ...Big Grin

น่าสนเหมือนกันนะครับน้าอ้วน Big Grin

ปล. น้าอ้วนครับ Fender strat American Double Fat น่าสอยมาเล่นมั้ยครับ ตอนนี้อยากได้ fender มากจนมือสั่นแล้วครับ Big Grin

(28-02-2009, 03:38)LittleNomad Wrote: ผมว่าถ้าน้าป๋อ อยากยำทำเป็นทอง...

[Image: item029S.jpg]

ส่วนผม...ชอบแบบไม่มีกระดูกแต่ลุกได้
ทองคำเปลวที่พม่า น่าสนใจครับน้าอ้วน แต่กลัวว่าหลับตาคราใด
ต้องฝันว่ารบพุ่งกับพม่า นี่ซิน่าเหนื่อยใจ...แต่ก็ยังอยากได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(28-02-2009, 03:43)love666 Wrote: ถ้าน้าป๋อสั่ง Custom order เลือกสี Aztec gold ก็น่าจะได้นะครับ อาจจะถูกกว่า 3500 usd ก็เป็นได้นะครับ แต่อาจจะรอนานซักหน่อย

เอ๊ะ ...หรือน้าป๋อชอบค้นหามากกว่าสั่งทำครับ สงสัยจะได้ฟิวมากกว่าแน่ๆเลย Big Grin

น่าสนเหมือนกันนะครับน้าอ้วน Big Grin

ปล. น้าอ้วนครับ Fender strat American Double Fat น่าสอยมาเล่นมั้ยครับ ตอนนี้อยากได้ fender มากจนมือสั่นแล้วครับ Big Grin

หวังว่าน้าโอ๋คงไม่ได้มือสั่นเพราะอยากเล่า...(เรื่องอะไรก็ได้ว่ามาเหอะ)

ผมอยากยำยำเองในพื้นฐานที่มีความรู้จริงๆมากกว่าสั่งทำครับ