Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 1.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักดนตรีระดับโลกที่ไม่รู้โน้ต
Author Message
kakki Offline
Member

Likes Given: 0
RE: นักดนตรีระดับโลกที่ไม่รู้โน้ต
กินถั่วงอกเยาะเยาะครับ จะจำโนต็ใด้ ผมโดนท่านพี่คนหนึ่งแกล้งมา อะไรก็จะให้ไล่สเกลอย่างเดียว กับกินถั่วงอก (มันเหมื่อนตัวโนต็นะครับ ผมยังไงอย่าว่ากันนะครับ)

Attached Files Image(s)

17-02-2009, 17:17
Find Like Post Reply
tha123 Offline
Member

RE: นักดนตรีระดับโลกที่ไม่รู้โน้ต
อ่าน น้าๆ จนตาลาย อยากออกความเห็น สั้นๆ ง่าย คนเรา พูด ก่อน เขียน ฮิ ฮิ
ตัวหนัง สือ มีไว้เป็นสื่อ ความรู้ ถ้าอ่านไม่ได้ ก็ต้องฟัง Note เ ป็นสื่อกลางเหมือนหนังสือ
จำเป็นไหม ถ้าเราเล่น แบบ เราเองก้ไม่ค่อย แต่ถ้าสื่อสารในวงกว้างก็ควร ผมเป็น วิศวกรไฟฟ้า
ก็ต้องอ่านแบบวงจรออก แต่ช่างเดินไฟตามบ้านดูไม่เป็นก็มี แต่บอกว่าไฟติดตรงนี้ สวิช อยู่ตรงนั้น
สะพานไฟอยู่ตรงนั้น ก็เดินสายไฟได้ สวยกว่าผมอีก 5 5 5
17-02-2009, 17:53
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
(17-02-2009, 12:55)ตู่ Wrote: ผมไม่รู้โน๊ตครับ ผมไม่รู้ว่า ถ้าผมรู้โน๊ตตั้งแต่แรกผมจะเป็นแบบทุกวันนี้หรือปล่าว หรืออาจจะดีกว่านี้ หรือแย่กว่านี้ .... บางคนกล่าวลับหลัง(นินทา)ว่า...ไอ้ ตู่ น่ะ มั่ว.โน๊ตก็ไม่รู้สักตัว เล่นก็ไม่เหมือน แล้วมาเคาะ โป๊กๆๆ ไม่มีความไพเราะเอาซ๊ะเลย..มนุษย์แตกต่างจากสัตว์ตรงที่ มนุษย์ มีความเห็นที่แตกต่างครับ อิอิ ผมน้อมรับครับว่ามั่ว...คนเก่งผมไม่กลัวหรอก...ผมกลัวคนกล้าแบบน้า หนึ่ง ที่เค้ากล้าคิดและสร้างงานในจินตนาการของตน จนเกิดงานที่สุดๆ ชื่นชม หนึ่งมากๆครับ ซู๊ด ยอดครับ

พี่คงสบายดีนะครับ ขอบคุณที่เอ่ยชมครับRolleyes

....ผมเองก็เป็นเด็กที่เดินตาม นักดนตรีรุ่นพี่...เช่นพี่

ไม่มีพี่ๆกรุยทาง นำทางไว้ ....ผมจะมีที่ทางในวันนี้คงไม่ง่าย

เเต่จริงๆประเด็นนี้พี่พูดถูกนะครับ....

ระบบการเรียนรู้ การเข้าใจนำข้อมูลขาเข้าสู่ตัวเรา อาจต่างๆกันไป

เเต่สำคัญมากๆคือ ความเข้าใจ เเละ ความกล้าเเสดงความคิดออกมา

ไม่ว่าจะในรูปเเบบการเเสดง การประพันธ์ การบันทึกเสียง หรือ อะไรใดๆ

ท้ายสุดคือ กล้าเเสดงความคิดนั้นออกมาครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

17-02-2009, 20:50
Website Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

(17-02-2009, 20:50)hattaya111 Wrote:
(17-02-2009, 12:55)ตู่ Wrote: ผมไม่รู้โน๊ตครับ ผมไม่รู้ว่า ถ้าผมรู้โน๊ตตั้งแต่แรกผมจะเป็นแบบทุกวันนี้หรือปล่าว หรืออาจจะดีกว่านี้ หรือแย่กว่านี้ .... บางคนกล่าวลับหลัง(นินทา)ว่า...ไอ้ ตู่ น่ะ มั่ว.โน๊ตก็ไม่รู้สักตัว เล่นก็ไม่เหมือน แล้วมาเคาะ โป๊กๆๆ ไม่มีความไพเราะเอาซ๊ะเลย..มนุษย์แตกต่างจากสัตว์ตรงที่ มนุษย์ มีความเห็นที่แตกต่างครับ อิอิ ผมน้อมรับครับว่ามั่ว...คนเก่งผมไม่กลัวหรอก...ผมกลัวคนกล้าแบบน้า หนึ่ง ที่เค้ากล้าคิดและสร้างงานในจินตนาการของตน จนเกิดงานที่สุดๆ ชื่นชม หนึ่งมากๆครับ ซู๊ด ยอดครับ

พี่คงสบายดีนะครับ ขอบคุณที่เอ่ยชมครับRolleyes

....ผมเองก็เป็นเด็กที่เดินตาม นักดนตรีรุ่นพี่...เช่นพี่

ไม่มีพี่ๆกรุยทาง นำทางไว้ ....ผมจะมีที่ทางในวันนี้คงไม่ง่าย

เเต่จริงๆประเด็นนี้พี่พูดถูกนะครับ....

ระบบการเรียนรู้ การเข้าใจนำข้อมูลขาเข้าสู่ตัวเรา อาจต่างๆกันไป

เเต่สำคัญมากๆคือ ความเข้าใจ เเละ ความกล้าเเสดงความคิดออกมา

ไม่ว่าจะในรูปเเบบการเเสดง การประพันธ์ การบันทึกเสียง หรือ อะไรใดๆ

ท้ายสุดคือ กล้าเเสดงความคิดนั้นออกมาครับ

ยุทธภพมากมายด้วยมือกระบี่..
ต่างมีวิถี.. มีเคล็ดวิชา..
มีเหล่าผู้ผาดโผนโจนทะยาน..

ต่างสำนัก.. ต่างวิชากระบี่..

เพียงท่อง-อ่านเคล็ดวิชาได้..
แม้เป็นถึงสุดยอดเพลงกระบี่.. ฤามิต่างนกน้อย..

มือกระบี่ที่แท้.. ต้องเรียนรู้คมกระบี่..
ต้องมีบาดแผล.. ต้องคิดค้น..
เพื่อจุดหมายของตน.. มิใช่ผู้อื่น..

เพลงกระบี่มิว่าเกิดจากที่ใด.. สำนักใด
หากมิสามารถหล่อหลอมได้ดังเป็นเพลงกระบี่ตน..
ฤาจะมีอานุภาพ..

แลหากสามารถคิดค้นเพลงกระบี่ได้..
ร่ายรำดังใจตนปรารถนา..
ต่อให้ทั่วทั้งยุทธภพครั่นคร้ามกล่าวขาน..
ก็ยังมิอาจเปรียบได้เลยกับความสุขในใจตน..

ที่สามารถค้นพบวิถีกระบี่ของตัวเอง..

ยุทธภพมีมือกระบี่เช่นน้าทั้งสอง..
ช่างน่ารื่นรมย์นัก..

........................................................
อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
18-02-2009, 10:56
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

แต่อนิจจังใด ๆ ในยุทธภพ
ก็ไม่ครั่นคร้ามเท่า...
ฮูหยินเพียงหนึ่งนาง...
ที่มีอำนาจสูงส่ง...
มากสุดในยุทธภพ ว่ะ ฮ่า ฮ่า !!!
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
18-02-2009, 11:43
ลูกแกะ Offline
Senior member

คุณดอกเรอะ ปิดท้ายกระทู้ได้มีเหตุผลที่สุด
อิอิ...เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
19-02-2009, 10:07
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: