Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ
pOoH Wrote:อ่ะ..ล้อ เล่งงงง.....ใช้ไม่เป็นหรอกครับ ไม่ได้จับ Mac มานานโข...

ที่ทำงานก็เป็น Digi Protools หมดเลย แถมมีพี่ๆช่วยอัดให้เวลาจะใช้...ปุ่มมันเยอะ...ไม่หวายยยครับ
ก็ว่าจะตัดใจกลับมาใช้ sonar บน PC แต่ sound มันสู้ไม่ได้จริงๆคับ ต้องกัดฟันหันไปหา Mac ซะเพราะเจ้าโลจิกนี่ทีเดียว ส่วน Protools สู้ราคา hardware มะไหวคับ

yodchula Wrote:โอ้! มีแล้วเหอรคัรบ แฮ่ๆๆ ผมเป็นสาวก Nuendo

แต่เจา Logic ตัวนี้ขายไม่แพงเลย แถมยังมี Softsynth และ Sample ให้เพียบ คุ้มราคาจริงๆครับ!!
ใช่ๆ คับ ยิ่งพร้อมเครื่องด้วยแล้วนี่ราคาลดลงมาเยอะมาก (มันน่าจะเป็นนโยบายของแมคที่ให้คนหันมาเล่นมากขึ้น เค้าเลยซื้อโปรแกรมตัวดีๆมาไว้ซะเอง แต่ไม่ได้เน้นขายซอฟแวร์เท่าไหร่ ราคาจึงถูกเหมือนแถม) แล้วตัวเดียวคุ้มเลย แต่เดิมผมเพิ่งถึง 5.51 นี่กระโดดมา 8 ไม่รู้จะตามทันป่าวเลยคับ
(This post was last modified: 12-10-2007, 16:33 by Webmaster.)
12-10-2007, 16:27
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - by Webmaster - 12-10-2007, 16:27

Forum Jump: