NimitGuitar webboard
ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Computer music / Computer tips (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=16)
+--- Thread: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ (/showthread.php?tid=327)

Pages: 1 2 3

ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - Webmaster - 12-10-2007

ไม่มีไร...รอ นาน มา ซะ ที บ่น เฉยๆ
แต่ไหนๆก็ไหนๆละ มีใครใช้บ้างป่าว สอนหน่อย อิอิ
[attachment=3562]

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - กีต้าร์เก่า - 12-10-2007

...อย่าว่าแต่จะมีใช้เลยครับ....ยังไม่รู้จักเลย....

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - .::.pOoH.::. - 12-10-2007

นี่มัน.....นี่...นี่...นี่...มัน!!! มะ มะ มะ มะ มัน...คือ เคโระ!!!

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - .::.pOoH.::. - 12-10-2007

อ่ะ..ล้อ เล่งงงง.....ใช้ไม่เป็นหรอกครับ ไม่ได้จับ Mac มานานโข...

ที่ทำงานก็เป็น Digi Protools หมดเลย แถมมีพี่ๆช่วยอัดให้เวลาจะใช้...ปุ่มมันเยอะ...ไม่หวายยยครับ

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - yodchula - 12-10-2007

โอ้! มีแล้วเหอรคัรบ แฮ่ๆๆ ผมเป็นสาวก Nuendo

แต่เจา Logic ตัวนี้ขายไม่แพงเลย แถมยังมี Softsynth และ Sample ให้เพียบ คุ้มราคาจริงๆครับ!!

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - Webmaster - 12-10-2007

pOoH Wrote:อ่ะ..ล้อ เล่งงงง.....ใช้ไม่เป็นหรอกครับ ไม่ได้จับ Mac มานานโข...

ที่ทำงานก็เป็น Digi Protools หมดเลย แถมมีพี่ๆช่วยอัดให้เวลาจะใช้...ปุ่มมันเยอะ...ไม่หวายยยครับ
ก็ว่าจะตัดใจกลับมาใช้ sonar บน PC แต่ sound มันสู้ไม่ได้จริงๆคับ ต้องกัดฟันหันไปหา Mac ซะเพราะเจ้าโลจิกนี่ทีเดียว ส่วน Protools สู้ราคา hardware มะไหวคับ

yodchula Wrote:โอ้! มีแล้วเหอรคัรบ แฮ่ๆๆ ผมเป็นสาวก Nuendo

แต่เจา Logic ตัวนี้ขายไม่แพงเลย แถมยังมี Softsynth และ Sample ให้เพียบ คุ้มราคาจริงๆครับ!!
ใช่ๆ คับ ยิ่งพร้อมเครื่องด้วยแล้วนี่ราคาลดลงมาเยอะมาก (มันน่าจะเป็นนโยบายของแมคที่ให้คนหันมาเล่นมากขึ้น เค้าเลยซื้อโปรแกรมตัวดีๆมาไว้ซะเอง แต่ไม่ได้เน้นขายซอฟแวร์เท่าไหร่ ราคาจึงถูกเหมือนแถม) แล้วตัวเดียวคุ้มเลย แต่เดิมผมเพิ่งถึง 5.51 นี่กระโดดมา 8 ไม่รู้จะตามทันป่าวเลยคับ

ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับน้านิวฯ รูปนี้ใช้มือถือถ่ายมาเล่นๆ ที่ Media ของคณะฯนี่เอง
ไปลงเสียง spot ขำๆ
เป็นห้องเล็ก มีไมค์ AKG ตัวเดียว แต่เสียงดีนรกแตกเลย (ออกลำโพง Yamaha)

เคยแอบแบกกีตาร์มาลงเสียง ทุกวันนี้ยังหลอนอยากมีห้องอัด acoustic บ้าง
แต่พอรู้ราคาแล้วหนาวไปถึงลำไส้ใหญ่เลยครับ...

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - Webmaster - 12-10-2007

pOoH Wrote:ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับน้านิวฯ รูปนี้ใช้มือถือถ่ายมาเล่นๆ ที่ Media ของคณะฯนี่เอง
ไปลงเสียง spot ขำๆ
เป็นห้องเล็ก มีไมค์ AKG ตัวเดียว แต่เสียงดีนรกแตกเลย (ออกลำโพง Yamaha)

เคยแอบแบกกีตาร์มาลงเสียง ทุกวันนี้ยังหลอนอยากมีห้องอัด acoustic บ้าง
แต่พอรู้ราคาแล้วหนาวไปถึงลำไส้ใหญ่เลยครับ...

วันหลังแอบแบกบอร์ด "อย่ามาหา" มาอัดเสียงที่บ้านก็ดีนะคับ จะได้ไม่ต้องแบกกีต้าร์ไปแอบๆ อิอิ

ผมพกน้านิวคิดฯใส่ถุงนอนมา...ง่ายกว่าไหมครับ ฮี่ๆๆๆ

RE: ในที่สุดก็มาแล้ว Logic studio 8.0 อิอิ - pop_250823 - 12-10-2007

เป็นกระทู้ที่ผมโง่มากเลยครับ เรื่องพวกนี้น่ะไม่รู้เลยครับ ฮะๆ