Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ
ถ้าเป็น Luis and Clark ราคา $5,539 ค่าส่งฟรีในอเมริกา ผมว่าฝากคนหิ้วมาดีกว่าครับ ตัวมันเล็กนิดเดียวหิ้วสะดวกและไม่ต้องเสียภาษีด้วย คุณสามรถจ่ายผ่าน
credit card หรือโอนเงินผ่านธนาคารให้เขาก็ใด้แล้วให้เขาส่งตาม address ในอเมริกาของคนหิ้วครับ

ในบ้านเราคนที่สั่งของจากที่โน่นเป็นประจำคือใครคงไม่ต้องบอกมั้งครับ
22-01-2009, 12:51
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ
(22-01-2009, 11:40)nurbana Wrote: ไวโอลินที่จะซื้อตัวนี้ ครับ เป็น Carbon fiber ทั้งตัว หลังจากที่ได้รับกีตาร์ Carbonfiber จากพี่ป๋อมาดูแล แล้วเกิดความประทับใจ ส่วนไวโอลินนี่ หาข้อมูลเจอ และ เมล์ไปขอ DVD ตัวอย่างเสียงให้เขาส่งมาให้ พอฟังแล้ว ไม่ต้องคิดมากเลย ครับ ยิ่งล่าสุด ดู ที่วี ตอนที่อเมริกา เขาฉลองอะไรให้โอบามา วงเครื่องสายที่เขาเล่น เขาใช้ ไวโอลิน เชลโล ดับเบิ้ลเบส เป็น Carbon fiber ทั้งวงเลย เลยว่าจะสั่งแล้วล่ะครับ

เพื่อนๆ บางคน ที่ไม่เคยลอง สัมผัสไวโอลิน อยากแนะนำให้ลองเล่นดูสิครับ ถ้ามีพื้นกีตาร์อยู่ก็ไม่ยากมากครับ แค่ปรับการจับ ไวโอลิน กับ มือขวา นิดหน่อยก็ พอถูไถแล้วครับ ผมเองตอนแรก ดูไวโอลินไว้เผื่อ อนาคต จะให้ลูกเล่น ดูไปดูมากลับชอบโดยไม่รู้ตัว สำหรับผมเอง ความรู้สึก ของการเล่นเครื่องดนตรี 2 ชิ้นนี้ มันมีความต่างกันนิดหน่อย ส่วนตัวผมให้คำนิยาม กับกีตาร์ว่ามันเหมือนกับเพื่อนของเรา สนุกสนาน เฮฮา ไปกับเราได้ทุกที่ ส่วนไวโอลิน มันเหมือนผู้หญิงที่เรารักน่ะครับ อ่อนหวาน ลึกลับ เข้าใจยาก แต่ก็มีเสน่ห์ ครับ 5555 ( เว่อร์ไปไหมหนอ )

ผมเปรียบViolin เป็นเครื่องดนตรีมหัศจรรย์ที่สุดของโลก และยกให้เป็นเครื่องดนตรีอันดับหนึ่ง รองลงมาก็เป็นGuitar และ Piano
เมื่อ 20 ปีก่อนผมได้ซื้อ Violin ยี่ห้อ Hofner มือสองราคา 8,500.- บาท ให้น้าชายของผมคนหนึ่งเพื่อไว้เล่นกับวงดนตรี (วงเหล้า-เบียร์)
ผมคิดเสมอว่าถ้าลูกทั้งสองของผมสนใจและเล่นได้ดีพอควรผมคงมีความสุขมากๆ
ขอสนับสนุนที่จะปลูกฝังให้เด็กๆมานิยมเล่นเครื่องดนตรีชนิดนี้ครับ
Violinist ที่ผมนิยมชมชอบ คือ Mark O' connor เล่นได้ไพเราะหวานหูจริงๆ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-01-2009, 13:28
Website Find Like Post Reply
up2order Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ราคาสินค้าน่ากลัวมากครับ ภาาีโดนแรงอย่างยิ่ง

ถ้าสินค้าอยู่อเมริกา หรือแถบ เอเซีย ส่งแบบ usps ems piority

ให้ผมจัดการให้ได้นะครับ ผมรับหิ้วสินค้าจากอเมริกาครับผม

http://www.up2order.com

ติดต่อได้ที่ preorderonly@hotmail.com

ยินดีบริการทุกท่านครับ
03-08-2010, 21:39
Find Like Post Reply

Forum Jump: