Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องยอมรับ....
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ต้องยอมรับ....
น้าป๋อครับผมโชคดีตรงที่ว่าผมไม่ได้เจอลักษณะงานแบบน้าหมอ หรือน้าป๋อครับ
แต่เจองานที่ต้องให้ผมคิดอยู่เสมอว่า ทำอย่างไรจะให้นักศึกษาเข้าใจ เห็นภาพ และนำเอาวิชาที่เรียนไปใช้ให้มากที่สุด มันเลยเป็นความท้าทายในทุกภาคการศึกษาครับ

โชคดีตรงที่ว่าที่ทำงานผมมีอาจารย์รุ่นใหม่เยอะ แต่ละคนชอบร้องเพลง ก็เลยเข้าทาง
จับมารวมตัวกันไปแสดงตามที่เขามีประชุม แล้วก็เลยถือโอกาศเปิดกล่องกีต้าร์รับบริจาคด้วยเลย ดีใจมากๆเลยเมื่อวันเกษียณอายุราชการที่ผ่านมาพวกผมมีโอกาศไปร้องเพลง แล้วก็มีอาจารย์อาวุโสให้เงินรวมแล้วเป็นจำนวน 3020 บาท เพราะพวกผมร้องเพลงเก่าๆ (ยังไม่ได้นับพวกเหรียญสลึง กับเหรียญบาทนะครับ) เงินนี้ก็เลยเอาไว้ซื้อเครื่องเปอร์คัสชันซะเลย ร้องเพลงมันก็ดีอย่างนี้นี่เอง.....แฮปปี้ๆๆๆๆๆ
13-10-2007, 16:07
Find Like Post Reply
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
น้ามาว...โอว..เก๊ตเลยผม

เมื่อคืนมีเลี้ยงฉลองตำแหน่งเจ้านาย...หน่วยโสตก็เตรียมเต็มที่...คาราโอเกะพันธุ์เดิม..ตอนเช้าผมทาบทามหนึ่งในคนจัดว่า..คาราน่ะโบแล้ว..ต้องผสมไลฟ์อคูสติคบาง ๆ รสชาดถึงจะกลมกล่อม..เวลางาน(เตรียมพร้อมเต็มอัตราศึกไว้ในรถ)..ถามว่าจะเอาไหม..ไม่ได้คำตอบ..ได้แต่หัวสั่นไปมา(คนจัดงาน)

เชื่อไหมครับ....เพาเว่อร์มิกซ์สปิริต ขับ เจบีแอล...ได้เสียงเหมือน "โทระโข่งถ่านอ่อน"...ด้วยความหุดหิด..จึงเดินไปดูห้องเครื่อง..เจ้าหน้าที่บอก ปรับเป็นแต่ไมค์ประชุมง่ะ ปุ่มที่จะปรับมีตั้ง 50 กว่าช่อง...ผมเลยอาสา..อันดับแรกที่เจอคือเอารูไมค์ไปเสียบตูดคอมซะงั้น...เสียงที่ได้กลายเป็นข้างเดียว...เตรียมจะถอด....หัวหน้าโสตเดินมา.."พี่ พี่ ไม่ต้องปรับ ไม่ต้องปรับ...เสียงดีแล้ว เสียงดีแล้ว"......พอดีหัวหน้าโสตเป็นนักเล่นวิทยุตัวยงซะด้วย...ถึงว่า..โทระโข่งถ่านอ่อน..ยังไงก็เสียงดีกว่าวิทยุที่แกเหน็บ...........จบการบ่นครับ
13-10-2007, 20:57
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เงินบริจาคไม่มากแต่มันน่าภูมิใจ ที่สร้างความสุขให้กับผู้อื่นได้ด้วย
ทำงานไปยังมีช่วงเวลาจัดงานดนตรีเล็กๆน้อยๆคลายเครียด ดีครับน้าหม่าวและน้าซี๊ด
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-10-2007, 21:13
Website Find Like Post Reply
edo Offline

sitth Wrote:น้ามาว...โอว..เก๊ตเลยผม

เมื่อคืนมีเลี้ยงฉลองตำแหน่งเจ้านาย...หน่วยโสตก็เตรียมเต็มที่...คาราโอเกะพันธุ์เดิม..ตอนเช้าผมทาบทามหนึ่งในคนจัดว่า..คาราน่ะโบแล้ว..ต้องผสมไลฟ์อคูสติคบาง ๆ รสชาดถึงจะกลมกล่อม..เวลางาน(เตรียมพร้อมเต็มอัตราศึกไว้ในรถ)..ถามว่าจะเอาไหม..ไม่ได้คำตอบ..ได้แต่หัวสั่นไปมา(คนจัดงาน)

เชื่อไหมครับ....เพาเว่อร์มิกซ์สปิริต ขับ เจบีแอล...ได้เสียงเหมือน "โทระโข่งถ่านอ่อน"...ด้วยความหุดหิด..จึงเดินไปดูห้องเครื่อง..เจ้าหน้าที่บอก ปรับเป็นแต่ไมค์ประชุมง่ะ ปุ่มที่จะปรับมีตั้ง 50 กว่าช่อง...ผมเลยอาสา..อันดับแรกที่เจอคือเอารูไมค์ไปเสียบตูดคอมซะงั้น...เสียงที่ได้กลายเป็นข้างเดียว...เตรียมจะถอด....หัวหน้าโสตเดินมา.."พี่ พี่ ไม่ต้องปรับ ไม่ต้องปรับ...เสียงดีแล้ว เสียงดีแล้ว"......พอดีหัวหน้าโสตเป็นนักเล่นวิทยุตัวยงซะด้วย...ถึงว่า..โทระโข่งถ่านอ่อน..ยังไงก็เสียงดีกว่าวิทยุที่แกเหน็บ...........จบการบ่นครับ

.....น่าเห็นใจมากครับน้า sitth.....
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
13-10-2007, 21:14
MUI Offline

น้าอีโดครับ..สำหรับผมน่ะไม่น่าเห็นใจหรอก..น่าเห็นใจคนจัดงานมากกว่า...เพราะแขกทยอยกลับตั้งแต่ยังไม่ทุ่ม...รวมทั้งตัวผมด้วย...เลยได้นอนหัวค่ำ..ตาแข็งจนตีสามเมื่อคืน

ในกรมผม...มีสามพันกว่าคนบวกลูกจ้างอีกสี่พันกว่า...กลายเป็นผมเป็นหัว(หอก)อยู่คนเดียวที่พยายามสะสมคนที่เป็นดนตรี..นำมาเทลงบนกระด้งเดียวกัน...มีปูบางตัว (อันนี้ไม่ได้พาดพิงน้าปูห์นะครับ)...ประมาณ 3-4 ตัว หัดจะเดินไปในทางเดียวกันในบางอารมณ์...วันไหนอารมณ์รวมกันได้ ก็ได้โชว์...ส่วนใหญ่จะเดินเป๋กันซะเรื่อย ทั้งเป๋จริงและเป๋แบบปู

ยังมีโอกาสได้โชว์มาสองสามหนแล้วครับ...ตังน่ะได้ครับ เหมือนน้ามาวเอ่ย...ตอนนี้เก็บได้ 1,500 บาท...นังหลานก็ร่ำ ๆ จะขอไม้ตีกลอง ไม้ตีกลอง...นี่ถ้าเก็บได้หลายหมื่น อีต้องขอเพิร์ล หรือ ทามา สักชุด......สรุปเงินที่ได้รับบริจาคก็เก็บให้เห็นกันทุกคน...แต่เงินที่ลง ปรับปรุงอุปกรณ์...เกินห้าหมื่นไปแล้วครับ........................................................แล้วจะเอาอะไรไปสู่ขอลูก(โอ)น้าป๋อนี่
13-10-2007, 21:28
edo Offline

....เป็นกำลังใจให้นะครับน้า Sitth สู้ๆๆๆๆๆ
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
13-10-2007, 21:38
Roundback

" ปูบางตัว (อันนี้ไม่ได้พาดพิงน้าปูห์นะครับ) "

ยังมีน้าปู กีตาร์ปะ (เหลียวเหอะ) อีกคนนะครับ

ลูกเต่าของผมแม้มีค่าหายาก แต่ผมก็คุยง่ายครับ
ขันหมากอาจยังไม่ต้องยกมา แต่อาจได้แบกลูกเต่ากลับบ้าน..
แล้วจะกลายเป็น " sitth คนแบกเต่า " ไปโดยปริยาย
All I Have
13-10-2007, 21:46
MUI Offline

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณมากครับ....จากที่สมาชิกปู เป๋จริงบ้าง เป๋แบบปูบ้าง..ผมก็ลองเป๋ออกนอกรั้วที่ทำงาน..เดินหางานเป็นค่าชำระหนี้ที่ปรับปรุงอุปกรณ์(เอง)...จากอุปกรณ์พื้น ๆ ก็ขึ้นตั่งบ้างบางชิ้น...........บังเอิญจริง ๆ ครับ ฟลุ้คมาก ๆ ผมได้งานโชว์เดี่ยวแถว ๆ ประชานิเวศน์ กับ แถวเซ็นทรัลรามอินทรา (เคยโพสต์มานานแล้ว) เจ้าของร้านอยากฟังผมอยู่ประมาณ 2 เดือน ก็เริ่มย่างเข้าเขตหน้าฝน...เจ้าของร้านบอก "พอก่อนนะ ตอนนี้แขกก็เบาบาง เพราะฤทธิ์น้ำฝน...".............จากนั้นก็ตกงานมาเรื่อย ๆ เมื่อมีตติ้งเดือนเมษาผมยังมีงานวิ่งรอกอยู่....ต่อมาไม่นาน ก็เริ่มเข้าบ้านไม้ บ้านสีฟ้า มาเรื่อย ๆ เปื่อย ๆ เพราะไม่ต้องออกไปไหน..เฝ้าหน้าจอก็ได้ระบาย(บ่น)แล้ว......นี่ปลายฝนต้นหนาว ว่าจะปลุกผีปูออกมาเดินในกระด้งอีกซักหน
13-10-2007, 21:54
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ผมชอบกระทู้นี้ที่สูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!

หากจะมีโหวดกระทู้ยอดนิยม
ผมขอโหวดให้กระทู้นี้!!!!!
14-10-2007, 00:18
Roundback

ชอบที่สุดเพราะอะไรครับ ขอเหตุผลหน่อยซิ
All I Have
14-10-2007, 02:20

Forum Jump: