Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องยอมรับ....
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ต้องยอมรับ....
edo Wrote:...น้าปุ๊ครับ....ชีวิตน้าปุ๊ตอนนี้......ฝันถึงอะไรครับ.....(นอกจากสาวๆ)55...

ผมเคยอยากออกอัลบั้มนะ อยากเป็นศิลปินบ้าง มีอัลบั้มจะได้เป็นศิลปิน....

แต่น้องปั๊งลูกชายน้าป๋อโชคดีครับ เกิดมาก็เป็นศิลปินเลย ไม่ต้องออกอัลบั้ม

ฝันถึงอะไร...เยอะจังครับน้า ความคิดมันโบยบินไปได้ทุกที่
ดูหนังเรื่องนึงจบ ผมก็เก็บเอาไปฝันได้แล้วครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-10-2007, 15:24
Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

....แงๆๆๆ ข้อความสำคัญกลายเป็นภาษาขอม...สงสัยต้องเดือดร้อนถึงน้านิมิตรแล้วหละครับ

...ขอบคุณน้า SARUN ครับ........
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 12-10-2007, 15:47 by edo.)
12-10-2007, 15:46
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
edo Wrote:....แงๆๆๆ ข้อความสำคัญกลายเป็นภาษาขอม...สงสัยต้องเดือดร้อนถึงน้านิมิตรแล้วหละครับ

ก่อนอื่น ผมอยากให้คุณEdoทำใจดีๆไว้ เราได้พยายามอย่างเต็มที่แล้ว แต่...

ปัญหา ภาษา ขอม ตอนนี้ยังแก้ไขไม่ได้ นอกจาก "ลบทิ้งแล้วพิมพ์ ใหม่"

ผมเสียใจด้วยจริงๆครับ
(อย่าให้น้าป๋อรู้ล่ะ เด๋ยวจะมา "โส น้า น่า " อีกTongue)
12-10-2007, 15:55

ขอมมันดำดินไปแล้วครับ ทำอะไรไม่ได้แล้ว...หาขอมใหม่แทนแล้วกันนะครับหมอ...อิอิ
12-10-2007, 15:55
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ผมก็เคยคิดแบบหมอครับ ทุกวันนี้ผมรับราชการ พอตอนหัวค่ำก็ไปเล่นดนตรี หลีสาวไปวันๆแต่ช่วงหลังผมเป็นภูมิแพ้ แพ้ฝุ่นขนาดหนักเลยลดวันเล่นลงจากเมื่อก่อนเล่นทุกวัน บางวันเล่น2 ร้านเลย กลับบ้านแทบสลบ ตอนนี้ลดเหลือ 4วันต่อสัปดาห์ วันที่ไม่มีเล่นก็ไปว่ายน้ำออกกำลังกาย บางวันก็ไปเดินเล่นข้าวสารบ้าง ไปดูคนอื่นเขาเล่นบ้างเพื่อ ก๊อปปี้ ชาวบ้านเขาบ้าง อย่างศุกร์เสาร์นี่อย่าหวังว่าผมจะอยู่บ้านเลย แทนที่จะเครียดงานลดลงเงินลดลงแต่กลับมีความสุขอย่างเหลือเชื่อ ยิ่งตอนนี้ซื้อโน๊ตบุ๊คมาได้คุยกับน้าๆบ่อยขึ้นก็ยิ่งมันเข้าไปใหญ่แล้วไหนผมจะติดเกมส์ ฟุตบอลอีกเล่นก่อนนอนประจำ ทำอะไรก็ทำไปเถอะครับให้ชีวิตมันวุ่นๆน่ะสนุกดี นี่ใกล้ปลายปีล่ะจะได้เวลาผมไปชาร์ทแบตให้ตัวเองแระเดี๋ยวใกล้ๆจะมาชวนอีกที อย่างวันนี้น่ะผมไปไหนดีน๊า นึกมาตั้งแต่เที่ยงแระ ใครมีเล่นวันนี้บ้างครับบอกที
Acoustic is my life..........
12-10-2007, 15:57
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

edo Wrote:...น้าปุ๊ครับ....ชีวิตน้าปุ๊ตอนนี้......ฝันถึงอะไรครับ.....(นอกจากสาวๆ)55...

..แล้วน้า San หละครับ.....มีความสุขกับงานดีมั้ย...

ในสมัยเรียนผมเล่นเป็นมือกลองครับ
เล่นจนถึงขั้นได้เกือบทำอัลบั้มที่ค่าย มิวสิคบั๊ก สมัยนั้น วง Big ass กับBody slam ยังไม่ย้ายมาแกรมมี่เลย ผมเจอทุกอาทิตย์ เพราะผมต้องเอาเพลงไปส่งพี่ ธเนศ วรากุลนุเคราะห์เจ้าของค่ายเพลงทุกอาทิตย์ครับ

ทำอยู่เกือบสองปี แต่ติดที่นักร้อง ไม่ผ่านซักคน เปลี่ยนนักร้องไป สิบกว่าคนครับ
เพราะผมเล่นเพลงแนว ซิลลี่ ฟู กับ บิ๊กแอส หานักร้องที่ร้องได้ดีแนวนี้ยากครับ
ผมมีเพลงที่ทำอยู่ร่วม 30 เพลงได้
แต่สุดท้ายก็ไม่สำเร็จแยกย้ายกันไป ประกอบอาชีพของตัวเองครับ คิดแล้วยังเสียดาย

ส่วนช่วงเวลาที่ผมทำงาน .............(ธุรกิจส่วนตัว) ก็มี

ทั้งเครียดบ้าง ปวดหัวบ้าง สนุกบ้าง ภูมิใจบ้าง เบื่อบ้าง คละเคล้ากันไป

มีความสุขที่สุดตอนกลับมาบ้าน ครอบครัวผม ทานข้าวพร้อมกันครับ

ผมรู้ว่าทุกคนในครอบครัวเหน็ดเหนื่อยกับการทำงาน

แต่ทุกคนก็จะพูดคุยกันแต่เรื่องดีๆ เรื่องตลกๆ (บ้านผมฮาทั้งบ้าน)

แล้วก็จะมาเปิดหนังดูกันครับ (บ้าหนังกันทั้งบ้าน บ้านผมมีหนังอยู่ร่วมพันเรื่องครับ)

ชีวิตครอบครัวทำให้ผมมีความสุขมากครับ ผมจึงให้ความสำคัญกับครอบครัวมากที่สุดครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
12-10-2007, 16:00
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ถ้าใครซ้อมเบื่อๆแล้วยังไม่ค่อยมีประสบการบนเวทีบอกนะเดี๋ยวมาหาผมที่ร้านเดี๋ยวให้แจมเลยแต่ค่าตัวไม่แบ่งนะบอกให้ สัมผัสรสชาติความตื่นเต้นบ้าง ชีวิตจะได้ไม่เบื่อ เผลอๆขยันซ้อมเลยทีนี้ บอกก่อนว่าร้านที่ผมเล่นน่ะสาวตรึมเลยนะคร๊าบๆๆ น้าบู น้ากาน สนใจมะ เอ หรือ บลู ริบบอน ดีล่ะ
Acoustic is my life..........
(This post was last modified: 12-10-2007, 16:03 by pop_250823.)
12-10-2007, 16:01
Website Find Like Post Reply

san Wrote:แล้วก็จะมาเปิดหนังดูกันครับ (บ้าหนังกันทั้งบ้าน บ้านผมมีหนังอยู่ร่วมพันเรื่องครับ)

ชีวิตครอบครัวทำให้ผมมีความสุขมากครับ ผมจึงให้ความสำคัญกับครอบครัวมากที่สุดครับ

ปุ๊เพิ่งรู้ครับว่าน้าสั่นและครอบครัวชอบดูหนัง แถมมี collection เป็นพันเรื่อง
วันหลังเราจะได้มีเรื่องอื่นคุยกันแระ อิอิ น้าดูหนังแนวไหนครับ

แนวนอน หรือ แนวตั้ง?
12-10-2007, 16:07
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
"หวาดฝัน"

๐มรานควานจึ่งเพิดเพ้ย........................ความฝัน
มล่านหลอนทุรนดัน............................พล่านดิ้น
ทั้งล้อมหว่านแพร่พันธ์.........................ทะยานอยาก วัตถุ
ยุแหย่กระดกลิ้น.................................บ่ให้ง่ายงามฯ

๐ตามติดทุกย่างก้าว............................ชีวิต
จี้จ่อระดมพ่นพิษ................................แสบร้อน
หากบ่เร่งเค้นคิด................................ตามไต่ ไฟฝัน
ไฟฝ่อพลันถูกต้อน..............................ดิ่งห้วงอนธการฯ

๐เหตุไฉนต้องฉะนั้น............................ฝันเหวย
แดกดื่มชีพสังเวย...............................ใคร่ได้
งุ่นเงี่ยนง่านงอกเงย............................งุดง่วน นักหนา
บ้าร่าท่าข้าใกล้.................................อ่วมอ้วกขยาดเยินฯ
12-10-2007, 16:21
san Offline
สัน

pOoH Wrote:
san Wrote:แล้วก็จะมาเปิดหนังดูกันครับ (บ้าหนังกันทั้งบ้าน บ้านผมมีหนังอยู่ร่วมพันเรื่องครับ)

ปุ๊เพิ่งรู้ครับว่าน้าสั่นและครอบครัวชอบดูหนัง แถมมี collection เป็นพันเรื่อง
วันหลังเราจะได้มีเรื่องอื่นคุยกันแระ อิอิ น้าดูหนังแนวไหนครับ

แนวนอน หรือ แนวตั้ง?

มันต้องดูครับว่าดูกับใคร

ถ้าดูกับแฟนที่คบกันมานานมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็ แนวนอน(รีบนอนหลับให้ถืงเช้าเลย)

แต่ถ้าดูกับแฟนที่เพิ่งคบกันหมาดๆๆๆๆๆๆๆ ก็ แนวตั้ง (ตั้งใจดู..)

ถ้าคุยกันเรื่องหนัง งานนี้คุยกันทั้งชาติ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
12-10-2007, 16:30

Forum Jump: