Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยไปนังร้านอาหารตามต่างประเทศมั่งครับ อยากรู้ว่านักดนตรีที่นั่นเค้าเล่นกันยังไง
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ใครเคยไปนังร้านอาหารตามต่างประเทศมั่งครับ อยากรู้ว่านักดนตรีที่นั่นเค้าเล่นกันยังไง
(02-01-2009, 17:55)poPPie Wrote: เคยพาลูกทัวร์ไปที่ มะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์ ซึ่งกลางคืนคณะของเราจะต้องไปดูโชว์
และรับประทานอาหารเย็น ก็ได้เห็นนักดนตรีพื้นเมืองของเค้าเล่นเพลงสากล และมีแดนซ์เซอร์
นุ่งที่เป็นเชือกฟางออกมาเต้นระบำ ดูๆไป ก็เริ่มมองและสังเกตุ ว่าเจ้ามือกีต้าร์เค้าใช้กีต้าร์ยี่ห้อ
อะไรก็ไม่รู้ ผมหาสัญชาติกีต้าร์ไม่เจอ แต่ .... เอ๊ ! เสียงออกมาดีจัง ทั้งสนุกและเร้าใจ แนวเพลงที่
เล่นจะเป็น แนวฟรามิงโก้ มือโซโล่ก็เล่นได้มันส์มาก

พอคณะของผมรับประทานอาหารกันเสร็จ ผมก็เข้าไปคุยและ ขอยืมกีต้าร์เค้ามาดูและลองเล่นกัน
นึกอุทานในใจ โอว...แม่มเอ๊ยย ทำไมพอมันมาอยู่ในมือเรานี่ เสียงมันห่วยแตกหยั่งงี้ว๊ะ ! แอคชั่น
ก็สูง สมองสั่งงานทันทีว่า โอ้โหวว...นี่ มันยังเล่นออกมาได้ยังไงถึงได้ ไพเราะขนาดนี้ ทำให้ผมคิดถึงกีตาร์
ของผมเลย สิ่งนึงที่เรารู้สึกได้ เรามีของที่ดีกว่าเค้ามากๆ แต่ ไม่จำเป็นเสมอไป ว่าสิ่งที่ดีกว่านั้น
เราไม่สามารถ นำเสนอ หรือ ขับกล่อม ออกมาได้ซัก ครึ่งนึง ของเค้าเลย พับผ่าสิ ! Cool

อธิบายได้เห็นภาพดีจริงๆ
กีตาร์ไม่ดีเท่าใดในสายตาเราแต่เค้าเล่นออกมาได้อย่างไพเราะ
ต้องคิดแล้วล่ะว่า
เราโชคดีกว่าเค้าเป็นไหนๆ ดังนั้น ต้องใช้ประโยชน์ให้คุ้มค่าขึ้นอีก
ปีนี้เป็นต้นไป...ผมกำลังจะเริ่มใช้ให้คุ้มกว่าที่เป็นอยู่แล้วครับ
ปีที่ผ่านมา...เมื่อตัวเองยังไม่สามารถนำเสนอได้ ผมจึงเปิดโอกาสให้สมาชิกบ้านสีฟ้านำเสนอให้ผมฟังก่อนไง
ขอบคุณน้าปี้ที่เล่าเรื่องนี้ให้ฟังครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
04-01-2009, 16:02
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: