Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
furch guitar
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: furch guitar
(16-12-2008, 12:14)Grid.. Wrote:
(15-12-2008, 15:28)passion Wrote: น้า น้า กีต้าร์furch นอกจาก yellow แล้วมีที่ไหนขายอีกบ้างครับ ถ้าไม่มีพอจะแนะนฺ แถวแถวใกล้บ้านเรามึมั้ยครับ hongkong singapore

ในบ้านเรามีขายที่ yellowmama ที่เดียวครับ..

ส่วนตัวแทนจำหน่ายที่อื่นผมไม่ทราบ..

เอาเท่าที่ผมรู้ละกันนะครับ..
ก่อนที่ yellowmama จะสั่ง furch เข้ามาขายอย่างเป็นทางการนั้น..

พี่แตง(เจ้าของร้าน) ได้สั่ง furch S20 ซึ่งเป็นรุ่นเล็กที่สุดที่มีขายในตอนนั้นเข้ามาลอง (ทรง jumbo- solid cedar top + laminate mahogny back&sides)
ตอนนั้นร้าน yellowmama ยังตั้งอยู่ชั้นบนของร้านติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์ TAG ตรงรัชดาเลยครับ.. หลังจากที่ย้ายมาจาก อานนท์

ขวัญ jazzymetal เคยรับเจ้าตัวนี้มาอุปการะช่วงนึง.. ปัจจุบันเจ้าตัวนี้ไปอยู่ที่ สมาชิกในเว็บเราครับ ชื่อ tonnampai

และผมเองเคยได้ลองเล่นเจ้าตัวนี้มาแล้วครับ ต้องบอกว่าเสียงดีมาก จึงไม่แปลกใจเลยที่ทาง yellowmama ตัดสินใจเป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

ล๊อตแรกที่นำเข้ามาขายได้แก่
G-21 (grand auditorium / solid cedar top + laminate rosewood back&sides)
G-22 CM (grand auditorium / solid cedar top + solid mahogany back& laminate mahoganysides) รุ่นนี้พี่นก ชีพชนก ศรียามาตย์ ใช้อยู่ครับ
G-22 SR (grand auditorium / solid spruce top + solid rosewood back& laminate rosewood sides)

lส่วนรุ่น all solid นั้นจะเริ่มตั้งแต่ series 23 ขึ้นไปครับ..

ตอนนั้นต้องปรบมือให้กับ yellowmama ดังๆเลยครับที่นำเข้ากีต้าร์ดีๆราคาไม่สูง เพราะตอนนั้น มีหลายๆศิลปินเลือก Furch ไปใช้ทั้งใน studio และ liveครับ..

เช่น
- ธีร์ ไชยเดช (G25SR / all solid - spruce top + rosewood back&sides)
- Bodyslam (S23CR super jumbo / all solid - cedar top + rosewood back&sides)
-Big ASS , maldi , ชีพชนก ศรียามาตย์ , บอม สินเจริญ ครับ..

รอพี่ 1 ej_sing มาให้ข้อมูลอย่างละเอียดอีกทีนะครับ..

หนอนแน่นปึ๊ก... !!!!! Big Grin

จริง ๆ ผมโพสความเห็นที่ 1 เลยนะครับ แต่มันหายไปไหนไม่รู้ สงสัย error

ผมโพสว่า " อยากทราบเหตุผลที่ต้องซื้อต่างประเทศ เช่น ราคา คุณภาพ หรือไม่มี stock ครับ ?"
16-12-2008, 16:18
Find Like Post Reply
passion Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ที่จะต้องหาจากใกล้ใกล้เพราะว่า ปีใหม่จะพาครอบครัวไปเที่ยวอยู่แล้ว แล้วผมเคยติดต่อที่yellowแล้วทางร้านบอกว่าขอดูก่อน ยังไม่แน่นอนครับ อาจจะรอดูเศรษฐกิจ ครับน้าหน่ม
17-12-2008, 10:22
djtar Offline
Senior member

ล่าสุดเห็น โมเดิร์นด็อก ก็ใช้อีกวงนึงแล้วครับ รู้สึกว่าจะเป็น OM แต่ไม่แน่ใจรุ่นครับ
17-12-2008, 10:31
ej_sing Offline
Member

พี่ป๊อดใช้ Furch OM32 ติด LR.BAGGS รุ่น RTSII ครับ
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
17-12-2008, 10:52
Website Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
อุ๊ย.... พี่ป๊อดเลียนแบบผม
17-12-2008, 10:58
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(17-12-2008, 10:58)Maow Wrote: อุ๊ย.... พี่ป๊อดเลียนแบบผม

ของน้า Maow หย่ายยย กว่า... Big Grin

อิ ๆ
18-12-2008, 03:37
tonnam_pai Offline
Member

สวัสดีครับพี่ๆในเวป ผมไม่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเวปนานมากทีเดียวเพราะช่วงนี้หันหน้าไปทำรายการทีวีเกี่ยวกับการท่องเที่ยว ประมาณว่ารับจ้างเที่ยวทั่วประเทศไทยนะครับ พูดถึงfurch รุ่น s20ที่ผมมี ที่ซื้อต่อมาจากขวัญต้องยอมรับว่าเสียงสุดยอดมากครับราคาไม่เกิน 3หมื่น ยิ่งเล่นopen (พอเล่นได้เเบบงู ๆปลา) เสียงไพเราะเหนือคำบรรยายทีเดียวครับ เเละผมเคยเล่นในตระกูล s ราคาประมาณ 5 หมื่นกว่าของรุ่นพี่ ประทับใจมากครับ คิดในใจถ้ามีตังค์ก็จะพยายามถอยมาอีกสักตัวครับ ช่วงนี้เศรษฐิกิจไม่ดีจริงๆ เพิ่งปล่อยกีตาร์สุดรักไปอีกตัว epiphone joe pass กลัวว่าถ้าเหตุการณืไม่ดีขึ้น furch ตัวนี้อาจจะกระเด็นไปอยู่ในอ้อมกอดคนอื่น เเน่นอนครับ ถ้าถึงวันนั้นผมจะลงประกาศในเวปนี้เป็นที่เเรกนะครับ
04-01-2009, 00:08
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
พี่ต้นหายไปนานเลย.. คิดถึงจังครับ.. ว่างๆเอารูปถ่ายมาลงให้ชมบ้างนะครับ.. ในบ้านฟ้าเรามีสมาชิกที่ชอบถ่ายภาพเยอะเลยครับพี่ต้น..

ปล.สวัสดีปีใหม่ครับ.. Big Grin
04-01-2009, 02:25
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: