Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
(15-12-2008, 10:29)Therock Wrote:
(15-12-2008, 09:57)LittleNomad Wrote: อืมม... ถ้าพก "ดิ้ว" -บาตอง- ยืดหดไดแบบที่น้าpisitฯ ก็ดีครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าในแง่กฎหมาย - "ดิ้ว" มันนับเป็น "อาวุธ" หรือไม่
เพราะจำได้คลับคล้ายคลับคลายว่า อาจจัดอยู่ในข่ายที่ผิดกฎหมายพอ ๆ กับ "สนับมือ"

วานน้าป๋อ ทนายประจำบ้านช่วยค้นข้อกฎหมายหน่อยครับ
และผมลองจะถามพรรคพวกที่เป็นตำรวจให้อีกแรง...

ไหน ๆ น้าอ้วนเปิดมาพอดี...ผมขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ...

เมื่อวานซืนไปได้ยินมาว่า
"ตำรวจจะจับถ้าเอาไม้เบสบอลเหล็กติดไว้ในรถ
แต่ถ้าเป็นไม้เบสบอลที่ทำด้วยไม้ ตำรวจไม่จับ"

อันนี้จริงเท็จประการใดครับ

เรื่องนี้ไม่ทราบครับ... เพราะไม่เคยคิดจะพกดุ้นอะไรแบบนั้นไว้ในรถ...

น้าดอกเรอะ... ถ้าจะพกดุ้นแบบนั้น เปลี่ยนใจเถอะ มันเกะกะน่าเกลียด...Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
15-12-2008, 10:37
Website Find Like Post Reply
pisit5924 Offline
Member

RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
.. จะว่าไป หากตำรวจตั้งด่านตรวจ แล้วค้นในรถผมตอนนี้จะเจอในรถ.มีดพับ 2 เล่ม มีดใบตาย 3 เล่ม คมแฝก 1 อัน ( เพื่อนทำให้ ) ที่กระโปรงหลังจะพบ หน้าไม้เหล็ก 1 อัน .. เรื่องของเรื่องคือได้มาแล้วยังไม่ได้เอาออกไปเก็บครับ ....
15-12-2008, 10:52
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

.. จะว่าไป หากตำรวจตั้งด่านตรวจ แล้วค้นในรถผมตอนนี้จะเจอในรถ
- ที่โกนหนวดไฟฟ้า สีแดงส้ม ใบมีดทู่ ๆ 1 อัน - เอาไว้เขวี้ยงหัวโจรครับ
- แอลกอฮอล์และสำลี - เอาไว้ทาแผลตัวเองเวลาโดนโจรมันทำอะไรครับ
- แว่น rayban ทรง aviator สีดำ - เอาไว้ใส่ปิดตาตอนโดนโต๊ะข้าง ๆ ชก แล้วกลับบ้านมาเจอแม่ครับ

ค้นท้ายรถจะเจอ...
- ถังแก๊ส LPG ขนาด 78 litre ... เผื่อหนีโจรไปไกล ๆ แล้วกลับบ้านไม่ถูกจะเอามาจุดเป็น เตาแก๊ส ทอดไข่ดาว ประทังชีวิตครับ
- ไขควง เบอร์ใหญ่พอประมาณ เอาไว้ทำอะไรไม่รู้ ใส่ไว้ทำไมก็ไม่รู้ พ่อให้ใส่ ไม่อยากขัดใจพ่อครับ

Big GrinBig GrinBig Grin
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
15-12-2008, 11:13
pisit5924 Offline
Member

(15-12-2008, 11:13)Therock Wrote: .. จะว่าไป หากตำรวจตั้งด่านตรวจ แล้วค้นในรถผมตอนนี้จะเจอในรถ
- ที่โกนหนวดไฟฟ้า สีแดงส้ม ใบมีดทู่ ๆ 1 อัน - เอาไว้เขวี้ยงหัวโจรครับ
- แอลกอฮอล์และสำลี - เอาไว้ทาแผลตัวเองเวลาโดนโจรมันทำอะไรครับ
- แว่น rayban ทรง aviator สีดำ - เอาไว้ใส่ปิดตาตอนโดนโต๊ะข้าง ๆ ชก แล้วกลับบ้านมาเจอแม่ครับ

ค้นท้ายรถจะเจอ...
- ถังแก๊ส LPG ขนาด 78 litre ... เผื่อหนีโจรไปไกล ๆ แล้วกลับบ้านไม่ถูกจะเอามาจุดเป็น เตาแก๊ส ทอดไข่ดาว ประทังชีวิตครับ
- ไขควง เบอร์ใหญ่พอประมาณ เอาไว้ทำอะไรไม่รู้ ใส่ไว้ทำไมก็ไม่รู้ พ่อให้ใส่ ไม่อยากขัดใจพ่อครับ

15-12-2008, 11:20
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
หุ่นแบบนี้ ไม่ต้องพกอะไรหรอก
พกถุง(นอน)ก็พอ....กิ๊บ กิ้วววววว Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

15-12-2008, 11:23
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

(15-12-2008, 11:23)Labour Wrote: หุ่นแบบนี้ ไม่ต้องพกอะไรหรอก
พกถุง(นอน)ก็พอ....กิ๊บ กิ้วววววว Big Grin

สงสัยเพราะว่าไม่ได้พกถุง(นอน)...แน่เลยครับน้า

ไปโคราชเลยไม่ถึงเลย...

ถ่ายรูปรวม ก็ไม่ได้ถ่ายกับชาวบ้านเค้า เห็นแก่กินสลัดแท้ ๆ The Rock เอ้ยยย!!!!
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
15-12-2008, 11:29
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
น่ากลัวแทนพี่ๆ น้องๆที่ทำงานกลางคืนจริงๆ โดยเฉพาะสาวๆ บอบบาง ถ้าตังเหลือจะถอยลีมูซีนสักคันไว้คอยรับส่งน้องๆครับ อิอิ ...

ปล. วันนั้นผมทักพี่หนุ่มแล้วครับ ว่าอย่าไปต่อ ไม่ใช่ว่าห่วงนะครับ แต่กลัวคนแย่งกินแล้วจะไม่อิ่ม อิอิ...
ขอให้ปลอดภัยตลอดไปนะครับพี่
15-12-2008, 11:34
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ดีใจด้วยครับ ที่น้าหนุ่มปลอดภัย ไม่งั้นเว็บเราคงเหงาหงอย...นึกถึงคำที่น้า lexๆๆ ทักว่า
"พี่หนุ่ม..ผมว่าพี่หนุ่มกลับบ้านดีกว่า วันนี้อย่าไปเลย" แต่น้าหนุ่มจะฟังก็แต่จิ้งจกทักเท่านั้นล่ะคร๊าบบบ
ไอ้กระผมก็อยากตามไปด้วยใจจะขาด แต่กลัวจะไม่ได้พูดกับแฟนอีกเป็นเดือน เลยจำต้องแยกย้าย

ผมขับรถก็เคยโดนเหมือนกันครับ เคยขับรถเข้าซอยบ้าน สังเกตเห็นผู้ชายเดินเซๆเหมือนคนเมา
เราก็ไม่ได้คิดอะไรขับผ่านไป ได้ยินเสียงอะไรมากระแทกรถเฉี่ยวๆ มองกระจกหลังเห็นเขาค่อยๆล้มลง
เลยจอดรถไปดูว่าเขาเป็นอะไร ทำไมถึงล้ม (วิญญาณพลเมืองดีเข้าสิง)

เขาลุกขึ้นโวยวายหาว่าผมขับรถไปเฉี่ยวเขา ทำให้เขาล้มลง
และแว่นตาหล่นกระแทกพื้น ขาแว่นตาหักเสียหาย เขาให้ผมจ่ายค่าแว่น สองพันบาท ไม่งั้นจะแจ้งตำรวจ

ผมอึ้งเลย..ตอนขับรถผ่าน เขาเดินห่างรถเกือบเมตร จะไปชนได้อย่างไร

ไม่เป็นไร รถผมมีประกัน เลยบอกว่ารอแป๊บนึงจะโทรเรียกประกัน เผื่อพี่มีบาดแผลอะไรจะได้ชดใช้ให้
เขาโวยวายไม่ยอมให้เรียกประกัน ต้องการเงินสองพันแล้วจบ ไม่งั้นจะเรียกพวกที่บ้านมาคุย แล้วชี้มือไปที่บ้านฝั่งตรงข้าม

ผมหยิบแว่นเขามาดู เป็นแว่นแบบที่ขายข้างถนน (ดูจากพลาสติกตรงแป้นจมูกเป็นพลาสติกอ่อนและไม่เรียบเนียน)
ผมบอกเขาว่ามีเงินติดตัวแค่สองร้อย ถ้าจะเอาสองพันต้องรอประกัน อาจได้มากกว่าสองพันก็ได้

เขาหยิบเงินสองร้อยเข้ากระเป๋าแล้วเดินจากไป บ่นอุบอิบ

ผมกลับไปที่รถ แฟนผมนั่งรออยู่ในรถถามว่ามีเรื่องอะไรหรือเปล่า
ตะกี้นี้เห็นเขามองมาที่รถแล้วล้มใส่ ดูเหมือนจงใจให้เหมือนกับว่ารถไปชนเขา
ผมมองไปที่กระจกหลัง เขาเดินไปทางอื่น ไม่ได้เดินเข้าบ้านที่เขาอ้างว่าเป็นบ้านของตัวเอง
จะตามไปเอาตังค์คืนก็เท่านั้น ผิดพลั้งค่ายาอาจแพงกว่าสองร้อย...ดีนะไม่ให้ไปมากกว่านี้
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

15-12-2008, 11:55
LittleNomad Offline
un-assignment

(15-12-2008, 11:33)ยอดเยี่ยม69 Wrote: กรุงเทพว่าไม่ค่อยปลอดภัยแล้วนะ นี่ขนาดอยู่หนามแดงยังเป็นอย่างนี้
ถ้าเป็นหนามหลวงก็ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเลิกไปหนามหลวงหลายปีแล้ว...

...เรื่องนี้ น้ายอดเยี่ยมฯ พูดความจริงครับ
เพราะน้าฯ สารภาพกับผมเองว่า ตอนนี้เปลี่ยนจุดหมายไป "สวนลุมฯ" แล้ว...Big Grin

(15-12-2008, 11:33)ยอดเยี่ยม69 Wrote: ...ดัดแปลงด้านหัวกีตาร์ของน้าหนุ่มให้สามารถติดมีดได้ คล้ายๆติดมีดปลายปืน
พอเข้ามาใกล้ๆระยะประชิดตัวก็แทงแม่ง....เลย

หรือดัดแปลงใข่ 2 ใบ ที่ใช้เล่นเป็นเพอร์คัสชั่นให้เป็นระเบิดลูกปิงปอง
เหมือนที่พวกการ์ดฯใช้ระเบิดแขนขาตัวเอง...

อืมมม.... ไอเดียดีมาก ๆ ครับ...

เรื่องมีดดาบปลายปืน ผมพอมีให้น้ากะทะฯ หยิบยืมไปใชัดัดแปลงได้...

แต่ดัดแปลงไข่ 2 ใบ! นี่ค่อนข้างลำบากสักหน่อย...
ผมว่าเปลี่ยนไปใช้ M79 แบบพวกผีสาวกหน้าเหลี่ยม ดีกว่าไหม?
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
15-12-2008, 12:12
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Big Grin....นึกๆอีกที
น้าหนุ่มสำรวจรึยังครับ
ว่ามีอะไรหล่นหายไปบ้างรึป่าวครับ
เช่น แบ๊งค์พัน หรือ Fx เป็นต้น...
????
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
15-12-2008, 12:22

Forum Jump: