Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานนี้ อิ่มหู อิ่มท้อง อิ่มมิตรภาพ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: งานนี้ อิ่มหู อิ่มท้อง อิ่มมิตรภาพ
lekleklek Wrote:เมื่อวานสนุกดีครับ ผมนึกว่ามางานรวมดาวตลกครับ
สาดมุกกันเกลื่อนบ้านจริงๆครับ

อ้าว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่รู้หรอครับ น้าๆเค้าเป็นตลกเก่ากันมาก่อน

โดยเฉพาะน้าหนุ่มกะทะนี่ เป็นลิเก มาตั้งแต่เด็ก สังเกตที่อุ้งมือได้ครับ และตอนนี้ก็กำลังฝึกลำตัดอยู่อีกด้วย...
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
08-10-2007, 12:33
Find Like Post Reply
folkenman Offline
Member

Likes Given: 1
RE: งานนี้ อิ่มหู อิ่มท้อง อิ่มมิตรภาพ
555

7 ตค. 50 เป็นวันที่ผมมีความสุขมากอีกวันหนึ่งในรอบปีนี้

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณพี่แดง พี่ป๋อ ประทับใจกับการต้อนรับเป็นอย่างดี เป็นกันเองมาก บรรยากาศเหมือนพี่น้องไม่ได้เจอกันมาแรมปีแล้วมาพบกัน Happy มากครับ

ส่วนตะโก้ผมได้นำไปฝากฮูหยินผมด้วย เพื่อการันตีว่ามา Meeting กันจริง 555 ฮูหยินผมบอกว่า อร่อยมาก ๆ เสียดายติดมือกลับไปกล่องเดียว

ขอบคุณน้ากฤษณ์ที่นำ Martin D42 KOA มาให้ลอง และพี่น้อง ผองเพื่อนที่ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กัน เสียดายที่ได้ได้แจมกีต้าร์เล่นกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ เพราะต้องกลับไปซ้อมบาสเกตบอล จะแข่งวันอังคารที่จะถึงขอรับเลยต้องขอตัวกลับก่อน

555

ไว้เจอกันใหม่ตอน Meeting ใหญ๋ ตอนต้นเดือน พย. นะครับ
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
08-10-2007, 12:50
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ไปงานนี้แล้วประทับใจในความสนิทสนมและความเป็นกันเองของทุกท่านที่มาร่วมงาน
บางคนก็นั่งรถมาทั้งคืนอย่างคุณหมอ Edo แล้วก็รีบกลับไปทำงานต่อ แก้งก์โคราชก็มากันทั้ง
ชุด นอกจากนั้นก็มีมาทั้งจากสระบุรี ชลบุรี ฯลฯ ผมปลื้มใจแทนเจ้าภาพจริงฯเลยครับ

ยอดฝีมือก็มีผัดเปลี่ยนกันมาตั้งแต่เช้ายันดึก บางท่านผมก็ไม่รู้จักแต่บอกใด้เลยว่าถ้าท่านเหล่านี้
ไปร่วมงานมีตติ้งครั้งแรกของพวกเราละก้อ เราจะใด้ชมและฟังมืออาคูสติกระดับสุดยอดของประเทศ
ที่ไม่เคยรวมตัวที่ใหนมาก่อนอย่างแน่นอนครับ
08-10-2007, 14:27
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

...เฮ้อ.....ฟังแล้วน่าสนุกนิ.....เด๋วคน ตจว.หาเรื่องไปเที่ยวบ้างดีก่า......

Attached Files Image(s)

08-10-2007, 14:47
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ต้องแสดงความยินดีกับ ความเป็นคนรักอคูสติกของชาวเราครับ ที่เป็นจุดรวมให้มาได้รู้จักและทำกิจกรรมร่วมกันครับ หลังจากที่ผมจบจากมหาวิทยาลัยแล้วมากว่า 18 ปี ผมก็เพิ่งได้เจอเพื่อนทั้งหลายเหล่านี้ครับ มีความสุขมากครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
08-10-2007, 15:01
แป๊ะYn7/11 Offline
Junior member
**

สมาชิกใหม่เมื่อคืนนี้ครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ป๋อพี่แดง ครอบครัวที่แสนอบอุ่น รวมถึงน้าตู่ น้ารอน ศรันย์ ปุ๊ มาโนช ขอบคุณkarn ที่ให้โอกาสเราได้รู้จักกับครอบครัวที่แสนอบอุ่นเช่นนี้ รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆอีกหลายคนที่ผมยังไม่รู้จัก ผมกลับบ้านอย่างมีความสุขกับมิตรภาพที่ได้รับ กับกีตาร์หลายตัวอันหาค่ามิได้ของพี่ป๋อและอีกหลายท่านที่ผมได้เล่นซึ่งไม่รู้ว่าชาตินี้ผมจะได้มีโอกาสเล่นหรือเปล่า ผมคงบรรยายไม่หมดกับความสุขที่ได้รับและผมหวังว่าในโอกาสต่อไปผมคงได้ไปร่วมงานแบบนี้ ขอบคุณครับ
08-10-2007, 15:12
kitalica Away
Senior member

แสนเสียดายที่ไม่ได้ไป ยังไงให้รีบโชวร์รูปที่ถ่ายไว้ด้วยครับ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
08-10-2007, 15:23
LittleNomad Offline
un-assignment

ครับ...มาขอบคุณเจ้าบ้าน ด้วยความซาบซึ้ง และไม่เคยคิดมาก่อนว่าประเทศนี้จะมีใครสักคน อาจหาญเปิดบ้านต้อนรับ 'คนแปลกหน้า' เช่นนี้ พร้อมกับเป็นศูนย์กลางประสานมิตรสัมพันธ์ ซึ่งบอกได้ว่านับเนื่องเป็นมิตรสหายได้ทุกคน...

อย่างคุณ-แป๊ะYn7/11 ว่าไว้นั่นแหละครับ... ผมไม่เคยคิดฝันมาก่อน ว่าจะได้มีโอกาสเห็นการชุมนุม ของคนรักกีต้าร์ และกีต้าร์ระดับทำเนียบ อย่างเมื่อคืน...

ขอบคุณเจ้าบ้านและครอบครัว แล้วก็เพื่อนใหม่ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่น...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
08-10-2007, 15:29
Website Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เสียดายอย่างยิ่งที่ไม่สามารถคุยกับเพื่อนๆพี่ๆน้าๆได้ครบ
เสียดาย......เสียดาย..........
ที่ต้องรีบกลับในขณะน้าLittleNomadเพิ่งมา
ยังสนทนาได้ไม่ครบใจความที่อยากเอื้อนเอ่ย
เสียดาย.................
08-10-2007, 15:43
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
เมื่อคืนมีไรกันครับ!!! แต่จริงๆผมไม่รู้สึกตัวตั้งแต่ 6 โมงเย็นละ แต่นั่งตาลอย และพอพูดคุยรู้เรื่องเป็นบางคำน่ะ 555
เฮ้อ...เห็นแล้วทั้งอิ่มท้อง อิ่มใจ

นั่งมองเพลินๆ...ไปก็เห็นอะไรบางอย่าง

พี่ป๋อ...เดินรับแขก จัดสถานที่ ถ่ายรูป หัวหมุน
พี่แดง+น้องปิ๊ง..เดินเสิร์ฟอาหาร ดูแลความสะดวก เหงื่อโชก
พี่กฤษณ์..เดินหิ้วกีต้าร์ให้ทุกคนลอง ยกเอง เปิดเอง...แถมเช็ดเองอีกด้วย
น้า Poppie และเพื่อนๆ เล่น+ร้องเพลง กล่อมเพื่อนทั้งวันทั้งคืน
ป้าอีเธ่อร์ ทั้งร้อง ทั้งเสิร์ฟ และ สาวสวยอีกหนึ่งคน..ทั้งเสิร์ฟ ทั้งเก็บของ..
น้าเล็ก...ก็อุตส่าห์หอบหิ้วครอบครัวมาด้วย (พร้อมวิสกี้ ที่น้าดื่มไม่ทันผม)

แต่...ทุกคน หน้ามีแต่รอยยิ้มที่บ่งบอกว่า ปลื้มและมีความสุข(แบบเหนื่อยๆ)
น้าๆ ป้าๆ แต่ละคน ก็ทักทายพูดคุยกันเหมือนคนรู้จักกันมาหลายปี.....แปลก แต่ ดีจัง

ความสุขที่นั่น ไม่มีส่วนไหนขาดตกบกพร่อง มีแต่เกินจนล้น ครับ
(This post was last modified: 08-10-2007, 16:34 by Tai Labour.)
08-10-2007, 15:59
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: