Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
เท่าที่เห็น เท่าที่นึกได้
Webmaster ยิ้มรับความสุขของเพื่อนสมาชิกและความสำเร็จในการจัดงาน มือคีย์บอร์ดรับเชิญของวง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
pood ประธานในการจัดงาน แม้จะไม่ยอมร้องเพลงตามคำเชิญ แต่ท่าเต้นรูดต้นปาล์ม ก็เป็นที่ประทับใจแก่ผู้พบเห็นมิรู้ลืม
nufilmka รับหน้าที่หนักตลอดทั้งงาน ไม่ว่าจะขาย Pick เสื้อ ทำหน้าที่พิธีกร นักร้องนำ Dancer สวยเริด เชิดไม่หยิ่ง
กีต้าร์เก่า ย้ำกับผมในงานว่า อยากให้บ้านสีฟ้าก้าวไปอย่างช้าๆแต่มั่นคง
LittleNomad คราวนี้ไม่ขึ้นเวทีร้องเล่น แต่น่าจะมีความสุขกว่าเพราะได้เผาน้าแป้ง (กีต้าร์เก่า) บนเวที
dejemerry ไม่รู้ไปดกเหล้าเวลาใด กลับบ้านมาลูกสาวบ่นว่าวันนี้แม่เมา แต่ไม่เคยลืมที่จะกินกินกินตลอดงาน
pinkuitarz รับหน้าที่ผู้ช่วยถ่ายภาพ ขายเสื้อ มือคีย์บอร์ดวงแก๊งสาวซ่าส์ และหัวหน้าวง นักร้องนำและมือกีตาร์ของ Blue Ribbon Band
silapin ไม่รู้วิ่งวุ่นทำอะไรบ้าง เพราะพ่อมัวแต่ไปทำอย่างอื่นเลยไม่เห็น มาดูอีกทีก็หลับไหลไปบนเบาะในร้านแล้ว
Ether ช่วยถ่ายภาพสวยๆเก็บรายละเอียดในงาน มือกีตาร์ของวงแก๊งสาวซ่าส์
Nit gt ควบคุมระบบเสียงในงานที่ทำให้ทุกๆคนประทับใจ นึกว่าจะได้ฟังเสียงร้องบนเวทีซะแล้ว
katayoot ปล่อยมุขน้อยมาก ไม่รู้จะหวงเก็บไว้ทำไม
noo_koong เดาว่าลูกสาวในท้องคงหลับตานอนฟังดนตรีอย่างสบายใจ
วีรวิทย์ คุยดื่มคุยดื่มทั้งคืน แต่ก็ยังเล่น ไวโอลิน ไปได้ตลอดรอดฝั่ง วง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
Labour มือกลองบรองโก้รับเชิญของวง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
karn หลังจากถูกน้าบูเบี้ยว ก็ไม่ถอดใจที่จะร่วมแสดงบนเวทีกับหวานใจกันตามลำพัง ใช้ Martin D41 ที่ให้เสียงเบสทั้งลึกทั้งนุ่ม เป็นอย่างไรนั้น ให้มาฟังกีตาร์ตัวนี้เป็นแบบอย่างได้เลย
tuta เสียงร้องสะกดคนฟังให้เหลียวมองและเคลิ้มไปกับบทเพลง ใกล้ถึงวันวิวาห์แล้วทำไมยิ่งวันยิ่งเสียงดีแฮะ
MayDay ไม่ได้ขึ้นเล่นหรือร้องแต่ก็กล่าวความในใจบนเวที ก็ยังดี
Paiman สนุกกับการดื่มและเจรจากับเพื่อนๆมากกว่าเล่นเบสบนเวที นึกว่าจะยกมาทั้งวงก๊วนวันเสาร์
จอย กลัวสามีกลับบ้านไม่ถูกเลยต้องมารับ
Lekleklek ช่วยประสานงานทั่วไปจนหยดสุดท้ายเช่นกัน ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยกับเหตุการณ์หลังจากงานเลิก สิ้นกระแสเสียงของน้า Lekleklek ที่พูดกับผมว่า เดี๋ยวผมจะเลื่อนรถของผมมาเทียบเพื่อช่วยขนเครื่องดนตรีกลับบ้านเต่า เท่านั้นแหละ เสียงโครมก็ดังขึ้น รถที่จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามร้านที่จัดงาน ออกไปดูปรากฏว่า ถูกชนบริเวณฝากระโปรงหน้า บุบสลายไปพร้อมกับใจของน้า Lekleklek คนชนอาจตกใจเมาสุดขีดขับรถไปไม่ได้ลงมาดู แต่แล้วก็เคลียร์กันได้ เพราะคนกันเองนี่แหละ
korkai ขนอุปกรณ์ดนตรีหลากหลายชนิดเต็มคันรถกระบะของน้าสัน มาช่วยเสริมทัพในงาน แต่ทำหน้าทีหลักในตำแหน่งมือเบสเจ้าประจำ ต้องขอบคุณเป็นอย่างมากมาย มือเบสรับเชิญของวง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
Rham ขนาดถูกฉุดขึ้นไปบนเวทียังไม่ยอมเล่น หรือร้อง สงสัยจะกลัวน้ำแข็งละลายเร็ว
Amin ครั้งนี้ขอนั่งฟังเพื่อนๆร้องเล่นดีกว่า
โซเฟีย นักฟังดนตรีที่มาราธอนที่สุดคนหนึ่งเช่นเดียวกับหวานใจ Amin
Phoenix Blue ครั้งนี้ร่วมร้องเพลงได้อย่างไพเราะ ไม่เคอะเขิน
Tingnal หลายตำแหน่ง ทั้งร้องประสานเสียง เบส กีตาร์ บรองโก้ นักร้องประสานเสียงรับเชิญของวง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
ปรีชา ช่วยดูแล Sound ในงาน ก่อนที่จะทนไม่ไหว แล้วหยิบกีตาร์ไฟฟ้าออกมาโซโล่ส่งสำเนียงคุยกันบนเวที
Kitja มาคนเดียว แต่เล่นและร้องคุ้ม นึกว่าจะยอมขาย Martin ตัวที่เอามาเล่นโชว์ซะอีก
poPPie เล่นดนตรีเกือบทุกชิ้นบนเวที ยกเว้นเขย่าไข่ที่คงเบื่อแล้ว และไวโอลินที่ยังสีไม่เป็น ไม่งั้น....โอว...ไม่อยากคิดเลย มือกีตาร์โซโล่รับเชิญของวง Blue Ribbon ขอขอบคุณ
san กุลีตัวจริงเสียงจริงในการจัดงานในครั้งนี้ สู้จนหยดสุดท้าย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะความเหนื่อยในการเตรียมจัดงาน หรือเพราะว่าหวานใจไม่ได้มาด้วย เลยสังเกตเห็นอาการอิดโรย และหายออกไปจากงานในช่วงเลยเที่ยงคืน สงสัยออกไปจับกะเทยแถวๆนั้น ก่อนกลับเข้ามาขนเครื่องดนตรีไปบ้านน้าเก๋ Korkai ว่าไง...เข็ดหรือยัง..ครั้งหน้าจะช่วยจัดงานอีกไหม?ไฟมอด...ยังไงก็ต้องขอบคุณเป็นพิเศษที่ช่วยด้านแรงงาน มันสมอง และทำหน้าที่มือกลองได้เป็นอย่างดีเยี่ยมให้แก่ Blue Ribbon ขอขอบคุณ
Therock พิธีกรคู่กับหนูฟิล์ม ด้วยเพราะโทรศัพท์เข้ามาตลอด ผมเลยต้องตามตัวอยู่เรื่อยๆเพื่อมาเป็นพิธีกรบนเวทีต่อไป
love666 พิธีกรอีกคนหนึ่งของงาน ทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยม
hui jung loey นักดนตรีรับเชิญของ Blue Ribbon Band ขอขอบคุณ ได้ข่าวว่างานนี้เมาแล้ว ปล่อยท่าเต้นน่ารักๆ เสียดายไม่ได้เห็น
dear709 เข้าใจว่าเป็นน้องใหม่ร้องเปิดงานเป็นคนแรก ร้องได้ดีหนักแน่นและมั่นใจไม่หวาดหวั่นแม้คนมามาก
ก่อเขต มาร่วมงานกันทั้งครอบครัว ส่งน้องกีตาร์ ลูกชายรูปหล่อ มาร่วมแจมเล่นกลอง หลายคนแปลกใจว่าสำเนียงตีกลองเหนือชั้นเอาเรื่อง ผมไม่ได้บอกไปว่าน้องกีตาร์เค้ามืออาชีพเล่นอยู่อยู่ในวงคาราวานน้อยครับ
moowan นั่งฟังเพลงซะไกลเลย ยังเขินอายไม่กล้าขึ้นเวที ครั้งหน้าคงมีเพลงแต่งให้บ้านสีฟ้าโดยเฉพาะ
ยอดเยี่ยม69 ช่วยหลายหน้าที่เช่นกัน รวมทั้งถ่าย DVD ให้ผมด้วย ขอขอบคุณ ได้ร้องเพลงเล่นดนตรีไปพอประมาณ นึกว่าจะอาย
BENZene1984 แอบเห็นรอยยิ้มปากถึงหูเมื่อหวานใจออกไปร้องประสานเสียงและเต้นบนเวทีกับหนูฟิล์ม คงภูมิใจว่าแฟนเราน่ารักสุดๆ
Vintage series ช่วยขายบัตร ขายเสื้อ ขายปิ๊ก ขายหน้าตาและท่าเต้น นับว่าเป็นสาวซ่าส์กำลังสำคัญของบ้านสีฟ้า
pOoH ขึ้นไปร้องเล่นบนเวทีด้วยจิตและวิญญาณ เนื้อร้องลืมไว้ที่บ้าน แต่ปฏิภาณเหนือชั้นกันอยู่แล้ว
aMz คงไม่มีมือกลองสาวใดในบ้านสีฟ้ามาเทียบรัศมีเธอได้ เพราะเธอมากความสามารถจนผู้ปกครองต้องเข้ามาร่วมงานและสังเกตการณ์
Call เสียงร้องและลีลาการเล่นกีตาร์ จัดว่าได้มาตรฐานลงตัวทุกครั้งที่แสดงบนเวที
Folkenman คงเอกลักษณ์ความเป็น Acoustic ให้แก่บ้านสีฟ้าได้อย่างเชิดหน้าชูตา
โฟล์คน้อย มาไวไปไว แต่ก็ร่วมเล่นดนตรีไปหลายเพลง เสียดายที่ต้องรีบกลับไปซักเสื้อผ้ากองใหญ่ที่บ้าน ไม่งั้นคงได้เห็นท่าเต้นหลุดโลกในจังหวะชะชะช่า
Puech ไม่เคยผิดหวังทั้งเสียงร้องฝีมือกีตาร์และนิ้วไหวยังกะไม่ได้จับคอร์ดใดๆ (ตามคำบอกเล่าเข้าหูผมโดยคุณหมอ Mayday)
Golf ขึ้นโชว์บนเวทีทั้งร้องและเล่นได้ไพเราะ หลังจากนั้นลงจากเวทีมีความสุขจนเมามายไม่รู้ว่าทำอะไรไปบ้าง
บุญฤทธิ์ แม้ยังไม่ได้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิก แต่ก็พาครอบครัวมาร่วมงาน ได้ใจจริงๆเลย
หม่วย เจ้าของร้านขายผลิตภัณฑ์เสริมสวย ย่านสำโรง หวานใจคุณบุญฤทธิ์ เห็นป้าแดงคอยต้อนรับพูดคุย คงไม่เหงานะ แต่รู้เลยว่าคงเซ็งกับการบริการอาหารของทางร้าน ต้องขออภัยแทนด้วย
เนื่องจากร้านนี้จัดงานให้เราเป็นงานเฉพาะกิจเพราะเค้าปิดปรับปรุงอยู่ครับ...อ้าวววว
นุ๊ค ลูกชายของคุณบุญฤทธิ์ มือกลองรุ่นเล็กที่ฝีมือเกินตัว ซึ่งน้าWEB คงกำลังคิดจะทาบทามให้มาเป็นตัวจริงรุ่นเล็กให้กับวงบ้านสีฟ้า
ลูกสาวของคุณบุญฤทธิ์ เป็นเพื่อนเล่นในงานให้กับน้องปั๊ง ป่านนี้คงแปลงร่างเป็นไปแล้ว
Jazzy Metal เสียดายที่ยังไม่ค่อยได้ออกลีลาพริ้วไหวบนปลายนิ้ว เล่นไปได้ไม่กี่เพลงเอง คนฟังอยากให้อาจารย์เล่นเยอะๆ
ลูกแกะ มาช่วยเล่นดนตรีหลายช่วง อ้อ..Sticker ชื่อน้าลูกแกะที่แปะอยู่บน Guild F50R ของผมยังแกะไม่ออกเลยครับ
ping ช่างภาพยอดฝีมือ นั่งดื่มก่อนไปแจมเพลงถนัดและไพเราะบนเวที
toto9 นั่งแอบๆข้างๆเวที ไม่รู้ว่ากลับไปตอนไหน
hotkoko มาแบบเงียบๆ แต่อยู่ฟังเพลงกันยาว
Roberto มาพร้อมกับความมันส์ เปลี่ยนบรรยากาศในงานบางช่วงให้กลายเป็นสนามสู้วัวกระทิง
dadtennis นั่งฟังเพลอย่างมีความสุข
วงมิชันนารี นำทีมโดยน้าเบิร์ด เพื่อนน้าKatayoot ขอขอบคุณที่สร้างความมันให้บ้านสีฟ้า แล้วเจอกันอีกที่บ้านเต่านะ
ej_sing บรรเลงบทเพลงที่แต่งเอง นานๆมาเจอกันทีมีทีเด็ดมาฝากเสมอ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 25-11-2008, 13:32 by povation.)
24-11-2008, 16:47
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
เพิ่มเติมจากของน้าป๋อนะครับ

น้า exodust กับ แฟน มานั่งฟังได้ซักแป๊ป ก็ต้องรีบกลับเนื่องจากทางบ้านโทรตาม....หลังจาก ยืนชะเง้ออยู่หน้างาน ชั่วโมงกว่า...

น่าเสียดายจริง ๆ ครับน้า...คราวหน้ามาใหม่นะครับ อุอุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
24-11-2008, 17:26
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ขอบคุณทุกท่านที่มา และมาไม่ได้แต่ส่งกำลังใจมา... Big Grin

ผมเมาไปหน่อย และช่วยเตรียมงานอะไรไม่ได้เลยครับ สำหรับงานนี้ ต้องขอบอกว่ายุ่งมาก ๆ ตั้งแต่ พฤหัส - ศุกร์ มีธุระหลายเรื่องจริง ๆ เอาไว้ชดเชยคราวหน้า meeting IV เร็ว ๆ นี้ละกันครับ....

เมา & ป่วน ไปหน่อยงานนี้ ไม่ว่ากันนะครับ Tongue
24-11-2008, 17:36
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(24-11-2008, 17:36)Katayoot Wrote: ขอบคุณทุกท่านที่มา และมาไม่ได้แต่ส่งกำลังใจมา... Big Grin

ผมเมาไปหน่อย และช่วยเตรียมงานอะไรไม่ได้เลยครับ สำหรับงานนี้ ต้องขอบอกว่ายุ่งมาก ๆ ตั้งแต่ พฤหัส - ศุกร์ มีธุระหลายเรื่องจริง ๆ เอาไว้ชดเชยคราวหน้า meeting IV เร็ว ๆ นี้ละกันครับ....

เมา & ป่วน ไปหน่อยงานนี้ ไม่ว่ากันนะครับ Tongue

ว่าครับ
I haven't got a clue.
24-11-2008, 17:49
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(24-11-2008, 17:49)BENZene1984 Wrote:
(24-11-2008, 17:36)Katayoot Wrote: ขอบคุณทุกท่านที่มา และมาไม่ได้แต่ส่งกำลังใจมา... Big Grin

ว่าครับ

ธ่อออ.... Sad ยังดีกว่าพวกเอา เริม เอ๊ยยยย หัด มาแพร่เชื้อ... เช๊อะ...
24-11-2008, 17:55
Moowan Offline
Member

สนุกมากเลยครับ เป็นครั้งแรกที่ผมได้ไปร่วม.. ทุกคนช่วยกันอย่างไม่รู้จักเหนื่อย..เห็นแล้วประทับใจครับ.. ครั้งนี้ผมยังเขินอยู่..ครั้งหน้าก็คงยังเขินเหมือนเดิมแหละครับ..ฮ่าๆๆ / Moowan
เกิดเป็นคนทั้งที ขอเป็นคนดีให้โลกจดจำ..ทำอะไรเพื่อแผ่นดินไทยบ้างหรือยัง..
24-11-2008, 18:02
MayDay Offline
Birdie Hunter

เสียดายที่บ้านอยู่ไกล เลยไปถึงดึก แล้วมีภารกิจแต่เช้า ก็เลยต้องรีบกลับก่อน Sad
เคยพลาดงาน meeting ไปแล้ว 2 ครั้ง ครั้งนี้เลยต้องไปให้ได้ หลงทางอยู่ครู่ใหญ่กว่าจะหาเจอ Tongue
แต่ก็ดีใจที่ได้พบเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งเก่าและใหม่ ทุกคนน่ารักและชอบในกีตาร์อคูสติกเหมือนกัน คุยกันถูกคอ และยังได้ฟังยอดฝีมือผลัดกันมาเล่นให้ฟังอีก ใครพลาดล่ะเสียดายแย่เลย Big Grin
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
24-11-2008, 18:59
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Meeting ครั้งใด หากผู้มาร่วมงานมีความสุขกลับไปก็นับว่า ความสุขเกิดจากความสามัคคี อย่างแท้จริง
[Image: 43217291rz6.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
24-11-2008, 19:56
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
(24-11-2008, 19:56)povation Wrote: Meeting ครั้งใด หากผู้มาร่วมงานมีความสุขกลับไปก็นับว่า ความสุขเกิดจากความสามัคคี อย่างแท้จริง
[Image: 43217291rz6.jpg]

คนไหนคือน้าโรเบิร์ตครับRolleyes
เหมือนกันยังกะแกะBig Grin
(This post was last modified: 24-11-2008, 20:49 by dear709.)
24-11-2008, 20:23
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
(24-11-2008, 07:14)nit gt Wrote: ฝาก น้าTingnal ขอบ คุณ น้า ปรีชา อีก ครั้ง ครับ .....

ขอ บอก ว่า ครั้ง นี้ มันส์ มาก ๆ ครับ...

น้านิดได้สิทธิ์นั้นทันทีเจ้ามะคะ Big Grin
(24-11-2008, 08:51)ลูกแกะ Wrote:
(24-11-2008, 08:47)dear709 Wrote: สนุกจริงๆครับ
คอนเฟิร์ม!!!!
(เลียนแบบหมอดูที่กะลังดัง)Tongue

ผมขอบคุณไม่ถูกเลยครับ
ทุกคนน่ารักทั้งนั้น

แต่ถ้ามีตติ้งครั้งนี้จะมีอะไรให้ตำหนิ
ก็จะขอบ่นนิดนึงว่า....ฝีมือการละเล่นของแต่ละท่านไม่น่ารักเลย
น่ากลัว!!!!

เห็นแล้วขนลุก.....นึกแล้วยังสยองไม่หาย Sad

บุญรักษาบ้านฟ้าคร้าบบบบบบบบ

ปล.ผมกะลังรอมีตติ้ง4 อย่างใจจดใจจ่อBig Grin

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
แต่ละคน ฝีไม้ลายมือ น่ากลัวมาก
นี่ถ้าผมเป็นหมอดู คงกล้าฟันธง

ถ้าทำได้ ....Rolleyes...ขอฟันมือเจ้ามะคะ...

(เอาเก็บเข้าหอเกียรติยศ ..โทษฐานเล่นเก่งๆกันทั้งนั้น) Big Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
(This post was last modified: 24-11-2008, 20:33 by Tingnal.)
24-11-2008, 20:27

Forum Jump: