Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ
Author Message
kakki Offline
Member

Likes Given: 0
ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ
กำลังจะตัดสินใจ ชื้อกีต้าร์ ในประกาศชื้อขายครับ ถ้าไม่ใด้เรียนรู้กับน้าน้า ในที่นี้ก็ คงหมดเงินไปมากกว่านี้ (ตอนนั้นไม่รู้เรื่องกีต้าร์ครับ หมดตังไปมาก ชือมาแพงขายถูก ขอบคุณ น้าน้าทุกท่านอีกครับครับ ) มีเวลาจะไปบ้าน เต่า ครับ ไปแน่ครับ ผมคงต้องกลืนน้ำลาย แล้ว กลืนน้ำลายอีกแน่เลย เพราะมีแต่กีต้าร์ เทพทั้งนั้น ครับ ฝากใว้ก่อน
12-11-2008, 09:34
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ
(12-11-2008, 09:34)kakki Wrote: กำลังจะตัดสินใจ ชื้อกีต้าร์ ในประกาศชื้อขายครับ ถ้าไม่ใด้เรียนรู้กับน้าน้า ในที่นี้ก็ คงหมดเงินไปมากกว่านี้ (ตอนนั้นไม่รู้เรื่องกีต้าร์ครับ หมดตังไปมาก ชือมาแพงขายถูก ขอบคุณ น้าน้าทุกท่านอีกครับครับ ) มีเวลาจะไปบ้าน เต่า ครับ ไปแน่ครับ ผมคงต้องกลืนน้ำลาย แล้ว กลืนน้ำลายอีกแน่เลย เพราะมีแต่กีต้าร์ เทพทั้งนั้น ครับ ฝากใว้ก่อน

ไม่ได้ขัดน้านะแต่ต้องมองหลายมุมครับ
มีอีกมุมนึงคือ "มุมกิเลส" มุมนี้เสียเงินมากมากกว่ามุมอื่นทั้งปวงครับ

ไม่เชื่อลองอ่านบรรทัดล่างของน้าดูสิ....ใกล้แล้วละ 5555 Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-11-2008, 10:06
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ
เป็นข้อดีของยุคอินเตอร์เน็ตครับน้าที่เราหาข้อมูลได้อย่างง่ายดายในทุกๆเรื่อง
และบ้านฟ้านี่เข้าขั้นรู้จริงครับหากได้มาสนทนาบ่อยๆคำว่าพลาดคงเกิดได้ยากครับ
ปล.อยากให้น้าลงรูปตัวจริงจังครับ Rolleyes
Acoustic is my life..........
12-11-2008, 11:33
Member

ขอบคุณ น้า labour ครับ น้า pop ครับ น้า ยอดเยี่ยม ครับ ผมจะโทรไปแน่ครับ จะพบปะน้าน้าทุกคนครับ ดื่ม อะไรดีครับ จะใด้หิ้วไป กาแดงหรือกาดำ ครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่เขียนผิดเขียนถูก สงสัยจะ หลายแก้วนะครับ ดีใจและก็ตื่นเต้นทุกครังครับที่ใด้คุยกับน้าน้า ทุกคน น้าทุกคนคงมีความสุขดีนะครับ ขอให้สิ่งดีดี เข้ามาในชีวิตน้าน้าทุกท่านครับ ใน nimitguitar
12-11-2008, 12:23
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

(12-11-2008, 12:23)kakki Wrote: ขอบคุณ น้า labour ครับ น้า pop ครับ น้า ยอดเยี่ยม ครับ ผมจะโทรไปแน่ครับ จะพบปะน้าน้าทุกคนครับ ดื่ม อะไรดีครับ จะใด้หิ้วไป กาแดงหรือกาดำ ครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่เขียนผิดเขียนถูก สงสัยจะ หลายแก้วนะครับ ดีใจและก็ตื่นเต้นทุกครังครับที่ใด้คุยกับน้าน้า ทุกคน น้าทุกคนคงมีความสุขดีนะครับ ขอให้สิ่งดีดี เข้ามาในชีวิตน้าน้าทุกท่านครับ ใน nimitguitar
น้าๆเขาอยากเจอตัวเป็นๆจัดไปเลยครับ
Acoustic is my life..........
12-11-2008, 12:27
Member

ครับ รูปผมครับ

Attached Files Image(s)

12-11-2008, 12:31
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ว๊่าว..!

แม๊น แมน...

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
12-11-2008, 13:36
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ในที่สุดก็เห็นตัวจริง

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิจฉาจังได้อยู่ในป่าด้วย Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-11-2008, 13:41
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
จากกระทู้นี้ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่คนใช้ภาษาไทยควรจะระมัดระวัง และตระหนักเป็นอย่างยิ่งทั้งการใช้ภาษา การพิมพ์ หรืออื่นๆ เท่าที่ผมทราบมันเป็นเรื่องที่ใหญ่มากทั้งในเวปบอร์ดของเราเอง หรือเวปบอร์ดอื่น โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวปบอร์ดอื่นมีการโพสต์ติกันแรงกว่านี้มากครับ โดยคนที่ถูกโพสต์ว่าก็แก้ตัวว่าอายุน้อย 15-17 ปี แต่ผมคิดว่าอายุขนาดนี้ก็น่าจะใช้ภาษาได้อย่างดีแล้ว เพียงแต่ว่าจะใส่ใจมากน้อยขนาดไหน

โพสต์นี้ไม่ได้ตำหนิน้า Kakki หรือน้าๆ ท่านใดๆ เป็นพิเศษนะครับ เพียงแต่ว่ามันเป็นปัญหาที่ลุกลามในโลกของ cyber หรืออาจเป็นตามท้องถนนทั่วไป
ภาษาวัยรุ่นก็ถูกบัญญัติขึ้นด้วยทั้งที่ไม่เป็นที่ยอมรับของคนทั่วไป แต่วัยรุ่นก็ใช้กันจนติดเป็นนิสัย ทำให้วัฒนธรรมการใช้ภาษามันลดลงไป การใช้ภาษาเมื่อเราส่งให้ผู้อื่นได้อ่านยิ่งต้องมีความระมัดระวังเป็นพิเศษ เพราะเขาไม่เห็นหน้าเรา เขียนดี เขียนถูก ด้วยอารมณ์อย่างใดอย่างหนึ่งก็เป็นสิ่งที่บอกถึงตัวตนคนนั้น (ยกเว้นน้ายอดเยี่ยม ภาษาและอารมณ์การเขียนไม่ได้ตรงกับบุคลิกส่วนตัวเลยแม้แต่น้อย.. เพราะคุยกับน้ายอดเยี่ยมบ่อย แต่การโพสต์ก็เป็นอีกรูปแบบหนึ่ง)

สรุปคืออยากให้ใช้ภาษาให้ถูกต้อง กระผมเองก็ไม่ได้เก่งทางด้านภาษาแต่พยายามอ่านซ้ำก่อน และ เช็คคำถูกคำผิดก่อนกดส่ง คำไหนไม่ทราบก็เปิดพจนานุกรมหรือหาใน internet ก่อน เพราะอยากให้ความคิดเห็นที่โพสต์ด้วยตัวของเราเองออกสู่คนอื่นๆด้วยคำที่ถูกต้อง หรืออารมณ์ภาษา กาละเทศะ ที่เหมาะสมเท่าที่จะเป็นไปได้

แต่ปัญหาหลักคือเวลาพิมพ์ในเวปบอร์ดนี้ด้วยข้อความที่ยาวมากทำไมมันช้าและตัวหนังสือไม่ปรากฏทันทีทันใดจึงทำให้อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอ่านและจะช่วยกันรณรงค์ปฏิบัติครับ
12-11-2008, 14:30
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ครับผม..Big GrinBig GrinBig Grin

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
12-11-2008, 14:44

Forum Jump: