NimitGuitar webboard
ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ (/showthread.php?tid=2875)

Pages: 1 2 3

ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - kakki - 12-11-2008

กำลังจะตัดสินใจ ชื้อกีต้าร์ ในประกาศชื้อขายครับ ถ้าไม่ใด้เรียนรู้กับน้าน้า ในที่นี้ก็ คงหมดเงินไปมากกว่านี้ (ตอนนั้นไม่รู้เรื่องกีต้าร์ครับ หมดตังไปมาก ชือมาแพงขายถูก ขอบคุณ น้าน้าทุกท่านอีกครับครับ ) มีเวลาจะไปบ้าน เต่า ครับ ไปแน่ครับ ผมคงต้องกลืนน้ำลาย แล้ว กลืนน้ำลายอีกแน่เลย เพราะมีแต่กีต้าร์ เทพทั้งนั้น ครับ ฝากใว้ก่อน

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - Tai Labour - 12-11-2008

(12-11-2008, 09:34)kakki Wrote: กำลังจะตัดสินใจ ชื้อกีต้าร์ ในประกาศชื้อขายครับ ถ้าไม่ใด้เรียนรู้กับน้าน้า ในที่นี้ก็ คงหมดเงินไปมากกว่านี้ (ตอนนั้นไม่รู้เรื่องกีต้าร์ครับ หมดตังไปมาก ชือมาแพงขายถูก ขอบคุณ น้าน้าทุกท่านอีกครับครับ ) มีเวลาจะไปบ้าน เต่า ครับ ไปแน่ครับ ผมคงต้องกลืนน้ำลาย แล้ว กลืนน้ำลายอีกแน่เลย เพราะมีแต่กีต้าร์ เทพทั้งนั้น ครับ ฝากใว้ก่อน

ไม่ได้ขัดน้านะแต่ต้องมองหลายมุมครับ
มีอีกมุมนึงคือ "มุมกิเลส" มุมนี้เสียเงินมากมากกว่ามุมอื่นทั้งปวงครับ

ไม่เชื่อลองอ่านบรรทัดล่างของน้าดูสิ....ใกล้แล้วละ 5555 Big Grin

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - pop_250823 - 12-11-2008

เป็นข้อดีของยุคอินเตอร์เน็ตครับน้าที่เราหาข้อมูลได้อย่างง่ายดายในทุกๆเรื่อง
และบ้านฟ้านี่เข้าขั้นรู้จริงครับหากได้มาสนทนาบ่อยๆคำว่าพลาดคงเกิดได้ยากครับ
ปล.อยากให้น้าลงรูปตัวจริงจังครับ Rolleyes

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - kakki - 12-11-2008

ขอบคุณ น้า labour ครับ น้า pop ครับ น้า ยอดเยี่ยม ครับ ผมจะโทรไปแน่ครับ จะพบปะน้าน้าทุกคนครับ ดื่ม อะไรดีครับ จะใด้หิ้วไป กาแดงหรือกาดำ ครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่เขียนผิดเขียนถูก สงสัยจะ หลายแก้วนะครับ ดีใจและก็ตื่นเต้นทุกครังครับที่ใด้คุยกับน้าน้า ทุกคน น้าทุกคนคงมีความสุขดีนะครับ ขอให้สิ่งดีดี เข้ามาในชีวิตน้าน้าทุกท่านครับ ใน nimitguitar

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - pop_250823 - 12-11-2008

(12-11-2008, 12:23)kakki Wrote: ขอบคุณ น้า labour ครับ น้า pop ครับ น้า ยอดเยี่ยม ครับ ผมจะโทรไปแน่ครับ จะพบปะน้าน้าทุกคนครับ ดื่ม อะไรดีครับ จะใด้หิ้วไป กาแดงหรือกาดำ ครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่เขียนผิดเขียนถูก สงสัยจะ หลายแก้วนะครับ ดีใจและก็ตื่นเต้นทุกครังครับที่ใด้คุยกับน้าน้า ทุกคน น้าทุกคนคงมีความสุขดีนะครับ ขอให้สิ่งดีดี เข้ามาในชีวิตน้าน้าทุกท่านครับ ใน nimitguitar
น้าๆเขาอยากเจอตัวเป็นๆจัดไปเลยครับ

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - kakki - 12-11-2008

ครับ รูปผมครับ

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - โฟล์คน้อย - 12-11-2008

ว๊่าว..!

แม๊น แมน...

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - .::.pOoH.::. - 12-11-2008

ในที่สุดก็เห็นตัวจริง

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิจฉาจังได้อยู่ในป่าด้วย Big Grin

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - Maow - 12-11-2008

จากกระทู้นี้ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่คนใช้ภาษาไทยควรจะระมัดระวัง และตระหนักเป็นอย่างยิ่งทั้งการใช้ภาษา การพิมพ์ หรืออื่นๆ เท่าที่ผมทราบมันเป็นเรื่องที่ใหญ่มากทั้งในเวปบอร์ดของเราเอง หรือเวปบอร์ดอื่น โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวปบอร์ดอื่นมีการโพสต์ติกันแรงกว่านี้มากครับ โดยคนที่ถูกโพสต์ว่าก็แก้ตัวว่าอายุน้อย 15-17 ปี แต่ผมคิดว่าอายุขนาดนี้ก็น่าจะใช้ภาษาได้อย่างดีแล้ว เพียงแต่ว่าจะใส่ใจมากน้อยขนาดไหน

โพสต์นี้ไม่ได้ตำหนิน้า Kakki หรือน้าๆ ท่านใดๆ เป็นพิเศษนะครับ เพียงแต่ว่ามันเป็นปัญหาที่ลุกลามในโลกของ cyber หรืออาจเป็นตามท้องถนนทั่วไป
ภาษาวัยรุ่นก็ถูกบัญญัติขึ้นด้วยทั้งที่ไม่เป็นที่ยอมรับของคนทั่วไป แต่วัยรุ่นก็ใช้กันจนติดเป็นนิสัย ทำให้วัฒนธรรมการใช้ภาษามันลดลงไป การใช้ภาษาเมื่อเราส่งให้ผู้อื่นได้อ่านยิ่งต้องมีความระมัดระวังเป็นพิเศษ เพราะเขาไม่เห็นหน้าเรา เขียนดี เขียนถูก ด้วยอารมณ์อย่างใดอย่างหนึ่งก็เป็นสิ่งที่บอกถึงตัวตนคนนั้น (ยกเว้นน้ายอดเยี่ยม ภาษาและอารมณ์การเขียนไม่ได้ตรงกับบุคลิกส่วนตัวเลยแม้แต่น้อย.. เพราะคุยกับน้ายอดเยี่ยมบ่อย แต่การโพสต์ก็เป็นอีกรูปแบบหนึ่ง)

สรุปคืออยากให้ใช้ภาษาให้ถูกต้อง กระผมเองก็ไม่ได้เก่งทางด้านภาษาแต่พยายามอ่านซ้ำก่อน และ เช็คคำถูกคำผิดก่อนกดส่ง คำไหนไม่ทราบก็เปิดพจนานุกรมหรือหาใน internet ก่อน เพราะอยากให้ความคิดเห็นที่โพสต์ด้วยตัวของเราเองออกสู่คนอื่นๆด้วยคำที่ถูกต้อง หรืออารมณ์ภาษา กาละเทศะ ที่เหมาะสมเท่าที่จะเป็นไปได้

แต่ปัญหาหลักคือเวลาพิมพ์ในเวปบอร์ดนี้ด้วยข้อความที่ยาวมากทำไมมันช้าและตัวหนังสือไม่ปรากฏทันทีทันใดจึงทำให้อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย อารมณ์เสีย

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอ่านและจะช่วยกันรณรงค์ปฏิบัติครับ

RE: ผมเจ็บมาเยะ ครับ สู้นะครับ - โฟล์คน้อย - 12-11-2008

ครับผม..Big GrinBig GrinBig Grin