Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
Author Message
MayDay Offline
Birdie Hunter

Likes Given: 0
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
(17-10-2008, 15:15)Labour Wrote:
(17-10-2008, 15:05)MayDay Wrote:
(17-10-2008, 11:31)Run Wrote:
(15-10-2008, 19:55)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ที่จริงผมว่า(ของผมคนเดียวนะ)........เดี๋ยวนี้ พวกกีต้าร์ไฟฟ้า เครีองช่วยแต่งเสียง(ปิกอัพเอย.....แอฟเฟคเอย......แอมป์เอย.....) มันทำให้เสียงไม่แตกต่างกันแล้วครับ.......แต่ผมเลือก เมกันสแตนดาร์ด เพราะมันมีความหลังหงะ........น้า Run ผมรบกวนฝากถามราคา และไปดูเมกันสแตนดาร์ดให้หน่อยซิครับ.......เอาแบบ ๓ ซิงฯ สี ชันบรูทท....เห็นเนื้อไม้หนะ......นึกเสียว่าสงสารคน ตจว. ...นะครับRolleyesRolleyes..

อิอิ..ได้อยู่ชมรมเดียวกะน้ากีต้าร์เก่าแล้นน..
ผมสอยสุขภัณท์เมกันสแตนดาร์ดมาเรียบร้อบแล้วครับ 3 ซิงฯ สีขาวราคา 43,000
ลดให้อีก 10% ส่วนสีซันฯก็ถามมาเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็อยากได้
แต่ของเค้าอยู่ที่โกดังผมขี้เกียจรอ ราคามันจะแพงขึ้นอีกประมาณ 2500 ครับ

(16-10-2008, 19:25)ลุงแดง Wrote: ถ้าคิดจะซื้อ high way one มือ 1 ผมแนะนำว่า หา am. std. มือ 2 ดีกว่าครับผม ในราคาประมาณ 30,000 บาท พร้อมกล่อง เห็นขายใน guitarthai อยู่เป็นประจำ หรือมีข้อแนะนำอีกอย่างว่า เอา martin มาแลกกะ fender ของผมดีกว่า..งิงิ

ผมถอยเมกันป้ายแดงแล้วจ้าลุงแดง Smile
ส่วนมาร์ตินผมขอเก็บเอาไว้บูชาขนหิ้งครับ อิอิ

ยินดีด้วยครับสำหรับ Fender ตัวใหม่ Big Grin
ไม่รู้ว่าคอขาวหรือคอดำครับ Cool
American STD ดีแล้วล่ะครับ ซื้อง่าย ขายคล่อง เสียงดี เล่นได้กว้างด้วย Tongue

ติดใจละสิ น้าหมอปุ๊...จ่ายค่านายหน้ามาเดี๋ยวนี้เลย 5555 Big Grin

อิ อิ Big Grin ถูกพาดพิงอีกแระ...
จะให้จ่ายกี่ขวดล่ะก๊าบ เที่ยวนี้ Tongue
เดี๋ยวเสาร์นี้เจอกันนะ น้ากร๊วก Cool
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
17-10-2008, 15:26
Find Like Post Reply
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
ของผมเป็นคอดำครับน้าหมอ mayday ผมไม่ชอบคอขาวน่ะครับ
แต่จริงๆตอนซื้อผมคิดอยู่นานเชียวละ ตัดเชือกกับตัวดำคอขาว 2S+1H
สุดท้ายก็เอาตัวขาวคอดำ 3S มา คือสรุปว่ายังไงขอตัวขาวๆไว้ก่อนครับ...^_^

ที่บ้านมีแต่แอมป์อคูสติกซะด้วยต้องหาแอมป์อีกแระทีนี้ ใช้อะไรดีล่ะครับน้าๆ
ช่วยแนะนำที
Rolleyes
17-10-2008, 16:04
MayDay Offline
Birdie Hunter

(17-10-2008, 16:04)Run Wrote: ของผมเป็นคอดำครับน้าหมอ mayday ผมไม่ชอบคอขาวน่ะครับ
แต่จริงๆตอนซื้อผมคิดอยู่นานเชียวละ ตัดเชือกกับตัวดำคอขาว 2S+1H
สุดท้ายก็เอาตัวขาวคอดำ 3S มา คือสรุปว่ายังไงขอตัวขาวๆไว้ก่อนครับ...^_^

ที่บ้านมีแต่แอมป์อคูสติกซะด้วยต้องหาแอมป์อีกแระทีนี้ ใช้อะไรดีล่ะครับน้าๆ
ช่วยแนะนำที

ส่วนตัวผมชอบแอมป์หลอดนะ Rolleyes เพราะเสียงคลีนมันหวาน เสียงแตกมันแน่นได้ใจอ่ะ Big Grin
ถ้าเป็น Fender ก็ต้องใช้ หลอดของ Fender เช่น Blue junior, Pro junior, Blue deluxe, Hot Rod deluxe หรือ หลอดรุ่นอื่นๆของ Fender เพราะมันเข้ากั๊น เข้ากัน Tongue
และแอมป์อีกยี่ห้อที่ไม่ควรมองข้าม คือ Laney จากเกาะอังกฤษ รุ่นยอดนิยมที่เป็นหลอดก็เช่น LC-30 และ VC-30 ลองถามน้า merlot ดูก็ได้ครับ เห็นแกเคยรีวิว LC-30 เอาไว้ Cool
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
(This post was last modified: 17-10-2008, 16:50 by MayDay.)
17-10-2008, 16:42
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
แอมป์ผมแนะนำแอมป์หลอดล้วนครับ ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือรุ่น Super Champ XD
ของเฟ็นเด้อร์ ขนาดเล็กและน้ำหนักเบาเพราะใช้ลำโพง 10" มีภาค modeling
และ digital effect ให้มาด้วยทำให้เสียงหลากหลายมากซึ่งแอมป์หลอดยี่ห้อนี้
ส่วนใหญ่มีเสียงเดียวครับ เล่นเดี๋ยวเดียวก็เบื่อแล้ว

รุ่นนี้เป็นรุ่นใหม่เลยไม่ค่อยมีคนรู้จัก ราคาถูกมากแค่หมื่นต้นๆเพราะผลิตในจีน
ผมยังอยากซื้ออีกตัวไปทิ้งไว้ที่บ้านเพราะที่โน่นมีแต่ Roland JC-120 ที่มีเสียงเดียวเหมือนกัน เล่นเสียงแตกก็ต้องพึ่งพวกก้อนๆอย่างเดียวเลย
17-10-2008, 16:53
Run Offline

อ่า..ขอบคุณครับน้าหมอ MayDay น้า Pood
งั้นผมเล่นแอมป์หลอด Super champ ของ Fender ตามแนะนำเลยดีกว่าครับ
ขี้เกียจเสียเวลาหานาน และที่จริงผมก็ขอลองฟังมาหน่อยๆแล้วด้วยละครับ
เพียงแต่ยังไม่แน่ใจเลยยักไว้ก่อนยังไม่หิ้วมาด้วย งั้นอาทิตย์นี้คงต้อง
ไปอีกทีละครับ
Rolleyes
17-10-2008, 22:31
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.....ดีใจจัง.....น้า Run ได้ตามที่ตั้งใจแล้ว........ผมดิ.......ซื้ออะไรมันเรื่อยเปื่อยเลย........เห็นกีต้าร์แปลกๆเป็นไม่ได้..........ตังหมดไปเรื่อยและ.......น้า Run ครับ.......เอาเพลงของเดอะ ชาโดว์ มาเล่นเลย........ผมหัดเล่นกีต้าร์ก็ อาจารย์แฮ้ง นี่หละ...........ลุงแดงทำเอารูปมายั่วน้ำลายผม......ระวังไว้เถอะผมจะทำน้ำลายหกใส่เข้าสักวัน........

Attached Files Image(s)

18-10-2008, 11:12
Run Offline

(18-10-2008, 11:12)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ดีใจจัง.....น้า Run ได้ตามที่ตั้งใจแล้ว........ผมดิ.......ซื้ออะไรมันเรื่อยเปื่อยเลย........เห็นกีต้าร์แปลกๆเป็นไม่ได้..........ตังหมดไปเรื่อยและ.......น้า Run ครับ.......เอาเพลงของเดอะ ชาโดว์ มาเล่นเลย........ผมหัดเล่นกีต้าร์ก็ อาจารย์แฮ้ง นี่หละ...........ลุงแดงทำเอารูปมายั่วน้ำลายผม......ระวังไว้เถอะผมจะทำน้ำลายหกใส่เข้าสักวัน........

ผมยัง หนึ่งและสองและสามและสี่และ...อยู่เลยครับน้ากีต้าร์เก๋า ขออีกสักปีสองปีเถอะครับแล้วค่อยมาแจมเดอะชาโดว์กัน...Smile

ผมเองก็ดูรูปแนบท้ายของน้ากีต้าร์เก๋าทีไรต้องถอนใจเฮือกๆทุกที..เฮ้ออออ
Rolleyes
18-10-2008, 16:50
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....แหะ.....แหะ.......ผมชอบความน่ารักครับ.......ดูแล้วไม่เบื่อ.......ไม่เอาเซ็กซี่ดูแล้วไม่สุภาพหนะ............ว่าแล้วเอาไปอีกภาพนะ

Attached Files Image(s)

18-10-2008, 20:31

Forum Jump: