Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
อ่านข้อมูลของ Fender มาพบว่ารุ่นนี้มันค่อนข้างน่าสนใจนะครับ
ราคาก็ดูสมเหตุสมผลดีมาก และก็เห็นมีนักดนตรีอาชีพในไทยเลือกใช้อยู่เหมือนกัน

น้าๆที่เคยลองบอกผมได้ใหมครับว่าถ้าคิดเรื่อง"เสียง" อย่างเดียว ไม่ต้องคิดเรื่อง"สวย"
เจ้า Highway 1 นี่มันพอจะเปรียบกับตัว American Standard ได้ใหมครับ
Rolleyes
15-10-2008, 09:38
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
ไม่เคยลองครับแต่ผมว่า Highway One สวยกว่า Am. Std. นะครับเพราะเขาทำเลียนแบบรุ่นหัวโตซะด้วย

ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องคิดมากครับ ถ้ารุ่น Highway One เสียงดีเท่า Am. Std.
ที่แพงกว่าเยอะแล้วลิงที่ไหนจะไปเสียเงินซื้อรุ่นแพงล่ะครับ

ผมคิดว่า Fender เป็นกีต้าร์ยี่ห้อหนึ่งที่ยึดถือหลักการ " You get what you pay
for" ครับ ถ้าเป็น Gibson นี่ยิ่งจ่ายแพงก็ยิ่งสวยแต่เสียงไม่ใด้ดีขึ้นแต่ Fender
นี่คุณจะใด้ทั้งเสียงและความสวย อย่างผมเองเคยมีรุ่น American Standard แต่
พอใด้เล่น Am. Deluxe ก็ขายรุ่น Am. Std. ทิ้งหมด ต่อมาใด้ลองพวก Custom
Shop ก็ขายพวก Am. Dlx. ทิ้งหมดเหมือนกัน
(This post was last modified: 15-10-2008, 13:01 by pood.)
15-10-2008, 12:44
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
เรื่องเสียงของ Highway One ผมเห็นด้วยกับน้า pood ครับ

เพราะก่อนหน้าที่จะได้ลูกสาวคู่แฝดของน้า pood, ผมเคยกะจะเอาแค่ Highway One นี่แหละ เพราะถูกสตางค์... แต่พอไปลองเสียงที่ MC ก็เปลี่ยนใจ...

ผมว่าน้า Run สอย Custom เลยดีกว่า... เสียงหลอนแบบสุดกู่เลยครับ!!!
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
15-10-2008, 13:20
Website Find Like Post Reply
Run Offline

น้า pood ตอบชัดเจนมากครับ Smile
จริงๆผมโทรเช็คกับ music concept แล้วนะเนี่ยว่ามีของอยู่ในสต๊อคพอดี
ว่าจะเข้าไปดูอาทิตย์นี้แหละ มาอ่านคำตอบน้า pood ปั๊บ เลยลังเลเลยครับ
เพราะตอนแรกผมก็กะสอย'เมกันนั่นแหละ แต่เห็น High way 1 มันถูกดี

custom คงมะไหวละครับน้าอ้วน บ่มีตังค์ เพิ่งหัดเล่นด้วยละครับขอเบาๆก่อนละกัน
Rolleyes
15-10-2008, 13:55
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.....ที่จริงผมว่า(ของผมคนเดียวนะ)........เดี๋ยวนี้ พวกกีต้าร์ไฟฟ้า เครีองช่วยแต่งเสียง(ปิกอัพเอย.....แอฟเฟคเอย......แอมป์เอย.....) มันทำให้เสียงไม่แตกต่างกันแล้วครับ.......แต่ผมเลือก เมกันสแตนดาร์ด เพราะมันมีความหลังหงะ........น้า Run ผมรบกวนฝากถามราคา และไปดูเมกันสแตนดาร์ดให้หน่อยซิครับ.......เอาแบบ ๓ ซิงฯ สี ชันบรูทท....เห็นเนื้อไม้หนะ......นึกเสียว่าสงสารคน ตจว. ...นะครับRolleyesRolleyes..

Attached Files Image(s)

15-10-2008, 19:55
lungdang Offline

ถ้าคิดจะซื้อ high way one มือ 1 ผมแนะนำว่า หา am. std. มือ 2 ดีกว่าครับผม ในราคาประมาณ 30,000 บาท พร้อมกล่อง เห็นขายใน guitarthai อยู่เป็นประจำ หรือมีข้อแนะนำอีกอย่างว่า เอา martin มาแลกกะ fender ของผมดีกว่า..งิงิ

Attached Files Image(s)

ลุงแดง รูปหล่อ
16-10-2008, 19:25
Run Offline

(15-10-2008, 19:55)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ที่จริงผมว่า(ของผมคนเดียวนะ)........เดี๋ยวนี้ พวกกีต้าร์ไฟฟ้า เครีองช่วยแต่งเสียง(ปิกอัพเอย.....แอฟเฟคเอย......แอมป์เอย.....) มันทำให้เสียงไม่แตกต่างกันแล้วครับ.......แต่ผมเลือก เมกันสแตนดาร์ด เพราะมันมีความหลังหงะ........น้า Run ผมรบกวนฝากถามราคา และไปดูเมกันสแตนดาร์ดให้หน่อยซิครับ.......เอาแบบ ๓ ซิงฯ สี ชันบรูทท....เห็นเนื้อไม้หนะ......นึกเสียว่าสงสารคน ตจว. ...นะครับRolleyesRolleyes..

อิอิ..ได้อยู่ชมรมเดียวกะน้ากีต้าร์เก่าแล้นน..
ผมสอยสุขภัณท์เมกันสแตนดาร์ดมาเรียบร้อบแล้วครับ 3 ซิงฯ สีขาวราคา 43,000
ลดให้อีก 10% ส่วนสีซันฯก็ถามมาเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็อยากได้
แต่ของเค้าอยู่ที่โกดังผมขี้เกียจรอ ราคามันจะแพงขึ้นอีกประมาณ 2500 ครับ

(16-10-2008, 19:25)ลุงแดง Wrote: ถ้าคิดจะซื้อ high way one มือ 1 ผมแนะนำว่า หา am. std. มือ 2 ดีกว่าครับผม ในราคาประมาณ 30,000 บาท พร้อมกล่อง เห็นขายใน guitarthai อยู่เป็นประจำ หรือมีข้อแนะนำอีกอย่างว่า เอา martin มาแลกกะ fender ของผมดีกว่า..งิงิ

ผมถอยเมกันป้ายแดงแล้วจ้าลุงแดง Smile
ส่วนมาร์ตินผมขอเก็บเอาไว้บูชาขนหิ้งครับ อิอิ
Rolleyes
17-10-2008, 11:31
LittleNomad Offline
un-assignment

น้า Run ช่างไวปานกามนิต...
คาดว่า "เพื่อนเด้อ" รุ่น "สุขภัณฑ์มาตรฐาน" ตัวนี้คงเสียงดีสมใจอยากนะครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
17-10-2008, 14:48
MayDay Offline
Birdie Hunter

(17-10-2008, 11:31)Run Wrote:
(15-10-2008, 19:55)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ที่จริงผมว่า(ของผมคนเดียวนะ)........เดี๋ยวนี้ พวกกีต้าร์ไฟฟ้า เครีองช่วยแต่งเสียง(ปิกอัพเอย.....แอฟเฟคเอย......แอมป์เอย.....) มันทำให้เสียงไม่แตกต่างกันแล้วครับ.......แต่ผมเลือก เมกันสแตนดาร์ด เพราะมันมีความหลังหงะ........น้า Run ผมรบกวนฝากถามราคา และไปดูเมกันสแตนดาร์ดให้หน่อยซิครับ.......เอาแบบ ๓ ซิงฯ สี ชันบรูทท....เห็นเนื้อไม้หนะ......นึกเสียว่าสงสารคน ตจว. ...นะครับRolleyesRolleyes..

อิอิ..ได้อยู่ชมรมเดียวกะน้ากีต้าร์เก่าแล้นน..
ผมสอยสุขภัณท์เมกันสแตนดาร์ดมาเรียบร้อบแล้วครับ 3 ซิงฯ สีขาวราคา 43,000
ลดให้อีก 10% ส่วนสีซันฯก็ถามมาเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็อยากได้
แต่ของเค้าอยู่ที่โกดังผมขี้เกียจรอ ราคามันจะแพงขึ้นอีกประมาณ 2500 ครับ

(16-10-2008, 19:25)ลุงแดง Wrote: ถ้าคิดจะซื้อ high way one มือ 1 ผมแนะนำว่า หา am. std. มือ 2 ดีกว่าครับผม ในราคาประมาณ 30,000 บาท พร้อมกล่อง เห็นขายใน guitarthai อยู่เป็นประจำ หรือมีข้อแนะนำอีกอย่างว่า เอา martin มาแลกกะ fender ของผมดีกว่า..งิงิ

ผมถอยเมกันป้ายแดงแล้วจ้าลุงแดง Smile
ส่วนมาร์ตินผมขอเก็บเอาไว้บูชาขนหิ้งครับ อิอิ

ยินดีด้วยครับสำหรับ Fender ตัวใหม่ Big Grin
ไม่รู้ว่าคอขาวหรือคอดำครับ Cool
American STD ดีแล้วล่ะครับ ซื้อง่าย ขายคล่อง เสียงดี เล่นได้กว้างด้วย Tongue
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
17-10-2008, 15:05
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(17-10-2008, 15:05)MayDay Wrote:
(17-10-2008, 11:31)Run Wrote:

ยินดีด้วยครับสำหรับ Fender ตัวใหม่ Big Grin
ไม่รู้ว่าคอขาวหรือคอดำครับ Cool
American STD ดีแล้วล่ะครับ ซื้อง่าย ขายคล่อง เสียงดี เล่นได้กว้างด้วย Tongue

ติดใจละสิ น้าหมอปุ๊...จ่ายค่านายหน้ามาเดี๋ยวนี้เลย 5555 Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

17-10-2008, 15:15

Forum Jump: