Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ
ถ้าความหมายของการเล่นเป็นอาชีพ คือการเล่นตามร้านแล้วได้รับค่าจ้างจากการเล่น ผมทำอยู่เพียงแค่ประมาณ 2 ปีครับ

เริ่มต้นก็คงเหมือนใครอีกหลายๆคน ไม่มีอะไรพิเศษ ที่ร้านเห็นเราแจมเล่น ก็เลยชวน แล้วรุ่นพี่ที่เปิดร้านก็ชวนต่อๆกันไป ก็เล่นแบบรับค่าจ้างอยู่ประมาณนึง ช่วงนั้นก็เจอมาสารพัดรูปแบบ
---------------------------
ผมเลิกเล่นเป็นอาชีพมาปีนึงแล้วมั้ง เพราะถ้าให้เล่นอีกครั้ง ผมขอเป็นจ้างเฉพาะกิจมากกว่าเล่นประจำ หรือไม่รับค่าจ้าง

แต่ผมใจรักที่จะเล่นดนตรีเพื่อความสนุกไปตลอดชีวิต หรือเล่นตามงานสังสรรค์มากกว่าเล่นดนตรีเป็นอาชีพตามร้านกลางคืนครับ

สำหรับผม ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ถือว่าบรรลุแล้วครับ

ถ้าจะให้ก้าวต่อไปในทางนี้ ขอเล่นตามโรงแรมดีกว่า แม้ฝีมือจะไม่ถึงขั้นก็ตาม
ส่วนทำอัลบั้มสนุกๆ ผมไม่ได้รีรอ หรือขอเวลาให้มันมีมากกว่า 24 ชม. แต่ผมไม่ได้ก้าวออกไปเท่านั้นเอง Shy
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
09-10-2008, 15:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - by .::.pOoH.::. - 09-10-2008, 15:05
text - by Katayoot - 11-10-2008, 19:03

Forum Jump: