Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
Author Message
Poy Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
น้า Pood ครับ

ถ้าเป็นความต้องการของน้า นอกจากเล่นกีตาร์แล้วเดี๋ยวผมจัดหางเครื่องมาเต้นระบำโชวให้อีก 2 คณะเลยครับ ว่าแต่ว่าปกตินัดกันวันเสาร์หรอครับ ที่ไหนหรอครับ คิดว่าวันเสาร์นี้อาจไม่ว่างอ่ะครับ แล้ววันอาทิตย์ปกตินัดกันรึเปล่าอ่ะครับ แล้วถ้านัดกัน ส่วนใหญ่นัดกันที่ไหนอ่ัะครับ มีโอกาสหลังวันเสาร์นี้ นอกจากผมจะมาแนะนำตัวกะน้าๆแล้ว จะพาหางเครื่องมาเต้นระบำกันให้ระบมเลยดีไม๊ครับ...Big Grin
น้า Paiman คับ

ขอบคุณคับสำหรับ comment ถ้ามีโอาสหวังว่าจะได้เจอกันนะคับผม...Smile
(This post was last modified: 18-09-2008, 16:59 by Poy.)
18-09-2008, 16:57
Find Like Post Reply
Paiman Offline
Senior member

RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
ขอบคุณคับสำหรับ comment ถ้ามีโอาสหวังว่าจะได้เจอกันนะคับผม...Smile
[/quote]

จัดเลยครับน้าปอย ปกติผมมีวงเหล้าเล็กๆกันทุกวันศุกร์ แถวช่อง 3 คับ
เป็นกลุ่มที่เฮฮากินไป ร้องเพลง เล่นกีต้าร์กันไปครับ

ว่างๆมาแจมได้
Life is a journey, not a destination......Smile
18-09-2008, 17:29
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(18-09-2008, 15:50)Poy Wrote: น้าๆที่ใจดีทุกท่าน

ด้วยความเคารพจากใจจริงนะครับ ผมรู้สึกไม่สบายใจและคิดว่าอาจมีการเข้าใจผิด (รึเปล่า?) เกี่ยวกับที่ผมโพสว่า "ส่วนตอนนี้ขอไปเก็บตังค์ก่อน" คือผมไม่ได้หมายความว่าบ้านน้าๆที่ใจดีที่สมาชิกบ้านสีฟ้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องกีตาร์จะเป็นสถานที่ซื้อ-ขายกีตาร์นะครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมประทับใจในความมีน้ำใจของน้าๆสมาชิกบ้านสีฟ้าที่มีต่อน้องๆนะครับ ถึงแม้ว่าผมจะยังไม่เคยได้ร่วมกิจกรรมหรือไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่บ้านน้าๆเลยก้ตาม แต่ผมรู้สึกได้ถึงความจริงใจจริงๆของน้าๆครับ อย่างที่พี่ป๋อโทรมาหาผมชวนไปร่วมแช่ร์ประสบการณ์เรื่องกีตาร์ด้วยตัวเองที่บ้าน แม้ว่าไม่รู้จักผมเลย ถือว่าเป็นเกียร์ติจริงๆครับ แต่ที่ผมคิดว่าจะเก็บตังค์ก่อนเพราะว่า ถ้ามีโอกาสได้ไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องกีตาร์กับน้าๆที่มีประสบการณ์ อาจจะทำให้ผมต้องเก็บตังค์เพิ่มเพื่อให้ได้กีตาร์ที่ผมตามหาครับ

ปล. 1. ถ้าความเข้าใจผิดนี้เกิดจากขอความที่ผมโพส ผมขอโทษด้วยใจจริงด้วยครับ
ไม่ได้ ตั้งใจครับ
2. แต่ถ้าผมวิตกจริตไปเอง เพราะจริงๆแล้วไม่มีอะไร ผมก็ขอโทษอีกนั้นแหละครับTongue

ขอบคุณครับบบบ/ ปอย

ปอยเอ๋ยปอยฟ้า
อย่าคิดมากครับ พี่กฤษณและผม พร้อมให้สมาชิกมาทดสอบลองฟังเสียงกีตาร์ได้ ตามแต่เวลาที่สะดวก ไม่สนใจว่าจะต้องมาแล้วเตรียมเงินมาซื้อหรือไม่ ขอซื้อบางทีก็ไม่ขาย แต่บางอารมณ์ก็อาจใจดีแบ่งกีตาร์ให้น้องๆไปเล่นกันบ้าง
เราต้องการให้สังคมดนตรีในบ้านสีฟ้ากว้างขวางขึ้น เราเชื่อว่าเรามีเอกลักษณ์ของเรา
ส่วนผมเองที่ประกาศขายกีตาร์บางตัวนั้น ก็มีจุดมุ่งหมายสำคัญที่ต้องการให้บ้านเต่ามีพื้นที่เดินมากขึ้นอีกนิด
ส่วนใครไม่พร้อมหรือไม่ต้องการจะซื้อผมก็ยินดีต้อนรับตามเจตนาเดิมอยู่แล้ว เชิญมาได้ เพียงพกพาความจริงใจและอารมณ์เพลงเข้าบ้านเต่าเท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับ
อย่างว่าสมาชิกหน้าใหม่ย่อมเกร็งและเข้าใจคลาดเคลื่อนเป็นธรรมดา
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-09-2008, 17:57
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(18-09-2008, 10:55)Poy Wrote: ส่วนผมถ้ามีโอกาสเมื่อไหร่ บ้านพี่ป๋อต้องไปเยื่อนแน่นอนคับ ส่วนตอนนนี้ขอไปเก็บตังค์ก่อน
พวกน้าๆ เขากลัวว่า น้าปอย ไม่รีบมา ต่างหากล่ะ Big Grin เชื่อพ้ม!!!

ที่นี่เขาให้ความสำคัญ กับ "จะมาใช่ไม๊ มาถึงกี่โมงครับ"
มากกว่า "ตอนนี้ ใช้กีตาร์ อะไรอยู่ครับ."

ยินดีทีได้รู้จักอีกครั้งคับ
(18-09-2008, 10:55)Poy Wrote: ปล.......ว่าแต่ว่าไอ้ Martin + Taylor รวมอยู่ในตัวเดียวกันเนี้ยมันคือกีตาร์อะไร

มันเป็นเรื่องของ จินตนการ และ รสนิยมส่วนบุคคล ครับ เอาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้
แต่ผมก็เห็นกีตาร์ตัวนั้น เหมือนน้า Nit GT นะ แถวซอยอารีย์ ชะมะ??Big Grin
คิดเหมือนกันเลยยย
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 18-09-2008, 19:19 by SARUN.)
18-09-2008, 19:08
LittleNomad Offline
un-assignment

(18-09-2008, 19:08)SARUN Wrote: มันเป็นเรื่องของ จินตนการ และ รสนิยมส่วนบุคคล ครับ เอาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้
แต่ผมก็เห็นกีตาร์ตัวนั้น เหมือนน้า Nit GT นะ แถวซอยอารีย์ ชะมะ??Big Grin
คิดเหมือนกันเลยยย

...ครับ... ยืนยันตามน้า SARUN
มันเป็นเรื่องของ จินตนาการ และรสนิยมส่วนบุคคล....
ไม่สมควรเอาเป็นบรรทัดฐานใด ๆ....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
18-09-2008, 22:53
TOTO Offline
Member

ในฐานะสมาชิกใหม่ไม่นานคนหนึ่ง
อ่านทู้นี้แล้วอบอุ่น หายเกร็งไปได้ไม่น้อยครับ

น้าอ้วนและน้าnit ครับ
มาร์ติน+เทย์เลอร์ ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับBig Grin

http://martintaylor.com/
19-09-2008, 03:18
LittleNomad Offline
un-assignment

(19-09-2008, 03:18)TOTO Wrote: ในฐานะสมาชิกใหม่ไม่นานคนหนึ่ง
อ่านทู้นี้แล้วอบอุ่น หายเกร็งไปได้ไม่น้อยครับ

น้าอ้วนและน้าnit ครับ
มาร์ติน+เทย์เลอร์ ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับBig Grin

http://martintaylor.com/

...ไม่ใช่ครับ...
Martin Taylor ที่น้า TOTO เอ่ยถึงนี่ เป็นนักเดี่ยวกีต้าร์ ชาวอังกฤษ ระดับอุโฆษ คนหนึ่ง!
ผมไม่รู้ว่า Martin Taylor ใช้กีต้าร์ยี่ห้ออะไร?

รู้แต่ว่า 'มาร์ติน+เทย์เลอร์' ที่โจษขานกล่าวถึงกันในกระดานนี้
ดูเหมือนจะเป็นวาทะของน้า pood ซึ่งเอ่ยเปรียบเปรยถึง "น้ำเสียง" กีต้าร์ตัวหนึ่งของแก... ว่ามันให้สำเนียงที่มีส่วนผสมผสานระหว่างกีต้าร์มาร์ติน กะกีต้าร์เทเล่อร์...

สำหรับผม... โดยส่วนตัว ไม่ได้ชอบ มาร์ติน, และก็ไม่ได้ชอบ เทเล่อร์
ไม่ชอบกีต้าร์ทรง D
...แต่ชอบกีต้าร์ที่มีหุ่นมีเอว มีเสียงดุ ๆ, action ค่อนข้างสูง, สายเบอร์ 12/
และชอบเป็นพิเศษคือทรง cut-away
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
19-09-2008, 03:44
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Martin Taylor ใช้กีต้าร์ Yamaha ครับ
19-09-2008, 20:33
TOTO Offline
Member

Wink ง่า ผมล้อเล่นน่ะครับ

ผมเห็นชื่อกระทาชายนายมาร์ติน เทย์เลอร์ ทีไร อดขำไม่ได้
ชื่อช่างเหมาะเจาะจริง มี 2 กีตาร์ชื่อดังในชื่อเดียว
ถ้าเป็นคนวงการอื่นยังพอว่า แต่ดันเป็นนักกีตาร์มืออาชีพอีกต่างหาก
20-09-2008, 04:17

Forum Jump: