Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51
Author Message
วีรวิทย์ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51
สำหรับสมาชิกใหม่อย่างผม คงบอกได้คำเดียวว่า ประทับใจมาก
ตั้งแต่เลิกงานจากบริษัทเมื่อเที่ยงตัดสินใจโทรหาเจ้าบ้านก็ได้รับคำเชื้อเชิญทันที ผมเองอีกที่ต้องเกรงใจกลับบ้านไปเอากีตาร์ แวะสอยมะม่วงหิ้วไปอย่างเกรงๆ เกือบบ่ายสามจึงเข้าไปที่บ้าน พี่ป๋อถึงแม้สุขภาพไม่ค่อยอำนวย แต่ก็ออกมาต้อนรับอย่างเป็นกันเอง (เดี๋ยวจะ+1ให้ครับ)
กีตาร์หิ้วมาก็ไม่ได้ออกจากกล่องเลย เพราะกีตาร์ที่บ้านพี่ ป๋อ มันสุดๆแล้ว ยิ่งพี่แกถามว่า "วีรวิทย์" อยากลองของอะไรอีกเดี๋ยวพี่เอามาให้ลองให้พอ แสดงถึงน้ำใจอันล้นเหลือจริงๆ ครอบครัวของน้าก็น่ารัก พี่แดง น้อง ปิ๊ง น้องปั้ง
ต่อมาเจอคู่ ดูโอ ระดับเทพ น้าลูกแกะ กะ น้าหมาแก่ ได้แลกเปลี่ยน ความรู้ชนิดที่ว่าไม่มีในสถาบันไหนสอน (ผมนะไม่มีอะไรไปเปลี่ยนกะน้าเขาหรอก แหะ แหะ ต้อยต่ำเพียงนี้) สิ่งที่น้าคุยและแนะนำเปิดทางสว่างในโลก กีตาร์ อันดำมืดของผมเลยต้องนั่งแกะเพลงแล้วใส่ แชพเฟิ้ล ตลอด อิ อิ มันส์ครับ)
ออกมาเจอน้าบ้าน น้าปอปปี้ น้าปรีชา น้าติงแนว มาแบบเป็นแบรนด์เลย น้าป๊อปปี้เล่นกีตาร์ดีมาก ถ้าผมทำอะไรให้น้ารำคาญผมก็ขอโทษด้วยครับ
ยิ่งดึกยิ่งมันส์ น้า คทายุทธ เยี่ยมยุทธ ทั้งร้องทั้งเล่น ล้วนเป็นเพลงที่ผมชอบทั้งนั้น เพลินเลย ไม่ต้องดั้นด้นไปร้านอาหาร
ท่านอื่นๆ น้า กาน น้ากล๊อฟ น้าสันต์ น้าเลเบอร์ น้าจิว เพิ่งรู้ว่า ดื่ม เอาไว้งวดหน้านิ(ครั้งนี้ผมเกรงๆ กัวว่าเขาจะหาว่าขี้เหล้า)
น้าจอมวายร้ายก็ เหนือจะบรรยาย ประทับใจในการร้องมากฝันว่าคงเจอน้าแกอีกในทุกครั้ง
ยังมีอีกหลายคนที่ไม่ค่อยได้คุยด้วยและจำชื่อไม่ค่อยได้แต่จำหน้าได้แน่นอน กลุ่มที่มาดึกๆจะจำ น้า สทรัมเบอร์ ได้เพราะแกร้อง เพลงโปรดของผม "คงเป็นเธอ"
ขอบคุณน้าเวปที่เป็นเจ้าของบ้านไม้ ให้ ผมได้มีโอกาศเข้ามาเจอะเจอ เข้ามาในบ้านไม้อันอบอุ่นหลังนี้หวังว่าคงเอ็นดูน้องใหม่คนนี้นะครับ
สุดท้ายผมกราบขออภัยถ้าทำอะไรจาบจ้วง ล่วงเกิน ไม่ดีงาม แต่ ไม่ได้ตั้งใจ มีอะไรบอกผมได้เลยครับ โดยนิสัยผมแล้วผมจะไม่มีฟอร์มเรื่องดนตรี สงสัยอะไรก็จะถามเลยอย่าราคาญนะครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ขอคาราวะ
วีรวิทย์
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
08-09-2008, 18:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
text - by Katayoot - 06-09-2008, 11:23
RE: สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51 - by วีรวิทย์ - 08-09-2008, 18:27

Forum Jump: