Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51
[Image: turtlehouse1.jpg]
[Image: turtlehouse2.jpg]
[Image: turtlehouse3.jpg]
[Image: turtlehouse4.jpg]
[Image: turtlehouse5.jpg]
[Image: turtlehouse6.jpg]
[Image: turtlehouse7.jpg]
[Image: turtlehouse8.jpg]
[Image: turtlehouse9.jpg]
[Image: turtlehouse10.jpg]

ร่วมส่งภาพเข้าประกวดด้วยครับ
[Image: turtlehouse11.jpg]
[Image: turtlehouse12.jpg]
[Image: turtlehouse13.jpg]

หมดแล้วครับ
ต่อไปจะเอาคลิปมาลงนะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
(This post was last modified: 08-09-2008, 04:10 by ลูกแกะ.)
08-09-2008, 04:09
Website Find Like Post Reply
billy Offline
Member

RE: สุขสันต์วันทัวร์เลื่อน 6 ก.ย. 51
ดูแล้วมีความสุขถึงจะไม่ได้ไปร่วมสุขสันต์วันทัวร์เลื่อนSad
เพื่อนผมนัดกันมาเยี่ยมเยียนที่บ้านหลายคนCool ผมเลยปลีกวิเวกออกมาไม่ได้Sad อุตส่าห์เตรียมปริ้นท์เนื้อเพลงไว้ปึกใหญ่เพื่องานนี้แล้วนะ เอาไว้คราวหน้าละกันครับ คิดถึงอยากแจมกับทุกคนครับBig Grin
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
08-09-2008, 10:46
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ขอบคุณพี่ป๋อ+พี่แดง และครอบครัวเช่นเคยครับ.. วันนั้นเกือบจะไม่ได้ไปละครับ..เลิกงานเที่ยงคืนกว่า.. แต่บอกไว้แล้วว่าให้พี่แดงหุงข้วาเผื่อ.. Big Grin เลยต้องไปกิน.. 555

ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกใหม่หลายๆท่านด้วยครับ.. Smile

มีความสุขเช่นทุกๆครั้งที่ไปเยี่ยมเยือนครับผม

** วันนั้นใครหยิบกีต้าร์ผมออกมาเล่นครับ.. เห็น shubb capo ผมมั่งป่าวค๊าบ..
(This post was last modified: 09-09-2008, 10:26 by Grid...)
08-09-2008, 13:04
beerplay Offline
Member

ป่วย หวัดกิน นอนซมขมขื่น
เสียดายมากครับที่ไม่ได้ไปมีทติ้ง
ถั่งโถมโหมแรงไฟ
08-09-2008, 13:10
Find Like Post Reply
djtar Offline

น่าสนุกเช่นเคย
อาหารต้องอร่อยแหงๆ
เจ้าบ้านก็ต้อง น่ารักเหมือนเดิม
เพื่อนสมาชิกก็ เป็นกันเอง ตามสไตล์
นี่ขนาดไม่ได้ไปยังรู้สึกได้เลย
08-09-2008, 13:35
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ขอบคุณป้าแดงและน้าป๋อครับอบอุ่นมาก???????????????? ขอบคุณครับ ^ ^

Attached Files Image(s)

Acoustic is my life..........
08-09-2008, 14:11
วีรวิทย์ Offline
Member

สำหรับสมาชิกใหม่อย่างผม คงบอกได้คำเดียวว่า ประทับใจมาก
ตั้งแต่เลิกงานจากบริษัทเมื่อเที่ยงตัดสินใจโทรหาเจ้าบ้านก็ได้รับคำเชื้อเชิญทันที ผมเองอีกที่ต้องเกรงใจกลับบ้านไปเอากีตาร์ แวะสอยมะม่วงหิ้วไปอย่างเกรงๆ เกือบบ่ายสามจึงเข้าไปที่บ้าน พี่ป๋อถึงแม้สุขภาพไม่ค่อยอำนวย แต่ก็ออกมาต้อนรับอย่างเป็นกันเอง (เดี๋ยวจะ+1ให้ครับ)
กีตาร์หิ้วมาก็ไม่ได้ออกจากกล่องเลย เพราะกีตาร์ที่บ้านพี่ ป๋อ มันสุดๆแล้ว ยิ่งพี่แกถามว่า "วีรวิทย์" อยากลองของอะไรอีกเดี๋ยวพี่เอามาให้ลองให้พอ แสดงถึงน้ำใจอันล้นเหลือจริงๆ ครอบครัวของน้าก็น่ารัก พี่แดง น้อง ปิ๊ง น้องปั้ง
ต่อมาเจอคู่ ดูโอ ระดับเทพ น้าลูกแกะ กะ น้าหมาแก่ ได้แลกเปลี่ยน ความรู้ชนิดที่ว่าไม่มีในสถาบันไหนสอน (ผมนะไม่มีอะไรไปเปลี่ยนกะน้าเขาหรอก แหะ แหะ ต้อยต่ำเพียงนี้) สิ่งที่น้าคุยและแนะนำเปิดทางสว่างในโลก กีตาร์ อันดำมืดของผมเลยต้องนั่งแกะเพลงแล้วใส่ แชพเฟิ้ล ตลอด อิ อิ มันส์ครับ)
ออกมาเจอน้าบ้าน น้าปอปปี้ น้าปรีชา น้าติงแนว มาแบบเป็นแบรนด์เลย น้าป๊อปปี้เล่นกีตาร์ดีมาก ถ้าผมทำอะไรให้น้ารำคาญผมก็ขอโทษด้วยครับ
ยิ่งดึกยิ่งมันส์ น้า คทายุทธ เยี่ยมยุทธ ทั้งร้องทั้งเล่น ล้วนเป็นเพลงที่ผมชอบทั้งนั้น เพลินเลย ไม่ต้องดั้นด้นไปร้านอาหาร
ท่านอื่นๆ น้า กาน น้ากล๊อฟ น้าสันต์ น้าเลเบอร์ น้าจิว เพิ่งรู้ว่า ดื่ม เอาไว้งวดหน้านิ(ครั้งนี้ผมเกรงๆ กัวว่าเขาจะหาว่าขี้เหล้า)
น้าจอมวายร้ายก็ เหนือจะบรรยาย ประทับใจในการร้องมากฝันว่าคงเจอน้าแกอีกในทุกครั้ง
ยังมีอีกหลายคนที่ไม่ค่อยได้คุยด้วยและจำชื่อไม่ค่อยได้แต่จำหน้าได้แน่นอน กลุ่มที่มาดึกๆจะจำ น้า สทรัมเบอร์ ได้เพราะแกร้อง เพลงโปรดของผม "คงเป็นเธอ"
ขอบคุณน้าเวปที่เป็นเจ้าของบ้านไม้ ให้ ผมได้มีโอกาศเข้ามาเจอะเจอ เข้ามาในบ้านไม้อันอบอุ่นหลังนี้หวังว่าคงเอ็นดูน้องใหม่คนนี้นะครับ
สุดท้ายผมกราบขออภัยถ้าทำอะไรจาบจ้วง ล่วงเกิน ไม่ดีงาม แต่ ไม่ได้ตั้งใจ มีอะไรบอกผมได้เลยครับ โดยนิสัยผมแล้วผมจะไม่มีฟอร์มเรื่องดนตรี สงสัยอะไรก็จะถามเลยอย่าราคาญนะครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ขอคาราวะ
วีรวิทย์
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
08-09-2008, 18:27
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
บ้านสีฟ้ายึดมั่นในความเป็นอาวุโสและนิสัยอันดีเป็นที่ตั้ง มั่งมีหรือไม่มากไม่สำคัญ เราคบกันด้วยใจใช่เงินตรา ซึ่งน้าวีรวิทย์ผ่านสิ่งเหล่านั้นไปแล้ว
ขอบคุณครับหากบ้านเต่าทำให้ประทับใจใดๆ
น้าป๊อปปี้เค้าหงุดหงิดมากครับ เล่าให้ผมฟังว่า " เมียไม่น่ากลับก่อนเลยว่ะ " ก็เท่านั้น
เอ๊ะ! ใครคือน้าจิว...ผมยังงงอยู่?
น้า สทรัมเบอร์ หมายถึง น้าstubburn ครับ
บ้านสีฟ้าไม่ใช่บ้านไม้ จุดยืนบ้านสีฟ้าเน้นตัวจริงเสียงจริง
คิดไว้ในใจครับ....มีความกันเองจริงใจและมีความเกรงใจ....จะมีเพื่อนรักมากมาย
ในคืนนั้นแหละ น้าวีรวิทย์วางตัว OK แล้ว อย่าคิดมากครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 08-09-2008, 19:46 by povation.)
08-09-2008, 18:45
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
ขอบคุณน้าป๋อและครอบครัวสำหรับงานดีดีแบบนี้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักตัวจริงนะครับน้าsan ปล.น้าหนุ่มฮามากกกกก
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
09-09-2008, 01:24
ลูกแกะ Offline

ผมเองเป็นคนที่พูดอะไรตรงมากครับ
เหอๆๆๆๆ
บางทีอาจล่วงเกินใครโดยไม่ได้ตั้งใจ
ก็ขออภัยด้วยนะครับ
ส่วนน้าม๋าแก่ เค้าก็เป็นคนหันขวาเหมือนผม
อาจดูเป็นคนที่เงียบๆไม่ค่อยพูด
ขี้หงุดหงิด แต่จริงๆก็ไม่มีอะไร
ขอบคุณน้าป๋อสำหรับงานดีดีแบบนี้นะครับ
คราวหน้าตั้งใจจะอยู่จนจบงาน
แล้วก็ตั้งใจจะลากสมาชิกท่านอื่นๆ
เข้าร่วมสนุกกันในแคมฟร้อกด้วยนะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
09-09-2008, 02:54

Forum Jump: