Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ
ขอบคุณน้า pood ที่แนะนำครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
28-07-2008, 12:14
Website Find Like Post Reply
TooNyTooN Offline
Member

RE: TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ
ปกติเปลี่ยน saddle กระดูกที่ช่างศักดิ์ อันละประมาณเท่าไหร่เหรอครับ พอดีของผมเป็นสองชิ้นแยกกัน ต้องซื้อสองอันด้วยรึเปล่า พอดีเมื่อกี้โทรไปถามที่ร้านตัวแทนจำหน่าย takamine ซึ่งที่ร้านเองมี saddle กระดูกขายอยู่เหมือนกันครับขายเป็นชุดของ takamine เลย แต่ราคาอยู่ที่ประมาณ 500 บาทต่อชุดครับ เลยอยากทราบว่า ราคานี้แพงไปรึเปล่าครับ
30-07-2008, 16:25
i3lackhole Offline
Junior member
**

TooNyTooN Wrote:ปกติเปลี่ยน saddle กระดูกที่ช่างศักดิ์ อันละประมาณเท่าไหร่เหรอครับ พอดีของผมเป็นสองชิ้นแยกกัน ต้องซื้อสองอันด้วยรึเปล่า พอดีเมื่อกี้โทรไปถามที่ร้านตัวแทนจำหน่าย takamine ซึ่งที่ร้านเองมี saddle กระดูกขายอยู่เหมือนกันครับขายเป็นชุดของ takamine เลย แต่ราคาอยู่ที่ประมาณ 500 บาทต่อชุดครับ เลยอยากทราบว่า ราคานี้แพงไปรึเปล่าครับ

ของช่างศักดิ์ที่ผมไปทำมา อันละ300 ทำให้เสร็จสรรพ

ทั่ง Nut saddle 2ชิ้น ลองไปคุยดูครับ โทรไปสั่งล่วงหน้าไว้ก็ได้

ว่าแกมีของเตรียมไว้ไหม
31-07-2008, 10:56
Find Like Post Reply
TooNyTooN Offline
Member

น้า i3lackhole ครับ ผมพึ่งแวะไปที่ร้านช่างศักดิ์ พอดีได้ลงไปทำธุระกรุงเทพครับ แต่วันนั้นคนเยอะเหลือเกินประกอบกับเวลาผมน้อยด้วย เลยไม่ทันได้เอา saddle ของผมไปให้แกลองฝนใหม่อีกชุดหนึ่ง ยังไงเดี๋ยวลงกรุงเทพอีกทีว่าจะไปทำที่นี่แหละครับ เพราะไปซื้อที่ตัวแทนจำหน่ายผมว่าแพงไป แล้วก็ยังไม่ได้ฝนเหลี่ยมมุมอะไรเลยซักอย่าง ขนาดก็ไม่พอดี ต้องเอามาแต่งเองอีกครับ
02-08-2008, 09:38

Forum Jump: