Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
......ดนตรี.....ในทัศนะของข้าพเจ้า.......
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ......ดนตรี.....ในทัศนะของข้าพเจ้า.......
ในทรรศนะและมุมมองของนักดนตรี ทุกทรรศนะผมให้ความเคารพในความคิด
แต่สิ่งที่ผมชอบมากคือ นักดนตรีท่านนั้นถ้ามีความคิดสร้างสรรค์ ที่มีแนวไม่ซ้ำใคร หรือมีความเป็นตัวตนยิ่งดีเยี่ยม การเล่นอย่างรู้จังหวะรู้เวลาไหนต้องเด่น เวลาไหนต้องหลบ เป็นสิ่งที่สร้างเสน่ห์และสีสรรให้กับบทเพลง
การเล่นได้อย่างเนียน ด้วยท้วงทำนองที่ไพเราะและลีลาของบทเพลงคงไม่สามารถฝึกได้ในระยะเวลาอันสั้น หากแต่ต้องมีการเพราะบ่ม (หรืออาจต้องใช้พรจากสวรรค์) ด้วยระยะเวลา และการฝึกฝนอย่างหนัด เพื่อให้มีความเฉียบคม ชัดเจน ถูกต้อง ของนักดนตรีท่านนั้นด้วย
24-07-2008, 09:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ......ดนตรี.....ในทัศนะของข้าพเจ้า....... - by Maow - 24-07-2008, 09:21

Forum Jump: