Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชวนน้า ๆ ไปเดินเล่นดูกีตาร์กันครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ชวนน้า ๆ ไปเดินเล่นดูกีตาร์กันครับ
.......วันนี้ ไปเจอ Fender Custom ตัวเดียวของโลก........อยู่ที่เมืองไทยครับ......เจ้าของเป็น วิศวะกรคนไทยที่มีความรู้เรื่องเกี่ยวกับกีต้าร์มากที่สุด....เป็นคนออกสเป็กเอง.......สีแดงสวยมาก ดีมาก ครับ.....แม้จะยังไม่ได้ลองเล่น (เจ้าของไม่หวงนะ)......ผมก็เชื่อว่าสวยมาดีมากครับ.......... ชื่นใจแล้วครับ.........จบข่าว

Attached Files Image(s)

12-07-2008, 22:09
Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline
Senior member

RE: ชวนน้า ๆ ไปเดินเล่นดูกีตาร์กันครับ
สวยครับ
(รูปประกอบกระทู้น่ะครับ)
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
12-07-2008, 22:18
Website Find Like Post Reply
TooNyTooN Offline
Member

น้าลูกแกะครับ เข้ามาชมรูปประกอบด้วยคนครับ สวยไม่แพ้ fender เลย
12-07-2008, 23:32
TooNyTooN Offline
Member

กลับมาแล้วครับน้า ๆ ครับ มาถึงเชียงใหม่แล้วครับ หลังจากที่ไม่ได้เข้าเว็ปนี้หลายวันครับ

จากกระทู้นี้ครับ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2049
แล้วผมก็ได้ทำการขายเจ้าตัว Guild gad30 ครับ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2063

และก็ได้เดินทางไปทำธุระที่กรุงเทพ โดยหิ้ว Guild มาด้วย ขายทำทุนหากีตาร์ตัวใหม่ครับผม หลังเสร็จธุระก็มาจัดการเรื่องกีตาร์ของผมโดยได้เดินทางไปหลอนกับเสียงกีตาร์ที่บ้านน้า pood ครับผม

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณน้า pood มาก ๆ ครับที่ให้คำแนะนำมากมายครับ น้า pood ใจดีมาก ๆ ครับ ตอนแรกที่เห็นกีตาร์และได้ลองกีตาร์ผม ผมก็คิดอยู่ว่าผมท่าจะได้หิ้วกีตาร์ตัวเดิมกลับบ้านครับ แต่น้าเค้าแนะนำดีมากเลยครับว่าต้องมีการปรับแต่งแล้วจะเล่นได้ง่ายขึ้น และอีกทั้ง guild คาแร็กเตอร์เสียงมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ ซึ๋งตัวผมเองก็ไม่ค่อยรู้มากนักครับว่ากีตาร์แต่ละยี้ห้อมีคาแร็กเตอร์เสียงต่างกันอ ย่างไร เนื่องจากลองมาน้อย และที่เชียงใหม่บ้านของผม มีกีตาร์ให้เลือกน้อยด้วยครับ น้า pood ให้ผมได้ลองกีตาร์ของน้ามากมายเลยครับ ให้ผมได้ทราบคาแร็กเตอร์เสียงกีตาร์ต่าง ๆ ผมก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ มีทั้งราคาต้น ๆ และราคาสูงมาก ที่ผมไม่สามารถครอบครองได้ ทำเอาผม หลอนไปเลยในคืนนั้น แทบนอนไม่หลับเลยครับ กีตาร์น้าเสียงดีมาก ๆ เลยครับเล่นเอาผมหูเสียไปเลยทีเดียว แต่สุดท้ายน้าเค้าเอาเงินจ่ายให้ผมครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ แต่ก็จริงครับที่น้าบอกว่าหลังจากปรับแต่งกีตาร์ตัวของผมแล้วเสียงมันดีจริง ๆ เพราะผมก็ได้ไปลองมาแล้วครับทั้งพี่เป็นรุ่น gad30 และ gad30R ผมไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะครับ แต่ผมรู้สึกว่าตัวเก่าของผมเสียงเปิดกว่าจริง ๆ อาจจะเป็นเพราะผมเล่นมันเยอะจริง ๆ ครับ แล้วก็ทราบแล้วครับว่า guild คาแร็กเตอร์เสียงมันเป็นแบบไหน สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณน้า pood อีกครั้งครับ ที่ให้คำแนะนำทุกอย่าง แม้กระทั่งการเดินทางไปไหนต่อไหน ผมมีปัญหาก็โทรหาน้าได้ รู้สึกอบอุ่นมากครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ

อีกท่านหนึ่งที่ผมก็ต้องขอขอบคุณน้าท่านหนึ่งเป็นคนเชียงใหม่ พูดเมืองได้ด้วยครับ น้า ยอดเยี่ยม69 นั่นเองครับ ขอบคุณน้ามาก ๆครับที่ให้คำแนะนำ ผมโทรไปปรึกษาน้าหลายครั้ง ก็เกรงใจเหมือนกัน ได้ปรึกษาอะไรหลาย ๆ อย่างกับน้ารู้สึกอบอุ่นครับ ได้ความรุ้สึกเหมือนอยู่เชียงใหม่เลยครับ เพราะน้าเค้าพูดเมืองกับผมตั้งตั้งครั้งแรกที่โทรคุยกันเลยครับ และผมก็ไปได้กีตาร์เนื้อคู่ จากน้า Bee ครับ ซึ่งน้ายอดเยี่ยม69 ก็เป็นคนแนะนำอีกเช่นกัน ยังไงก็ต้องขอบคุณน้ามาก ๆครับ

อีกท่านหนึ่งหน้าหนุ่ม katayoot ครับ น้าหนุ่มเป็นคนแรกในเว็ปนี้ที่ผมโทรหาเลยครับ ผมโทรไปขอคำปรึกษาเรื่องกีตาร์กับน้า ซึ่งน้าก็ให้คำแนะนำดีมาก ๆ เลยครับช่วงที่ผมลงกรุงเทพน้าคงจะยุ่ง ๆ อยู่เรื่องแต่งงาน ยังไงก็ขอขอบคุณน้า และแสดงความยินดีด้วยนะครับ

สุดท้ายครับ น้า papachill และน้า Maow ครับ น้าทั้งสองเป็นคน pm แนะนำผมหลาย ๆ อย่างเลยครับที่ผมไม่รู้เกี่ยวกับเว็ปแห่งนี้ ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นแรก ๆ เลยทีเดียวครับที่ผมได้เข้ามาอยู่ในเว็ปแห่งนี้ แล้วได้คำแนะนำมากมาย ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

สุดท้ายจริง ๆ แล้วครับขอบคุณสถานที่แห่งนี้มากครับ ที่ทำให้ผมรู้จักกับมิตรภาพ ที่เชื่อมต่อกันด้วยเสียงกีตาร์ครับ ผมรู้สึกอบอุ่นมากครับที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปนี้ครับผม
19-07-2008, 19:01

Forum Jump: