Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE XII เปิดบ้านครั้งที่ 12
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE XII เปิดบ้านครั้งที่ 12
ของแถมพิเศษสำหรับผู้ซื้อ 6 ท่านแรก

ผมซื้อของขวัญปีใหม่มาจากฮ่องกงสองอย่างครับ อย่างแรกก็คือ REMOTE SENSOR HYGROMETER ที่เพิ่งเคยเห็นว่ามีขาย ตัวนี้มีประโยชน์มากเพราะสามารถวัดความชื้นในตัวบอดี้ของกีตาร์ที่เก็บในกล่องใด้และเก็บสถิติใว้ใด้ด้วย

[Image: xqwiiMk.jpg]

ถ้าคุณกำลังหามุมสำหรับเก็บกีตาร์ที่บ้านก็ใช้ตัวนี้วัดความชื้นและอุณหภูมิต่ำสุดและสุงสุดของแต่ละมุมใด้เลย อย่างที่บ้านผมผมจะเก็บกีตาร์โปร่ง all solid ใว้ในจุดที่มีความชื้นและอุณหภูมิแปรผันต่ำสุดและเก็บพวกกีตาร์ solid top และกีตาร์ไฟฟ้าใว้ในจุดที่ความชื้นแปรผันสูงครับ

[Image: CtPSHK7.jpg]

อีกอย่างที่ซื้อมาแจกก็คือ tuner แบบหนีบของ Fender ที่ผมว่าใช้ง่ายสุด

[Image: SpX0i2X.jpg]

ผมมีอย่างละสามชิ้นสำหรับแจกให้คนซื้อหกคนแรก (คนจองไม่เกี่ยว) ครับ
17-12-2018, 10:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE XII เปิดบ้านครั้งที่ 12 - by pood - 17-12-2018, 10:23

Forum Jump: