Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
ยินดีมากครับ ถ้าหากข้อมูลเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย
10-07-2008, 10:19
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
ยินดีจ้าาาาาาาาาาาา
[Image: myworkspace.jpg]
10-07-2008, 14:11
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

หวัดดีจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
10-07-2008, 14:53
TooNyTooN Offline
Member

สวัสดีครับน้ายอดจุฬา และน้าโฟล์คน้อย

กลับมาแล้วครับน้า Maow เมื่อกี้พึ่งไปลองกีตาร์ Taylor ที่มาที่ร้านพี่สิทธิ์ แต่กรรม ผมดันลืมดูว่าสรุปมันคือรุ่นอ่ะไรนั่นเอง แต่ตัวนี้เป็นทรง cutaway ครับ มี pu ในตัว เสียงออกใส ๆ ตามสไตล์เทเลอร์อีกแล้วครับ รู้สึกจะสองหมื่นเก้าประมาณนั้นครับ แต่เท่าที่ลอง ยังไม่โดนผมครับ สงสัยยังคงต้องตามหากีตาร์กันต่อไปครับ ที่แน่ ๆ คงได้เพิ่มงบแน่นอนครับ

แล้วก็ได้ลอง naga อีกรอบครับ วันนี้ที่ลอง ความรุ้สึกไม่เหมือนกับเมื่อวานที่ได้ลองครั้งแรกครับ คราวนี้ผมมีความรู้สึกว่าเสียงมันออกแนวแบบพุ่ง ๆ ดัง ชัด อะไรประมาณนี้แหละครับ ในการลองครั้งที่สองในวันนี้ทำให้ผมลดความหลอนไปครับ รู้สึกดีจริง ๆ จิตใจจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน แต่ว่าตอนนี้ดันจะมาหลอนกีตาร์ k. yairi ในหน้าซื้อขายทั้งที่ยังไม่ได้ลองเลยครับ เห็นกรรมวิธีการผลิต สุดยอดมาก ใส่ใจแม้กระทั่งเปิดเพลงให้กีตาร์ฟัง เป็นการ burn กีตาร์อีก ชักอยากจะลองกีตาร์ยี่ห้อนี้ซะแล้ว แต่ยังไงในใจก็ยังมี martin ลอยมาอยู่เลยครับ

สรุปไม่มีอะไรครับแค่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ ว่าบางครั้งการลองกีตาร์ในครั้งแรกอาจตื่นตาตื่นใจ แต่ครั้งที่สองความประทับใจอาจมีการเปลี่ยนแปลงไป นี่ผมจะโดนร้านกีตาร์ว่ารึเปล่าก็ไม่รุ้ ถ้าไปกรุงเทพแล้วลองกีตาร์หลาย ๆ ครั้งที่ร้านเค้าคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยครับนี่ แต่ยังไงก็ว่าจะหาโอกาสไปลอง johnson jd17 ดูอีกที เผื่ออาจได้กีตาร์คุ้มค่าราคาไม่สูงมาเล่น ก่อนเก็บตังค์รอหาเจ้า martin ในอนาคต
10-07-2008, 15:52
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
TooNyTooN Wrote:ถ้าไปกรุงเทพแล้วลองกีตาร์หลาย ๆ ครั้งที่ร้านเค้าคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยครับนี่ แต่ยังไงก็ว่าจะหาโอกาสไปลอง johnson jd17 ดูอีกที
พนักงานทุกสาขาของ นครหลวงฯ ที่จำหน่ายjohnson jd17 รวมทั้ง Takamine , Ovation ฯลฯ
อัธยาศัยดีมากๆ ลองกีตาร์หลาย ๆ ครั้งที่ร้านเค้าคงไม่ว่า[/size]
ยืนยัน และรับรอง 99.99% ( 0.01%เผื่อไว้สำหรับความซวยจริงๆ)
ส่วนร้านอื่นๆก็คงยินดี หากเราไม่ไปลองจนเขารู้สึกว่าของจะเป็นรอย เสียหาย

หากตัดสินใจแน่ๆแล้ว ลองปรึกษา น้า Noom dps อีกครั้ง ก็ดีไม่น้อย
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 10-07-2008, 16:05 by SARUN.)
10-07-2008, 16:01
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
ปรึกษา เรื่อง Naga กับน้าหนุ่มเลย หุหุ ผมก็ไปลองมาแล้วละครับ เสียงดี แต่ต้องหลับตาเล่นนะครับ เพราะงานยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ อ่อ ทรง auditorium เอาเข้ามา รู้สึก มีไม้ Cedar กับ spruce เกรด A+
ถ้าไม่คิดมากเรื่องอยากได้ทรงจัมโบ้ ผมสอยไปแล้วหุหุ อยากลองของใหม่!!!
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
10-07-2008, 16:19
TooNyTooN Offline
Member

น้า Sarun ครับ ที่ต้องปรึกษาน้า Noom dps นี่เพราะน้าเค้ามีกีตาร์รุ่นนี้รึเปล่าครับ ผมยัง งง ตั้งแต่ คอลัมน์ อากังฟูที่น้าบอกแล้วแหละครับ
10-07-2008, 16:22

TooNyTooN Wrote:น้า Sarun ครับ ที่ต้องปรึกษาน้า Noom dps นี่เพราะน้าเค้ามีกีตาร์รุ่นนี้รึเปล่าครับ ผมยัง งง ตั้งแต่ คอลัมน์ อากังฟูที่น้าบอกแล้วแหละครับ

แล้วมีโอกาส จะเล่าให้ฟัง....(((จริงๆแล้ว ถามใครๆในบ้านนี้ ก็เล่าได้เหมือนกันแหละ..มา กทม ทั้งที หาโอกาสมาคาราวะ น้าป๋อ เจ้าพ่อเต่า ซักที ก็จะดีไม่น้อยนะ น้าป๋อ น่าจะเล่าเรื่อง noom dps ได้ ฮา ไม่น้อย)))
อ่ะ ตามไปรู้จักกับ noom dps กัน
http://www.nimitguitar.com/mybb/member.p...ile&uid=40
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=1922
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 10-07-2008, 17:10 by SARUN.)
10-07-2008, 16:53
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
TooNyTooN Wrote:แล้วน้า maow พอรู้จัก ยี่ห้อ naga ที่ผมว่ารึเปล่าครับ ลอง serch หาข้อมูลก็ไม่ค่อยมีครับ ไปเห็นในกีตาร์ไทย เขาบอกเป็นของจีน รู้สึกจะมีท่านที่ชื่อ Noom Dps เป็นคนบอกไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าน้าเค้าเล่นเว็ปนี้รึเปล่าน่ะครับ เผือ่ พี่ ๆ ในนี้รู้จักครับ

เรื่อง naga นี่ต้องถามน้า LittleNomad ครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=753
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-07-2008, 17:33

karn Wrote:
TooNyTooN Wrote:แล้วน้า maow พอรู้จัก ยี่ห้อ naga ที่ผมว่ารึเปล่าครับ ลอง serch หาข้อมูลก็ไม่ค่อยมีครับ ไปเห็นในกีตาร์ไทย เขาบอกเป็นของจีน รู้สึกจะมีท่านที่ชื่อ Noom Dps เป็นคนบอกไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าน้าเค้าเล่นเว็ปนี้รึเปล่าน่ะครับ เผือ่ พี่ ๆ ในนี้รู้จักครับ
เรื่อง naga นี่ต้องถามน้า LittleNomad ครับ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=753

เด๋ยว น้าTooNyTooN ได้ งงงงงงงง กานไปใหญ่

Attached Files Image(s)

*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

(This post was last modified: 10-07-2008, 17:41 by SARUN.)
10-07-2008, 17:37

Forum Jump: