Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
TooNyTooN Wrote:น้า Maow ครับ Guild ตัวกลางที่เป็น usa ใช่มั้ยครับ ตัวนั้นเคยลองแล้วครับ เบสเยอะจริงๆ ครับ แถมเล่นโน๊ต เดี่ยว ๆ แอบมี twang sound เหมือนกีตาร์ไฟฟ้า fender ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองรึเปล่า แต่ตัวนั้นราคาคงเกินเอื้อมสำหรับผมในตอนนี้อ่ะครับ ดันไปแอบหลอนยี่ห้อ naga ซะงั้นเลยครับ เห็นพรุ่งนี้แกบอกว่าจะมี taylor เข้ามา ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่ว่าจะลองแวะไปลองดูอีกทีครับ คราวนี้จะลองเทียบทุกตัวเลยครับ ไม่สนละว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ ยังไงจะขอลองก่อนละกันครับ

ไม่ทราบน้า maow ใช้กีตาร์อะไรเหรอครับ เผื่อจะขอคำปรึกษาหน่อยครับผม เพราะผมรู้สึกว่าโลกของผมยังแคบมากเลยครับ

น่าสนใจมากมี Taylor เข้ามาด้วย สงสัยว่าจะมีคนที่เชียงใหม่สั่งซื้อ เพราะที่ร้านผมไม่เคยเห็นเขาเคยเอามาขายเลยครับ อยากไปลองเหมือนกัน สงสัยต้องหาเวลาเข้าไป
09-07-2008, 22:33
Find Like Post Reply
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
แล้วน้า maow พอรู้จัก ยี่ห้อ naga ที่ผมว่ารึเปล่าครับ ลอง serch หาข้อมูลก็ไม่ค่อยมีครับ ไปเห็นในกีตาร์ไทย เขาบอกเป็นของจีน รู้สึกจะมีท่านที่ชื่อ Noom Dps เป็นคนบอกไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าน้าเค้าเล่นเว็ปนี้รึเปล่าน่ะครับ เผือ่ พี่ ๆ ในนี้รู้จักครับ
09-07-2008, 22:49
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
TooNyTooN Wrote:รู้สึกจะมีท่านที่ชื่อ Noom Dps เป็นคนบอกไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าน้าเค้าเล่นเว็ปนี้รึเปล่าน่ะครับ เผือ่ พี่ ๆ ในนี้รู้จักครับ

" noom dps มันใครกัน..."

ชื่อ น. อยู่ สป. (สมุทรปราการ เลยบ้านน้าป๋อไปหน่อยนึง)
ยินดีคบหาคนรู้ใจ หน้าที่การงานมั่นคง หน้าตาดี รูปร่างสันทัด ผิว 2 สี (แบบม้าลาย) รักสะอาด ไม่ผูกมัด สนใจติดต่อผ่านคอลัมน์ อากังฟูโดยตรงได้เลยครับ เหอ ๆ ๆ
Phone no.: 08170053XX

คั่นโฆษณา...
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2053
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 09-07-2008, 23:44 by SARUN.)
09-07-2008, 23:40
Member

งง และอึ้งครับ
10-07-2008, 00:08
bboy Offline
Junior member
**

Toungue  RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
ที่ music solution กีตาร์ยี่ห้อ art & lutheries ก้อโอนะครับ หมายถึงในงบที่ว่าน่ะ มีอยู่ซัก 4-5 ตัวได้อ่ะคับ ทั้งที่ไม้หน้าเป็น spruce กับ cedar คับ เรื่องเสียงถือว่าคุ้มค่าคับ แล้วแต่ความชอบ เจ้าของร้านใจดีอีกตะหากคับ ยังไงถ้าน้า Toony Toon จะซื้อตัวไหนบอกด้วยนะคับ กะลังจะซื้อเหมือนกัน เล่นแบบเดียวกัน งบเท่ากันนี่เลยคับ...

ป.ล.กีตาร์ naga นี่ไม่รู้จักเยยอ่ะ
10-07-2008, 01:18
Member

น้า bboy ครับ ยี่ห้อ art & lutheries นี่ผมก็อยากลองมากเลยครับ เสียงดายเชียงใหม่ไม่มีให้ลองเลยครับ ผมจะไปทำธุระที่กรุงที่วันที่ 15 นีครับ แล้วคงอยู่ต่ออีกสองวัน ดูกีตาร์ร้านที่น้า ๆ แนะนำกัน ให้หมดเลยครับ ถามนิดหนึงครับ หลังกระทรวงนี่ไกลจากพันทิพ มากมั้ยครับ แล้วการเดินทางสะดวกรึเปล่า
10-07-2008, 07:24
VIP member

SARUN Wrote:
TooNyTooN Wrote:รู้สึกจะมีท่านที่ชื่อ Noom Dps เป็นคนบอกไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าน้าเค้าเล่นเว็ปนี้รึเปล่าน่ะครับ เผือ่ พี่ ๆ ในนี้รู้จักครับ

" noom dps มันใครกัน..."

ชื่อ น. อยู่ สป. (สมุทรปราการ เลยบ้านน้าป๋อไปหน่อยนึง)
ยินดีคบหาคนรู้ใจ หน้าที่การงานมั่นคง หน้าตาดี รูปร่างสันทัด ผิว 2 สี (แบบม้าลาย) รักสะอาด ไม่ผูกมัด สนใจติดต่อผ่านคอลัมน์ อากังฟูโดยตรงได้เลยครับ เหอ ๆ ๆ
Phone no.: 08170053XX

คั่นโฆษณา...
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2053

นั่นซิ "NOOM DPS" นี่เป็นใครกัน
ท่านนี้มีชื่อเสียงดังมากในช่วงระยะเวลา 2-3 เดือนที่ผ่านมาเพราะมีการอ้างอิงถึงชื่อนี้ตลอดเวลา แต่ที่แน่ๆ ท่านนี้มุขแพรวพราว อารมณ์ดี และหน้าตาดีครับ

ส่วนกีต้าร์ยี่ห้อ naga ผมไม่รู้จักครับ ตอนไปที่ร้าน MIW ก็ไม่เห็นเคยแนะนำให้รู้จักเลยครับ
แสดงว่าเดี๋ยวนี้รับเข้ามาขายหลายยี่ห้อเหลือเกิน ถ้าได้ลอง Taylor แล้วก็มาบอกกันบ้างนะครับว่าเป็นรุ่นไหน....
(This post was last modified: 10-07-2008, 09:15 by Maow.)
10-07-2008, 09:12
Member

น้า moaw ครับ Taylor ที่คนนิยมเล่นกันนี่รุ่นไหนเหรอครับ แล้วราคาเริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ เอาแบบรุ่นคุ้มค่าและยอดฮิตอ่ะครับ
10-07-2008, 09:34
VIP member

TooNyTooN Wrote:น้า moaw ครับ Taylor ที่คนนิยมเล่นกันนี่รุ่นไหนเหรอครับ แล้วราคาเริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ เอาแบบรุ่นคุ้มค่าและยอดฮิตอ่ะครับ

ผมส่ง PM ให้แล้วนะครับ
10-07-2008, 09:55
Member

ขอบคุณน้า maow มากครับสำหรับข้อมูลครับ
10-07-2008, 10:16

Forum Jump: