Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
สวัสดีพี่ ๆ ทุกคนอีกครั้งนะครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

น้า Maow ครับ ใช่แล้วคับ GAD30 นี้ซื้อมาจาก MIW ครับผม แล้วก็กีตาร์ยี่ห้อ K.Yairi ก็เหมือนมีคนแนะนำเหมือนกันครับว่าดีมาก แต่ราคาก็เกินงบไปหน่อยครับ ตอนนี้คงจะซื้อไม่แพงมากครับ แล้วอีกทีค่อยเก็บตังค์ซื้อ martin ไปเลยครับ
แล้วของ norman นี่ที่ Music collection ที่เชียงใหม่ของเข้าบ้างรึเปล่าครับ เพราะรู้สึก ช่วงหลังไปร้านเค้าดูเงียบ ๆ ช่วงนี้ก็ไม่ได้แวะเข้าไปด้วยครับว่าจะไปลองเหมือนกัน

พึ่งรู้ว่าน้า Maow เป็นอาจารย์สอนที่ภาควิชาเคมีที่ มช. พอดีเจ้า Boy BytSerk เล่าให้ฟังน่ะครับ ผมเองก็เป็นลูกช้างเหมือนกันครับ พึ่งจบครับผม
09-07-2008, 09:07
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
เห็นว่าจะพักแถว พันธ์ทิพย์
ใกล้ๆกันก็มีร้านขายกีตาร์ อยู่ 2 ร้าน
ร้าน Music Solution กับ Lucky Music
หรือจะเลยไปเดินที่ ห้างCentral World ก็มีอีก 3 ร้าน(Johnson JD17 ก็มีให้พิจารณา ที่ ร้านนครหลวง)
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 09-07-2008, 09:23 by SARUN.)
09-07-2008, 09:21
Find Like Post Reply
UFO2005 Offline
Member

หวัดดีครับ น้า TooNy Toon คนเจียงใหม่ เหมือนกันครับ เคยมี GAD30R ครับ จาก MIW เช่นกัน แต่ขายซื้อแมงกะไซด์ไปแล้ว เล่น strum ก้อโอนะครับ ปรับน้ำหนักมือกับใช้ปิ้คบางๆ น่าจะให้เสียงที่น่าพอใจมากขึ้นครับ แต่คอมันเล็กไปสำหรับผมด้วยอ่ะครับ

เลยไม่ค่อยชอบ ตอนนี้ก็อยังไม่มีกีต่ารโปร่งมาใช้เลยครับ ก็รอดูจากในนี้แหละครับ แต่ใจอยากสอยไฟฟ้าก่อนคับ

ร้าน music collection เชียงใหม่ ผมไม่ค่อยถูกชะตาเลยครับ อยากไปลองนะ แต่รุ้สึกว่าไปลองแล้วจะต้องมีคนมาจ้องอยุ่เรื่อย

ไป กทม ก็ดูหลายๆร้านครับ Johnson ไปลองเลยครับ นครหลวงการดนตรี Central World ก้อได้ครับ ผมไปลองมาหลายทีแล้วครับ พนักงานเค้าใจดีมาก

ปล.ยังไม่ได้ไปรบกวนน้า Maow เลยครับ
09-07-2008, 09:27
Member

น้า Sarun ครบขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไม่นึกว่าแถวนั้นจะมีร้านกีตาร์เยอะ นับดูเยอะกว่าที่เชียงใหม่ทั้งเมืองอีกนะครับเนี่ย ยังไงผมจะลองแวะไปลองดูครับ

น้า UFO2005 ครับ ผมลองปรับตัวกับการดีดพอสมควรละครับ แต่ก็ยังรู้สึกว่ากีตาร์ทรงนี้ เสียงมันพุ่งมาอยู่ด้านหน้าอ่ะคับ เบสมันไม่ลึกเหมือนกีตาร์ทรง D เลยอ่ะครับ

เดือนก่อนก็ไปลอง Taylor Big Baby ที่ร้านเต้ยมา รู้สึกตี chord มันดีเหมือนกันครับ รู้สึกเสียงออกไปทางใส ๆ กรุ๊งกริ๊ง ไม่ทราบว่า johnson ให้เสียงประมาณไหนเหรอครับ
09-07-2008, 09:48
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
สำหรับที่ music collection ผมไม่แน่ใจว่าจะมีของมาเมื่อไหร่ ก็ได้แต่เห็นที่ลงประกาศในเวปไซด์
http://www.music.co.th
คงต้องสักพักหนึ่งครับ ของถึงจะมาที่เชียงใหม่ (ผมเดาเอานะ)
09-07-2008, 09:58
UFO2005 Offline
Member

Johnson ต้องรอน้าๆ เค้ามาอธิบายดีกว่าครับ ผมไม่ค่อยถนัดครับ

เคยไปลอง taylor ที่ powerbuy central airport มาป่ะครับ สนิมจะบาดมือเอา เสียดายกีต้าร์จังครับ
09-07-2008, 10:31
Member

taylor ที่ central airport ก็เคยไปลองมาครับ เสียดายสายเน่ามากเลยครับ แต่รู้สึกเท่า ๆ ที่ลอง taylor นี่ใสกริ๊ง แต่เบสน้อยไปหน่อยจังเลยครับ ผมดันอยากได้แบบ เบสแน่น ๆ หน่อยครับ
09-07-2008, 10:36
billy Offline
Member

TooNyTooN Wrote:taylor ที่ central airport ก็เคยไปลองมาครับ เสียดายสายเน่ามากเลยครับ แต่รู้สึกเท่า ๆ ที่ลอง taylor นี่ใสกริ๊ง แต่เบสน้อยไปหน่อยจังเลยครับ ผมดันอยากได้แบบ เบสแน่น ๆ หน่อยครับ

ผมใช้Taylor110ครับ เสียงเบสจัดว่าใช้ได้เลยเเหละแต่ว่ามันเกินงบไปบ้าง7-8พันมั้งครับ
ในงบหมื่นนึงผมขอเเนะนำให้ไปดูArt&Lutheriesครับ เสียงดีเกินราคาครับแถมมีเงินเหลือซื้อกล่องไฟเบอร์ได้อีกโตย มาเมืองกรุงมี2โตนี้ให้ลองจ้า

For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
09-07-2008, 11:02
Member

น้า billy ครับ art & lutheries เบสเยอะมั้ยครับ แล้วเป็นกีตาร์แคนนาดาใช่ป่าวครับ เท่าที่ใช้นี่ดูแลรักษายากมั้ยครับ เห็นบางคนบอกว่ามันไม่ถูกกับอากาศบ้านเราเหรอครับ
09-07-2008, 11:07
billy Offline
Member

TooNyTooN Wrote:น้า billy ครับ art & lutheries เบสเยอะมั้ยครับ แล้วเป็นกีตาร์แคนนาดาใช่ป่าวครับ เท่าที่ใช้นี่ดูแลรักษายากมั้ยครับ เห็นบางคนบอกว่ามันไม่ถูกกับอากาศบ้านเราเหรอครับ

แคนาดาถูกต้องแล้วครับ ผมซื้อมาจะได้ปีนึงแล้วครับ ก็เห็นมันเป็นปกติสุขดี ต้องจับมันไว้ในกล่องครับ กีต้าร์ราคาประมาณนี้ผมผ่านมือมาหลายตัว สุดท้ายขายหมดเหลือเจ้านี่เก็บไว้ครับ
เบสมันก็แน่นตีคอร์ดมันดีนะ ต้องลองเองครับบอกไม่ถูก เอาเป็นว่าชอบละกัน แต่คอมันจะใหญ่กว่าyamaha taylorนะครับ มันเข้ากำมือผมพอดีเลยอิอิ
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
(This post was last modified: 09-07-2008, 11:59 by billy.)
09-07-2008, 11:34

Forum Jump: