Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
ขอชี้แจงเรื่องเกมส์ละลายพฤติกรรม หรือเกมส์เพื่อความสมานฉันท์ครับ Smile
ตลอดจนขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

จริงๆใน script มีเกมส์ที่สนุกมากๆถึง 6 เกมส์ แต่คงเป็นเพราะเวลาที่กระชั้นมากจริงๆ ทำให้ทางทีมงานต้องตัดเกมส์ออก (ผมเป็นคนส่งเกมส์ไปให้น้องร็อคครับ โดยได้ความช่วยเหลือจากน้องแอมอีกที)

ความสำคัญของเกมส์ไม่เพียงแต่สร้างความสนุกสนานเท่านั้นนะครับ แต่ยังช่วยให้สมาชิกที่ไม่รู้จักกันได้พบปะพูดคุย ไม่เขินอาย ซึ่งนั่นอาจจะสำคัญกว่าการเล่นดนตรี เพราะถ้าเราสนิทกันแล้ว ก็จะไม่เคอะเขิน กล้าเล่นพูดคุยกัน และไม่รู้สึกเหงา กล้าไปพบปะกันในครั้งต่อๆไป ฯลฯ

ปัญหาหลักน่าจะมาจากเวลาที่มีน้อยมาก เมื่อเทียบกับกิจกรรมและโชว์ที่เตรียมไว้ อย่าง meeting#1 เราสามารถจัดคิวอย่างหลวมๆ ไม่รีบร้อน มีเวลาพักผ่อนสบายๆ เพราะรวมเวลาที่จัดในคราวนั้นร่วม 12 ชม. ทั้งเกมส์และดนตรีอยู่ในสัดส่วนกำลังดี ไม่ต้องโดนไล่เก็บของพรวดพราดลงจากเวที

ปัญหาต่อมาเรื่องเสียงต่อจำนวนชิ้นดนตรีไม่น่าจะใช่ปัญหาครับ แต่คราวที่แล้วเรามีน้า Nit gt นั่งแท่นบัลลังก์คุมเสียงอยู่ เพราะน้านิดแกรับอาสายกของส่วนตัวมาทั้งระบบ ถ้าเป็นเวทีใหญ่และเป็นวงขนาดนี้ ควรมีผู้ควบคุมเสียงประจำซึ่งน่าจะมี 2-3 คน

เรื่องทางร้านหลายๆท่านได้แสดงความคิดเห็นไปแล้ว และเรื่องขอแก้วน้ำดื่มที่ป้าอีเธอร์กล่าวถึง คือผมเองครับ (แล้วแก้วของคุณอยู่ไหนล่ะ) รวมไปถึงอาหารที่รับประทานในช่วงเวลาที่เราเหมาก็ไม่ลด 10% ตามที่ตกลงกันไว้ ข้าว 2 จาน + กับ 1 อย่าง = 400 บาท

อันนั้นคงเป็นพฤติกรรมของทางร้าน ไม่เกี่ยวกับเราแน่นอนครับ

---------------------

การจัด meeting มี theme ซึ่งต่างจากเขียวเจี๊ยบค่อนข้างมาก
ผมขอเสนอความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆนะครับ Smile (ในมุมมองของผู้ร่วมงาน)

มีทีมงานแต่ละฝ่ายที่ชัดเจน ทีมงานทุกท่านเสียสละเวลาและความเหน็ดเหนื่อยจากหน้าที่การงานประจำ เราน่าจะรับสมัครทีมงานเลยดีไหมครับ นอกจากเข้าฟรี กินฟรี ก็จะมีของเล็กๆน้อยๆตอบแทนด้วย ซึ่งแล้วแต่ตกลงกันSmile (ตอนนี้ก็คงเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว แต่ท่านอื่นๆที่อยากช่วย คงเกรงกลัวหรือเกรงใจกันมากกว่าครับ)

สุดท้ายผมขอให้กำลังใจทีมงานทุกท่านครับ ถ้าไม่มีทีมงาน ก็ไม่มีทางเกิดงานขึ้นมาให้พวกเราได้สนุกกันแบบนี้ ขอบพระคุณมากๆๆครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 10-06-2008, 10:50 by .::.pOoH.::..)
10-06-2008, 10:49
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
.::.pOoH.::. Wrote:ขอชี้แจงเรื่องเกมส์ละลายพฤติกรรม หรือเกมส์เพื่อความสมานฉันท์ครับ Smile
ตลอดจนขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

จริงๆใน script มีเกมส์ที่สนุกมากๆถึง 6 เกมส์ แต่คงเป็นเพราะเวลาที่กระชั้นมากจริงๆ ทำให้ทางทีมงานต้องตัดเกมส์ออก (ผมเป็นคนส่งเกมส์ไปให้น้องร็อคครับ โดยได้ความช่วยเหลือจากน้องแอมอีกที)

ความสำคัญของเกมส์ไม่เพียงแต่สร้างความสนุกสนานเท่านั้นนะครับ แต่ยังช่วยให้สมาชิกที่ไม่รู้จักกันได้พบปะพูดคุย ไม่เขินอาย ซึ่งนั่นอาจจะสำคัญกว่าการเล่นดนตรี เพราะถ้าเราสนิทกันแล้ว ก็จะไม่เคอะเขิน กล้าเล่นพูดคุยกัน และไม่รู้สึกเหงา กล้าไปพบปะกันในครั้งต่อๆไป ฯลฯ

ปัญหาหลักน่าจะมาจากเวลาที่มีน้อยมาก เมื่อเทียบกับกิจกรรมและโชว์ที่เตรียมไว้ อย่าง meeting#1 เราสามารถจัดคิวอย่างหลวมๆ ไม่รีบร้อน มีเวลาพักผ่อนสบายๆ เพราะรวมเวลาที่จัดในคราวนั้นร่วม 12 ชม. ทั้งเกมส์และดนตรีอยู่ในสัดส่วนกำลังดี ไม่ต้องโดนไล่เก็บของพรวดพราดลงจากเวที

ปัญหาต่อมาเรื่องเสียงต่อจำนวนชิ้นดนตรีไม่น่าจะใช่ปัญหาครับ แต่คราวที่แล้วเรามีน้า Nit gt นั่งแท่นบัลลังก์คุมเสียงอยู่ เพราะน้านิดแกรับอาสายกของส่วนตัวมาทั้งระบบ ถ้าเป็นเวทีใหญ่และเป็นวงขนาดนี้ ควรมีผู้ควบคุมเสียงประจำซึ่งน่าจะมี 2-3 คน

เรื่องทางร้านหลายๆท่านได้แสดงความคิดเห็นไปแล้ว และเรื่องขอแก้วน้ำดื่มที่ป้าอีเธอร์กล่าวถึง คือผมเองครับ (แล้วแก้วของคุณอยู่ไหนล่ะ) รวมไปถึงอาหารที่รับประทานในช่วงเวลาที่เราเหมาก็ไม่ลด 10% ตามที่ตกลงกันไว้ ข้าว 2 จาน + กับ 1 อย่าง = 400 บาท

อันนั้นคงเป็นพฤติกรรมของทางร้าน ไม่เกี่ยวกับเราแน่นอนครับ

---------------------

การจัด meeting มี theme ซึ่งต่างจากเขียวเจี๊ยบค่อนข้างมาก
ผมขอเสนอความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆนะครับ Smile (ในมุมมองของผู้ร่วมงาน)

มีทีมงานแต่ละฝ่ายที่ชัดเจน ทีมงานทุกท่านเสียสละเวลาและความเหน็ดเหนื่อยจากหน้าที่การงานประจำ เราน่าจะรับสมัครทีมงานเลยดีไหมครับ นอกจากเข้าฟรี กินฟรี ก็จะมีของเล็กๆน้อยๆตอบแทนด้วย ซึ่งแล้วแต่ตกลงกันSmile (ตอนนี้ก็คงเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว แต่ท่านอื่นๆที่อยากช่วย คงเกรงกลัวหรือเกรงใจกันมากกว่าครับ)

สุดท้ายผมขอให้กำลังใจทีมงานทุกท่านครับ ถ้าไม่มีทีมงาน ก็ไม่มีทางเกิดงานขึ้นมาให้พวกเราได้สนุกกันแบบนี้ ขอบพระคุณมากๆๆครับ Smile
ดีครับ
ถ้าเช่นนั้น ผมขอลาออก
แล้วสมัครเข้ามาทำหน้าที่ใหม่ (หากได้รับการพิจารณา)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-06-2008, 11:01
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ความผิดพลาดเกิดขึ้นได้เสมอสำหรับคนที่ลงมือทำครับ ผมขอเอาใจช่วยครับ ^ ^
Acoustic is my life..........
10-06-2008, 11:11

povation Wrote:ดีครับ
แล้วสมัครเข้ามาทำหน้าที่ใหม่ (หากได้รับการพิจารณา)

ท่านได้รับสิทธิ์นั้น บัดเดี๋ยวนี้!!
10-06-2008, 11:23
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
.::.pOoH.::. Wrote:

ท่านได้รับสิทธิ์นั้น บัดเดี๋ยวนี้!!

นับเป็นความกรุณาอย่างมากที่ผมจะได้เริ่มชีวิตใหม่...ที่สดใสกว่าเก่า
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-06-2008, 11:39
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
งานเขียวเจี๊ยบเราไม่มีทีมงานนะครับเพราะเป็นการพบปะสังสรรค์กันนอกรอบ เราไม่ใด้ปิดร้าน
ดังนั้นคงจะมีแขกอื่นด้วย เราเลือกร้านที่พวกเราเล่นอยู่แล้วถ้าขึ้นไปแจมกันแขกก็คงนึกว่าทางร้าน
จัดคอนเสิร์ตให้เป็นพิเศษ (จะมีใครกล้าแจมกับน้าตู่หรือเปล่า)

พวกเราคงนัดกันตั้งแต่บ่ายฯก่อนแขกเข้าร้านและอยู่กันจนแขกอื่นกลับบ้านหมด เผลอฯอาจใด้สมาชิกเพิ่มเพราะแขกที่ไปฟัง
เพลงก็คอเดียวกับพวกเราอยู่แล้ว

ถ้าจะจัดตลาดนัดดนตรีก็คงต้องขอความร่วมมือจากสปอนเซอร์ครับและคงต้องลงข่าวประชาสัมพันธ์ด้วย บ้านเต่าอาจมีกีต้าร์ไปโชว์
แต่เรื่องสถานที่ค่อยว่ากันอีกที
10-06-2008, 14:14

povation Wrote:

นับเป็นความกรุณาอย่างมากที่ผมจะได้เริ่มชีวิตใหม่...ที่สดใสกว่าเก่า

ตำแหน่ง Executive Producer เค้าห้ามลาออกกันนะครับน้าป๋อ

น้าป๋อได้รับสิทธิ์มาตั้งแต่บัดเดี๋ยวนั้นแล้ว...
10-06-2008, 15:30
ping Offline
Fancy Carp Lover

povation Wrote:

ตำแหน่ง Executive Producer เค้าห้ามลาออกกันนะครับน้าป๋อ

น้าป๋อได้รับสิทธิ์มาตั้งแต่บัดเดี๋ยวนั้นแล้ว...

ผมเห็นด้วยกับน้าปุ๊ แต่เรามี Co-producer อีกเพียบ
เชิญน้าป๋อเลือกได้ครับ
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
10-06-2008, 17:25
san Offline
สัน

น้าม่อน(Webmaster) น้าป๋อ น้องร็อค และผม

ได้เห็นว่ามีจุดบกพร่องหลายอย่าง ในการจัดงานมีตติ้งในครั้งนี้

คืนนี้จึงนัดกันประชุมที่บ้านเต่า เพื่อหาจุดบกพร่อง และปัญหาในการจัดมีตติ้งในครั้งนี้ครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงาน และช่วยเหลือกิจกรรมต่างๆ ภายในงานด้วยนะครับ

อยากให้แสดงความเห็นกันเยอะๆนะครับ

งานมีตติ้งครั้งหน้า จะได้สมบูรณ์มากยิ่งขึ้นครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าในคำแนะนำ คำติเพื่อก่อ และขอบคุณในเสียงตอบรับที่ชื่นชมครับ

ขอขอบคุณมากครับ

สัน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 10-06-2008, 18:39 by san.)
10-06-2008, 18:27
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
Kitja Wrote:
hattaya111 Wrote:ครับ.............................

น้าหนึ่ง คิดคำตอบได้แค่นี้จริง ๆ เหรอครับ คราวหลังตอบ ครับ ๆ จะดีกว่านะครับ (รูปน้าหนึ่ง ตอนนั่งกอดกีตาร์หลับตาพริ้มได้อารมณ์ดีนะครับ ง่วงจริงเปล่าครับ)

ขอบคุณที่จัดงาน ได้น่ารักอบอุ่น

ทั้งที่เรียนจบนานเเล้ว ก้อไม่นึกว่า จะได้มีงานอะไรเเบบนี้ หยั่งกะงานเลี้ยงรุ่น ดีครับอบอุ่นน่ารักดี

เห็นเค้าว่ามีรูปผมเเอบหลับ เเต่หาไม่เจอ มันเป็น กากะบาทไว้หลายๆรูป เน็ตผมคงไม่ได้เรื่องเอง อิอิ....

ใครก้อได้ส่งมาทีครับ อยากเห็น Big Grin

เเละ ขอกล่าวคำว่า ** ไม่เป็นไรครับ **กับที่มีพี่น้องกล่าวขอบคุณผมมา ทั้งปากเปล่าว ในบอร์ด เเละ pm

....สำหรับ งานนี้ ที่ผมไปช่วยๆอะไร ผมวิ่งไป **ทั้งที่ผมเองก็ทำไม่เป็นจริงๆ **

เเต่คงด้วยนิสัย ที่อดไม่ได้ที่ต้องวิ่งเข้าไป ถ้าเห็นอะไรที่ต้องช่วย

เรื่องปรับเสียง ดูปรับ mixer เป็นสิ่งที่ไม่เคยได้ทำ โดยเฉพาะตัวใหญ่ เเละ รวนๆขนาดนี้

ก้อเป็นธรรมดาสำหรับเสียงที่จะออกไป เเย่มั่งพลาดมั่ง ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ประกอบกับ ผมทำงานด้วยการกระทำ ไม่สามารถทำงานด้วยวาจาได้

/ขอพูดชัดๆ ว่าไม่ได้ใช้ปากทำงาน /คงไม่สามารถทำให้ถูกใจตามใครสั่งทั้งหมด

ความตรง เเละ ชัดเจน คงผิดตั้งเเต่หายใจเเล้ว จึงไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเเปลงอะไร

ต้องขออภัยสำหรับผู้รู้ เเต่ไม่สามารถกระทำการเเก้ปัญหาได้จริง หรือ ไม่กล้าที่จะมาทำ

ผมจำเป็นต้องไม่เชื่อ เเละ ขอตัดสินใจทำในสิ่งที่เห็นจากตัวเอง
มากความที่จะมา ทำให้การตัดสินใจที่ ที่ต้องใช้ความมั่นใจเสื่อมลง

เติบโตมีทุกวันนี้ได้ ด้วยนิสัยที่มีความเด็ดขาด ดื้อรั้น เเละ กระทำจริง

งานบางอย่างต้องมีผู้ตัดสินใจเด็ดขาด ไม่ใช่คิดคน2คน5คน ทำ1คน

เเต่หลายคนที่ ช่วยวิ่งมาบอก วิ่งมาปรับ สบตา ส่งโค๊ด มานั่นต้องขอบคุณมากๆครับ จากใจเลย

มีน้าเวป น้าpood ที่ทำได้ดี ผมก็ไม่ค่อยอยากให้ผู้ใหญ่ หรือ คนสำคัญของงานเหนื่อยเลย

ถูกคนถูกงาน ถูกที่ถูกเวลา คือคำที่ใช้ได้จริงๆ

คราวหน้า ขอผู้เชี่ยวชายเฉพาะทาง จะดีมากครับ

ถ้าอ่านไม่สนุกขอโทษด้วย

ขงจื้อ กล่าวไว้ วาจาที่เเท้จริง มักไม่ไพเราะ

สุดท้ายนี้....

ผมมีความคิดว่า เราน่าทำอะไรเรียบง่าย เล็กๆ เเต่เข้าใจ

อาจจะเหมาะกับงานสังสรรค์สบายๆก็ได้นะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

เเละ

เรื่อง การเคารพเวลา
...../ ขอบคุณ เมฆ..ดูสวยงามด้วย เราพูดเเล้วนะ /

เมื่อไม่ตรงต่อเวลา กับในการใดๆส่วนตัว ...เเต่ มันมีผลกระทบกับผลของงานส่วนรวม

เท่ากับ คุณก็ไม่เคารพ เวลา เเละ สิทธิ์ของผู้อื่น

ช่วยเคารพตัวเอง เพื่อ งานส่วนรวมจะได้ลุล่วง เเม้จะเป็นเเค่งานรื่นเริงเล็กๆ

เเต่เรื่องเล็กๆ มักก่อไปเรื่องใหญ่ได้เสมอ

คัดลอกมาซ้ำเเละ เพิ่มเติมอีกครั้ง

คราวนี้คงเข้าใจคำว่า **ครับ **สั้นๆนั้นขึ้นนะเพ่ๆๆๆ อิอิ

ไม่รุจามีปาโหยด..อะเป่าวว

Big Grin

เเต่ขอโทษอีกครั้ง ที่ตรงไปตรงมา ทุกสิ่งทำให้รู้จักกันมากขึ้นเสมอ

อ่อออ...ลืมมม
...

ครับๆ

Big Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

10-06-2008, 20:16

Forum Jump: