Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
เนื่องจากสมาชิกหลายท่านมีอาการ "อารมณ์ค้าง" หลังจากงาน Meeting II
ที่ผ่านมาหยกฯ หลังจากที่ใด้คุยกับสมาชิกหลายๆท่าน ผมสรุปใด้ว่าอาการดังกล่าว
เกิดจากสาเหตุต่อไปนี้ครับ

1. ร้าน Ad Makers อยู่ไกลไปหน่อยทำให้สมาชิกหลายท่านเดินทางมาไม่สะดวก
และล่าช้าจนทางผู้จัดต้องเลื่อนกำหนดเปิดงานไปเกือบหนึ่งชั่วโมง กำหนดการต่างฯเลย
ผิดไปหมด

2.ร้านนี้มีขนาดใหญ่มากจนขาดความอบอุ่น สมาชิกหลายท่านบอกว่างานครั้งแรกนั้น
คับที่แต่ไม่คับใจแต่คราวนี้นั่งกันโหรงเหรงไม่ใด้คุยกับใครเลย มีสมาชิกใหม่หลายท่าน
ที่อุตส่าห์มาร่วมงานแต่ไม่ใด้คุยกับสมาชิกอื่นฯ บางท่านเตรียมตัวมาทำ workshop เพื่อ
ให้ความรู้กับพวกเราก็ไม่ใด้ทำเพราะเวลาจำกัดมาก

3.งานคราวนี้เลิกตามกำหนดเป้ะไม่มีการผ่อนผันจากทางร้าน สมาชิกบางกลุ่มย้ายไปต่อกัน
ที่บ้านเต่าและบ้านผมถึงตีสี่แต่หลายท่านก็ต้องเดินทางกลับไปก่อน

ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ

สมาชิกใหม่หลายท่านคงไม่ทราบว่างาน "เขียวเจี๊ยบสัญจร" คืออะไร งานนี้คืองานสังสรรค์
นอกรอบของสมาชิกครับ เราใด้จัดไปหนึ่งครั้งที่ร้าน "นายพักผ่อน" เมื่อกว่าหนึ่งปีมาแล้ว
แต่ยังไม่เคยใด้จัดกันอีกเลยหลังจากย้ายบ้านมาที่นี่แล้ว งานนี้ไม่มีการเก็บค่าบัตรแต่เรา
จะขอส่วนลดค่าอาหารและเครื่องดื่มจากทางร้านให้กับสมาชิกของเรา บรรยากาศก็เป็นแบบ
กันเองไม่มีกำหนดการอะไรให้ยุ่งยาก ตอนจัดครั้งแรกมีผู้มาร่วมงานประมาณห้าสิบคนและ
อยู่กันยันเช้าหลายคน

มีหลายคนเสนอว่าเราควรจัดที่ร้าน The Fabric เพราะคืนวันเสาร์มีน้าหนึ่งหัทยาเล่นรอบ
หัวค่ำและน้าตู่ V 8 เล่นรอบดึกอยู่แล้ว ลองดูบรรยากาศใด้ครับ

http://www.thefabricclub.blogspot.com/

งานนี้ผมอยากให้สมาชิกหลายท่านที่ผิดหวังกับงานมิตติ้งไปร่วมงานด้วยนะครับเพราะผม
ยังไม่มีโอกาสใด้รู้จักเลย ใครที่ไปงานมิตติ้งแล้วต้องสั่งอาหารทานเองเพราะทางร้านไม่
ยอมจัดให้ซึ่งน่าจะมีหลายคนเพราะตอนงานเลิกทางร้านบอกว่ามีอาหารเหลืออยู่อีก 25 ที่
มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ
09-06-2008, 12:16
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
ขอคาราวะจากใจครับ ^ ^
Acoustic is my life..........
09-06-2008, 12:24
Website Find Like Post Reply
VIP member

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
pop_250823 Wrote:ขอคาราวะจากใจครับ ^ ^

คนนี้กินง่าย นอนง่าย เลยไม่มีอะไรจะบ่นเพราะนั่งประกบสาวๆอยู่ทั้งวัน ลองดูตัวอย่างรูป
จากงานเขียวเจี๊ยบครั้งแรกก่อนเพราะตอนนั้นน้าป้อปสองแสนยังเป็นวุ้นอยู่เลย

[Image: 9.JPG]

[Image: 10.JPG]

[Image: 23.JPG]

[Image: 52.JPG]

[Image: 53.JPG]
09-06-2008, 12:33
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
pood Wrote:ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ
สำหรับบางท่านที่อาจจะไม่สะดวกโพสต์ตรงๆ PM มาที่ผมได้เลยนะครับ ยินดีรับฟังความเห็นทุกท่านครับ

pood Wrote:มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ
ขอบคุณน้าPood มากครับ
(This post was last modified: 09-06-2008, 13:10 by Webmaster.)
09-06-2008, 12:40
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ครับตอนนั้นผมคงหัดตีคอร์ดอยู่ครับ อิอิ
ปล.ถ้าตอนนั้นได้ไปร่วมงานคงนั่ง ตาลุกวาวครับ ได้ดูของดีๆ ^ ^
Acoustic is my life..........
09-06-2008, 12:43
VIP member

ร้านลานผ้าหรือ The Fabric นี่เป็นของน้าอ๊อด สถาปนิกหนุ่มที่ผมรู้จักมานานแล้ว วันที่
ผมเปิดบ้านก่อนเลือกตั้งคุณอ๊อดก็โผล่มาเซอไพรส์ผมพร้อมกับน้าตู่วีแปดตอนตีหนึ่งและมา
เจอน้าหนึ่งเข้าก็เลยชวนไปเล่นที่ร้านอีกคน

ผมยังไม่เคยไปที่ร้านนี้เลยครับแต่อาทิตย์นี้ต้องแวะไปสำรวจแน่นอน ลองดูบรรยากาศและแผนที่
ใด้ก่อนเลยครับ

[Image: My%2BPool.jpg]

[Image: inside.jpg]

[Image: My_Club.jpg]

[Image: fabric_map_resize.jpg]

สถานที่ยังไม่ใด้กำหนดแน่นอนนะครับ ใครมีไอเดียอื่นก็เสนอใด้เลยครับ
09-06-2008, 12:54
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

ขอถัดไปอีกซักเสาร์นึงได้มั้ยครั๊บบบบบ

เผอิญต้องไปช่วยงานเพื่อนที่ เสม็ด เสาร์นี้อ่ะครับ...............

ป.ล. ร้านลานผ้า สวยดั่งที่น้าตู่เคยเล่าให้ฟังจริง ๆ ครับ ส๊วย สวย อิอิ กะว่าจะฝากผ้าขาวม้าที่ใช้วันงานมี้ตติ้ง ไปแขวนซักผืนครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-06-2008, 13:08
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ไปด้วยครับน้าปู๊ด เที่ยวนี้จะกี่ม้าไปครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
09-06-2008, 13:17
VIP member

Therock Wrote:ขอถัดไปอีกซักเสาร์นึงได้มั้ยครั๊บบบบบ

เผอิญต้องไปช่วยงานเพื่อนที่ เสม็ด เสาร์นี้อ่ะครับ...............

ป.ล. ร้านลานผ้า สวยดั่งที่น้าตู่เคยเล่าให้ฟังจริง ๆ ครับ ส๊วย สวย อิอิ กะว่าจะฝากผ้าขาวม้าที่ใช้วันงานมี้ตติ้ง ไปแขวนซักผืนครับ

งั้นเสาร์นี้ไปเสม็ดด้วยดีกว่า
09-06-2008, 13:25
VIP member

Kitja Wrote:ไปด้วยครับน้าปู๊ด เที่ยวนี้จะกี่ม้าไปครับ

ไม่กล้านั่งบีเอ็มน้า Pooh แล้วใช่ไหมครับ
09-06-2008, 13:26

Forum Jump: