Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
วันใดฉัน"ขาด" ฉันก็จะไม่รู้สึก 555 เปลี่ยนเรื่องเหอะ ไม่เป็นมงคล
===========================================
เจอเดอะร็อคครั้งแรกงานนี้แหละ น่าสงสารโดนมอม"ยาเขียว"เสียแปร่ด อยากโดนมั่งจัง ยี่ห้ออะไรก็ได้นะ...ฮริ้ววววววว

นัดวัน โหวตวัน กันได้เลยคร๊าบ....ไปไหน ไปด้วย ร้านราวตากผ้านี่ อยากไปนานแระ
============ เพื่อความบันเทิง =============

09-06-2008, 17:21
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 1 ผ่านมาจะ 2 ปีแล้วจริงหรือ???

เขียวเจี๊ยบมันเป็นยังไงกัน แล้วทำไมอ้วนใหญ่ไปอยู่ในมือน้าโจ๊กใส่ไข่?? มันของพ้ม!!

หวงนะ!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
09-06-2008, 17:33
Find Like Post Reply
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
pood Wrote:ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ

งานนี้ผมอยากให้สมาชิกหลายท่านที่ผิดหวังกับงานมิตติ้งไปร่วมงานด้วยนะครับเพราะผม
ยังไม่มีโอกาสใด้รู้จักเลย ใครที่ไปงานมิตติ้งแล้วต้องสั่งอาหารทานเองเพราะทางร้านไม่
ยอมจัดให้ซึ่งน่าจะมีหลายคนเพราะตอนงานเลิกทางร้านบอกว่ามีอาหารเหลืออยู่อีก 25 ที่
มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ

งั้นผมขออนุญาต Feed back ก็แล้วกันนะครับน้า Pood

1. สำหรับผมไม่มีอะไรที่ไม่ประทับใจเลยครับ มีแต่ชอบมากกับชอบน้อย เพราะเป้าหมายหลักของผมในการไปร่วมงานคือได้มีโอกาสพบปะน้าๆทุกท่าน ได้เสริมสร้างแรงบันดาลใจ และได้ความสุขใจ ซึ่งผมก็ได้ทุกอย่างกลับมาแล้ว
2. ผมมีข้อสังเกตเรื่องสถานที่เหมือนกันครับ ว่าบริการไม่ค่อยพร้อมสรรพนัก ซึ่งน่าจะมาจากพนักงานบริการน้อยเกินไป
3. เรื่องอาหาร พอดีผมฟาดไปก่อนแล้วเลยไม่ค่อยรู้สึก แต่ตามความคิดผมว่าควรจัดเป็นแบบบุฟเฟต์น่าจะดีกว่าเพราะพวกเรามาไม่พร้อมกัน ถ้าออกเป็นชุดน่าจะยากในการจัดการ
4. ผมไม่มีโอกาสได้แนะนำตัวกับน้าๆจำนวนมากซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายที่สุดครับ มันกระจายกันโหรงเหรงและรู้สึกยากต่อการเข้าหายังไงชอบกล ต้องรอเก็บคนที่เดินหลงออกมาแล้วปรี่เข้าไปหาเอาเอง ผมว่ามันน่าจะมีกิจกรรมอะไรเสริมขึ้นมาเพื่อทำให้เรามีโอกาสเสวนากันมากขึ้นนะครับ ไม่งั้นสมาชิกใหม่คงค่อนข้างลำบากใจนิดนึง ผมเองมีเพื่อนไปด้วยและก็มีน้องป๊อปสองแสนช่วยดูแลอย่างดี (ขอบคุณมากๆนะ pop) และก็รู้จักบ้านเต่าอยู่แล้วจึงไม่สู้กระไรนัก แต่นึกถึงคนที่มาเดี่ยวๆคงจะเหงาๆเหมือนกัน

ครับ สุดท้ายผมคิดว่าน้า Pood อาจจะรู้สึกว่างานมีข้อที่ควรปรับปรุงได้อีกในครั้งต่อๆไป ซึ่งนั่นก็จริงอยู่ครับ แต่อย่ารู้สึกว่าต้องเป็นความรับผิดชอบในอะไรๆที่มันไม่เปอร์เฟคที่เกิดขึ้นเลยครับ เท่าที่พี่และแกนหลักหลายๆคนยอมเหน็ดเหนื่อยให้พวกเราได้สังสรรค์กัน ผมก็ซาบซึ้งในน้ำใจมากอยู่แล้ว งานเขียวเจี๊ยบที่จะเกิดขึ้นผมยินดีปรีดาที่จะร่วมด้วย แต่ขอพี่อย่าต้องมีการคืนค่าอาหารเลยครับ ที่แล้วก็แล้วไปเรามาสนุกกันใหม่ดีกว่าครับ
Rolleyes
09-06-2008, 18:01
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Run Wrote:งั้นผมขออนุญาต Feed back ก็แล้วกันนะครับน้า Pood

1. สำหรับผมไม่มีอะไรที่ไม่ประทับใจเลยครับ มีแต่ชอบมากกับชอบน้อย เพราะเป้าหมายหลักของผมในการไปร่วมงานคือได้มีโอกาสพบปะน้าๆทุกท่าน ได้เสริมสร้างแรงบันดาลใจ และได้ความสุขใจ ซึ่งผมก็ได้ทุกอย่างกลับมาแล้ว
2. ผมมีข้อสังเกตเรื่องสถานที่เหมือนกันครับ ว่าบริการไม่ค่อยพร้อมสรรพนัก ซึ่งน่าจะมาจากพนักงานบริการน้อยเกินไป
3. เรื่องอาหาร พอดีผมฟาดไปก่อนแล้วเลยไม่ค่อยรู้สึก แต่ตามความคิดผมว่าควรจัดเป็นแบบบุฟเฟต์น่าจะดีกว่าเพราะพวกเรามาไม่พร้อมกัน ถ้าออกเป็นชุดน่าจะยากในการจัดการ
4. ผมไม่มีโอกาสได้แนะนำตัวกับน้าๆจำนวนมากซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายที่สุดครับ มันกระจายกันโหรงเหรงและรู้สึกยากต่อการเข้าหายังไงชอบกล ต้องรอเก็บคนที่เดินหลงออกมาแล้วปรี่เข้าไปหาเอาเอง ผมว่ามันน่าจะมีกิจกรรมอะไรเสริมขึ้นมาเพื่อทำให้เรามีโอกาสเสวนากันมากขึ้นนะครับ ไม่งั้นสมาชิกใหม่คงค่อนข้างลำบากใจนิดนึง ผมเองมีเพื่อนไปด้วยและก็มีน้องป๊อปสองแสนช่วยดูแลอย่างดี (ขอบคุณมากๆนะ pop) และก็รู้จักบ้านเต่าอยู่แล้วจึงไม่สู้กระไรนัก แต่นึกถึงคนที่มาเดี่ยวๆคงจะเหงาๆเหมือนกัน

ครับ สุดท้ายผมคิดว่าน้า Pood อาจจะรู้สึกว่างานมีข้อที่ควรปรับปรุงได้อีกในครั้งต่อๆไป ซึ่งนั่นก็จริงอยู่ครับ แต่อย่ารู้สึกว่าต้องเป็นความรับผิดชอบในอะไรๆที่มันไม่เปอร์เฟคที่เกิดขึ้นเลยครับ เท่าที่พี่และแกนหลักหลายๆคนยอมเหน็ดเหนื่อยให้พวกเราได้สังสรรค์กัน ผมก็ซาบซึ้งในน้ำใจมากอยู่แล้ว งานเขียวเจี๊ยบที่จะเกิดขึ้นผมยินดีปรีดาที่จะร่วมด้วย แต่ขอพี่อย่าต้องมีการคืนค่าอาหารเลยครับ ที่แล้วก็แล้วไปเรามาสนุกกันใหม่ดีกว่าครับ

เห็นบอกต่อๆกันมานะคะ ว่าทางร้านไม่มีบุฟเฟ่ต์จัดให้
แต่พอตอนเย็น กลุ่มฝรั่งมาจัดงาน ทำไมมีอาหารบุฟเฟ่ต์ให้เค้า
ถึงแม้จะเป็นหม้อดินก็ยังเรียกว่าบุฟเฟต์
สมาชิกคนนึงไปขอแก้วน้ำ ดันมาถามว่า "แล้วแก้วน้องไปไหน"
อ้าวถ้าอยู่แล้วจะขอใหม่เหรอครั๊บเพ่...
งง เหมือนกัน ครั้งแรกๆ ที่ไปก็ประทับใจดี แต่ตอนนี้ ถ้าให้ไปอีกทีคงต้องจ้าง...

พอเจอเหตุการณ์แบบนี้ ทำให้นึกถึงพี่บี ที่บาลีนี่เลย
เด็กบริการเต็มที่ไม่มีชักสีหน้าท่าทาง เจ้าของร้านบริการประทับใจ
แต่ที่ไม่ได้ไปหลังๆ เพราะว่าหลายๆคนไม่ได้เล่นที่บาลีนี่แล้ว

(ยังคิดถึงพี่บีเสมอนะคะ) คิดว่าพี่เค้าคงเข้ามาอ่าน

- ถ้าไปสะดวกสิ้นเดือนค่ะ ช่วงนี้ถังระเบิด
09-06-2008, 18:12
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ขออย่าให้เป็นเสาร์ที่จะถึงนี้ได้ไหมครับ...เสาร์หน้าโน้นผมอาจจะเกเรงานบ้างล่ะ..ขอหยุดดีๆไม่ให้...หนีซะเลย...
บอกตรงๆนะครับเท่าที่ดูรูปจากงาน และ จากที่เคยไปมา พนักงานน้อยมากๆ แถมน้ารันยังบอกว่าวันมิตติ้งพนักงานน้อยอีก ทางร้านน่าจะจัดหาพนักงานมาคอยดูแลนะครับ งานสังสรรค์ขนาดนี้ น่าจะทำให้ลูกค้าประทับใจ
ส่วนเรื่องของความบกพร่อง..ไม่น่าจะเกิดจากพวกเรามั๊งครับ? งานมิตติ้งใหญ่เราก็สนุกและประทับใจ งานเขียวเจี๊ยบก็เป็นงานชุมนุมย่อยๆ แต่ถ้างานเปิดบ้านนี่สิ...มันส์พะย่ะค่ะ!!!!
09-06-2008, 18:22
Run Offline

ขอบคุณป้า ether ที่ให้ข้อมูลครับ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทายเลยทั้งที่นั่งใกล้ๆกัน
ไม่ทราบว่าเป็นป้าether ไม่กล้าจ้องนานด้วยครับ
Rolleyes
09-06-2008, 18:43
love666 Offline
Posting Freak

Run Wrote:
pood Wrote:ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ

งานนี้ผมอยากให้สมาชิกหลายท่านที่ผิดหวังกับงานมิตติ้งไปร่วมงานด้วยนะครับเพราะผม
ยังไม่มีโอกาสใด้รู้จักเลย ใครที่ไปงานมิตติ้งแล้วต้องสั่งอาหารทานเองเพราะทางร้านไม่
ยอมจัดให้ซึ่งน่าจะมีหลายคนเพราะตอนงานเลิกทางร้านบอกว่ามีอาหารเหลืออยู่อีก 25 ที่
มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ

งั้นผมขออนุญาต Feed back ก็แล้วกันนะครับน้า Pood

ขออนุญาติออกความเห็นเพิ่มเติมนะครับ
1. สถานที่เล็กๆ บริการดีๆ น่าจะอบอุ่นดีครับ
2. อาหารเป็นบุฟเฟ่ อร่อยๆ ราคาไม่แพง น่าจะดีครับ น่าจะหาไม่ยากครับ
3. น้าๆที่พาครอบครัวมา มีลูก มีหลาน อาจจะเบื่อถ้านั่งฟังอย่างเดียว น่าจะมีเกมส์เล่น รวมถึงน้าๆที่พาเพื่อนๆมาด้วย
4. จับฉลากแบ่งกลุ่มแบบกีฬาสีเล่นเกมส์ น้าๆสมาชิกที่ไม่เคยได้พบปะกัน จะได้คุ้นเคยกันมากขึ้น
5. ทำกิจกรรมหารายได้ เพื่อเป็นทุนสนับสนุนเวป และเผื่อไว้จัด meeting III
6. อาจจะต้องหาสถานที่ ที่สามารถจัดงานได้นานอีกหน่อย หรือยืดหยุ่นได้มากกว่านี้
7. ฯลฯ

แค่ไอเดียนะครับ แต่ถ้าทำจริงๆอาจจะต้องเกลาให้ละเอียดกว่านี้ ซึ่งมั่นใจว่าทำได้ไม่ยากครับ แต่ทีมงานคงจะเหนื่อยหน่อยครับ อิอิ
If heart is empty, brain doesn't matter.

09-06-2008, 18:45
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Run Wrote:ขอบคุณป้า ether ที่ให้ข้อมูลครับ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทายเลยทั้งที่นั่งใกล้ๆกัน
ไม่ทราบว่าเป็นป้าether ไม่กล้าจ้องนานด้วยครับ

ฮ่าๆๆ ทำไมน้ากลัวโดนกัดเหรอไง กัดก็ไม่บ้าหรอกจ้าน้า ((( ฉีดยาแร้ววว )))Cool
09-06-2008, 18:56
Run Offline

Ether Wrote:
Run Wrote:ขอบคุณป้า ether ที่ให้ข้อมูลครับ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทายเลยทั้งที่นั่งใกล้ๆกัน

ฮ่าๆๆ ทำไมน้ากลัวโดนกัดเหรอไง กัดก็ไม่บ้าหรอกจ้าน้า ((( ฉีดยาแร้ววว )))Cool

ป่าวครับ...แต่ผมสายตาสั้นง่ะ ถ้าจะดูชื่อก็ต้องชะโงกไปใกล้ๆ ผมกลัวป้าจะยันผมออกมาน่ะครับ แต่ไว้คราวหน้าจะทักไม่ให้ตั้งตัวเลย ^_^
Rolleyes
09-06-2008, 19:13
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ทีมงานผู้จัด...รอน้อมรับคำวิจารณ์จากสมาชิกทั้งที่ได้มาร่วมงานและไม่ได้มาร่วมงานอีกครับ.....
วิจารณ์ให้หนำ...เพื่อเราจะได้นำไปเป็นประโยชน์ในการจัดงานครั้งต่อไป...ดีไหมครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
09-06-2008, 20:12
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: