Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
กะลังจะติดเหมือนกันครับ

ไว้จะรบกวนถามข้อมูลบ้าง จอดทิ้งมานาน

ไม่ชอบขับคนเดียว รับสมัครผู้โดยสารครับ หุหุ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

03-06-2008, 04:15
Website Find Like Post Reply
pisit5924 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
.. ตัดสินใจติดเร็วเท่าใดก็มีความสุขเมื่อนั้นครับ ตราบใดที่ปตท.คุมธุรกิน้ำมันเพียงรายเดียว ( เรื่องนี้มีเบื้องหน้าเบื้องหลังอีก ต้องคุยกันยาวครับ..) ตอนนีเจ็ทก็เป็นของปตท.ไปแล้ว ... เข้าเรื่องนะครับ ผมโชคดีที่เพื่อนในที่ทำงานติดตั้งเป็นเลยลงมือเอง ดังนั้นค่าติดตั้งประมาณ 13,000 บาทเราจึงเลือกของที่มีคุณภาพครับ ไม่ว่าถัง+วาวล์วนิรภัย หม้อต้มแก๊ส ท่อนำแก๊ส ฯลฯ ก็ตามที่คุณpOoH แนะนำคือศึกษาข้อมูลไว้บ้างเพื่อความปลอดภัยของเรา ผมติด LPG ครับ ทดลองใช้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้วยังไม่พบปัญหา .....
03-06-2008, 07:02
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
pisit5924 Wrote:.. ตัดสินใจติดเร็วเท่าใดก็มีความสุขเมื่อนั้นครับ ตราบใดที่ปตท.คุมธุรกิน้ำมันเพียงรายเดียว ( เรื่องนี้มีเบื้องหน้าเบื้องหลังอีก ต้องคุยกันยาวครับ..) ตอนนีเจ็ทก็เป็นของปตท.ไปแล้ว ... เข้าเรื่องนะครับ ผมโชคดีที่เพื่อนในที่ทำงานติดตั้งเป็นเลยลงมือเอง ดังนั้นค่าติดตั้งประมาณ 13,000 บาทเราจึงเลือกของที่มีคุณภาพครับ ไม่ว่าถัง+วาวล์วนิรภัย หม้อต้มแก๊ส ท่อนำแก๊ส ฯลฯ ก็ตามที่คุณpOoH แนะนำคือศึกษาข้อมูลไว้บ้างเพื่อความปลอดภัยของเรา ผมติด LPG ครับ ทดลองใช้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้วยังไม่พบปัญหา .....

ฮือ ๆ ๆ..ข้อมูล(ลับ)อันสุดซึ้งของน้ำมัน..ต่อไปก็แก๊ส...แล้ววกมาหุ้น 5555
สลากกินรวบ โดยไม่แบ่งฮ่ะ

เพราะถ้าแบ่ง ป่านนี้เรามีทางเลือกชัดเจนแล้ว ติดกันให้พรึ่บแล้ว จะเอาคุณภาพระดับไหนก็ได้เพราะต้องแข่งขัน หมกเม็ดไว้แต่คุมไม่ได้ อะไรๆที่ไม่ใช่ก็โผล่เป็นดอกเห็ด เผลอไผลก็..ตู้ม!!! พอตู้ม!ก็โทษ ดิน ฟ้า อากาศ โน่นเลย แล้วก็ เงียบ!(ฮา)

ก็แค่ความจริงที่ต้องยอมรับว่าขณะนี้น้ำมันราคากี่บาทเป็นอย่างต่ำ โดยไม่รับประกันว่าจะหยุดเท่านี้หรือเท่าใด

ไหวตัวก่อนก็มีทางออกเร็ว ร่วมมือกันทั้งผู้ลิตและผู้บริโภคก็จบ ที่เหลือก็แข่งขันกันขายของ(ใหม่)ราคาถูก ไม่ผูกขาด

เอาเงินตรงนั้นที่มาอุดไว้เพื่อผลต่างและทางเลือก ให้รู้สึกดีใจที่ได้ใช้ของถูกกว่าเพื่อนบ้าน(ครั้งละแค่วัน 2วัน) มาทำประโยชน์อย่างอื่นในชาติ...เถิด จะเกิดประโยชน์กว่า

เงินตรงนั้น อย่างน้อยๆ...มีปั๊มแก๊ส เปิดใหม่ครึ่งประเทศแย้ววววว
พาลคิดไปถึงข้าวและผลผลิตภาคเกษตรกรรมเน๊อะ..."คุม" กันอยู่นั่นแหละ

==============================
เอ๊ะ..นี่เราล่มทู้ป่าว?
ตอบก่อน...ติดที่ไหนดี ???

ติดที่ดีๆ ครับ! ที่ดีๆ ดูจากชื่อเสียงและประสบการณ์ครับ!
ชื่อเสียงและประสบการณ์ดูได้จากผู้ที่ใช้ หรือผู้ที่บอกต่อครับ!

ที่นี่ เห็นลางๆแล้ว ตามที่ปู่คอล 'จาน ปุ๊ ลุงป๊อปปรี้ แนะนำไว้ครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2008, 09:24
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เรื่องราคา ค่อนข้างหลากหลายอยู่ที่ระบบที่เราเลือกและอุปกรณ์เสริม

"ติดก่อน คืนทุนก่อน ประหยัดก่อน" ในวงการเค้าชอบพูดกัน

อ้อ เรื่องของยี่ห้ออุปกรณ์ต่างๆ บ้านเราส่วนใหญ่ "สูตรใคร สูตรมันครับ" ติดเสร็จแล้วก็อย่าไปเปรียบเทียบอะไรมาก ใช้ให้คุ้มไปเลย ตอนนี้ราคาน้ำมันสูงมาก ขับไม่เท่าไหร่ก็คืนทุนแล้วจ้า Wink

ข้อเสียของการติดตั้งระบบแก๊ส ไม่ว่าจะรบบใดก็ตามสำหรับ LPG

1. คอแห้ง ไม่ใช่เพราะแก๊สรั่วนะครับ แต่เติมแก๊สจะไม่มีน้ำดื่มแถม แต่ได้ผงซักฟอกแทน

2. ง่วงหงาว หาวนอน ในเวลาทำงาน เพราะจะอยู่บ้านไม่ติด ถ้ารถกินประมาณ 10 กม./ลิตร ก็จ่ายแค่กม.ละ 1.10 บาทเอง

3. รถจะโทรมเร็ว เพราะไปทุกที่ ที่มีเธอ....เธอ....และ เธอ

4. เสียพื้นที้ด้านหลังเล็กน้อย แต่ได้ 3 ข้อด้านบน
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
03-06-2008, 10:37
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

.::.pOoH.::. Wrote:ข้อเสียของการติดตั้งระบบแก๊ส ไม่ว่าจะรบบใดก็ตามสำหรับ LPG

1. คอแห้ง ไม่ใช่เพราะแก๊สรั่วนะครับ แต่เติมแก๊สจะไม่มีน้ำดื่มแถม แต่ได้ผงซักฟอกแทน

2. ง่วงหงาว หาวนอน ในเวลาทำงาน เพราะจะอยู่บ้านไม่ติด ถ้ารถกินประมาณ 10 กม./ลิตร ก็จ่ายแค่กม.ละ 1.10 บาทเอง

3. รถจะโทรมเร็ว เพราะไปทุกที่ ที่มีเธอ....เธอ....และ เธอ

4. เสียพื้นที้ด้านหลังเล็กน้อย แต่ได้ 3 ข้อด้านบน

ถะ ถะ ถ ถะ ถ ถ ถะ ถ ถ ถ ถะ ถ ถ ถ ถะ ถูกต้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ป.ล. โพสต์ที่น้าคิม ตอบไว้ก่อนหน้านี้ กำลังได้รับการพิจารณาจากแก๊งค์ล่มฯ แห่งชาติ ครับ อาจได้รับการเสนอชื่อ เข้าชิงผู้ที่จะได้รับเข้าเป็นสมาชิกคนต่อไป ก่อนจะผ่านสภาสูงและ บลา บลา บล บลา บลา

เห็นมั้ยว่าจะเข้าแก๊งล่มได้เนี่ยยากกกกส์ ขนาดไหน อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
03-06-2008, 10:59
san Offline
สัน

poPPie Wrote:บ้านฟ้าเรามี น้าสันหวาน ที่ทำธุรกิจทางด้านนี้ (ประเภทอะไหล่)
ส่งต่อไปยังร้านติดตั้งอีกที ผมเองก็หาร้านได้ละ ชื่อ พรศักดิ์แก๊ส
ประสพการณ์ 20 กว่าปีละครับ แต่โทรไปทีไร ได้คุยกับ เทป ทุกที
กำลังว่า จะเข้าไปคุยกับทางร้านเรื่องค่าใช้จ่าย และ ยี่ห้อที่จะใช้
แล้วให้ น้าสันหวาน กรุณาขอราคาพิเศษให้

ถ้าเรารวบรวมกันไป เยอะๆ ไม่รู้ว่าจะได้สิทธิลดพิเศษรึป่าว !
แต่ทราบมาว่า ตอนนี้ลูกค้ารอคิวติดตั้งกันที ร่วมๆ 3 เดือน อ่ะ ! แป่วว

ที่น้าป๊อปปรี้ต้องรอเป็นเดือน เพราะ ร้านพรศักดิ์แก๊ส เป็นผู้นำเข้า-จำหน่าย และติดตั้งอะไหล่แก๊ส ที่แรกแห่งประเทศไทยครับ ในวงการอะไหล่แก๊สจะรู้กันครับว่า ที่นี่ เป็นอู่ติดตั้งแก๊สที่มีคนมาติดตั้งมากที่สุด และนำเข้า รวมถึงจำหน่ายอะไหล่แก๊สมากที่สุดในประเทศครับ คิวเลยเป็นเดือนจริงๆครับ

และโรงงานที่บ้านผม ก็เป็นส่วนหนึ่งในการผลิตอะไหล่แก๊ส(บางชิ้นส่วน) ส่งที่ร้านเค้าครับ

ตอนนี้ยอดการสั่งซื้อ หรือติดตั้งสูงมากกกกกกที่สุด ในรอบหลายปีหลัง ที่ราคาน้ำมันแพงขึ้นเรื่อยๆ ครับ

โรงงานที่บ้านผมตอนนี้ ยังผลิตส่งไม่ทันตามยอดขายเลยครับ!!!

เพราะสภาวะเศรษฐกิจที่ฝืดเคือง เงินเฟ้อ และ น้ำมัน ที่ราคา แพงมากกกกกกกก

ครูปุ๊ รูปหล่อ ได้ตอบกระทู้นี้ ค่อนข้างละเอียดมากแล้วในระดับหนึ่งครับ

เลยไม่รู้จะแนะนำอะไรเพิ่มเติม เพราะ ตอนนี้ มีอู่ ที่ติดตั้งแก๊ส ได้มาตรฐานมีทั่วกรุงเทพ ไปหมดแล้วครับ

ผมแนะนำให้ติดอู่ที่ได้มาตรฐานใกล้บ้านครับ เพราะเวลาเกิดปัญหาจะได้สะดวกในการแก้ไข

หรือน้าๆท่านใด ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ผมพอจะแนะนำให้ไปติดในร้านที่ใกล้บ้านของน้าๆ โทรมาคุยได้เลยนะครับ เพราะรายละเอียดของคุณภาพอะไหล่ ราคา มาตรฐานการติดตั้ง มันเยอะและมีให้เปรียบเทียบเยอะมากครับ

ปล. เราจะได้คุยเรื่องกีต้าร์กันด้วยครับ...Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 03-06-2008, 12:02 by san.)
03-06-2008, 11:56
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
มิน่าเล่า...นั่งรถไปด้วยกัน...น้าสันถึงได้แช่งตลอดทางเลยว่า
เจ้าประคู้น..ขอให้น้ำมันแพงขึ้น..แพงขึ้น!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-06-2008, 12:01
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

จะได้เลิกกินหมูทอด ไปกินหมูปิ้งแทน .... รึป่าว!?!?!? ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
03-06-2008, 12:05
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อยากติด RPG ครับ?????????
Acoustic is my life..........
03-06-2008, 12:05
san Offline
สัน

อ๊ะจ๊ากกกกกกกก!!!

ไม่ใช่อย่างนั้นครับพ่อเต่า โรงงานของพ่อผม ผลิตอะไหล่ต่างๆมา มากกว่าสามสิบปีแล้วครับ

ไม่ได้เติบโต หรือร่ำรวยจากธุรกิจแก๊สครับ(ตอนนี้ก็ยังไม่รวยนะครับ)

เพิ่งจะมาผลิตอะไหล่แก๊ส ในช่วงไม่เกินสาม -สี่ ปีหลังนี้เองครับ(ช่วงน้ำมันโคตรแพง!!!)

น้ำมันแพง ไม่มีอะไร เป็นผลดีซักอย่างเลยครับ

ถ้าผมจะขอให้น้ำมันแพงขึ้น ผมขอให้ อย่างอื่นขึ้นดีกว่าครับ.....
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
03-06-2008, 12:13

Forum Jump: