Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
ตอนเด็กๆอากงของผมชอบเล่นเรื่องผีที่แกเคยเห็นให้ฟังบ่อยๆ คิดว่าแกคงไม่โกหกหรอก เขาว่าอากงเห็นผีเพราะหน้าผากของแกแคบไม่กว้างขวางแบบของผม

สมัยเรียนแพทย์อาจารย์ผู้ใหญ่หลายท่านก็เชื่อว่าผีมีจริง อาจารย์หมอเด็กท่านหนึ่งเล่าว่าคนไข้เด็กๆที่เคยอยู่ ICU แล้วรอดออกมาได้หลายคนเวลาพูดถึง ICU จะบอกว่า อ๋อ..ที่ๆมีผีเยอะๆน่ะเหรอ!

อาจารย์ผู้ใหญ่อีกคนเล่าว่าสมัยเรียนกายวิภาคศาสตร์ (ผ่าศพ "อาจารย์ใหญ่") ซึ่งเราจะเริ่มผ่าเป็นช่วงๆไปโดยมีผ้าปิดช่วงที่ยังไม่ได้เรียนไว้ มีช่วงหนึ่งอาจารย์ฝันว่ามีคุณยายคนหนึ่งมาทวง "เนื้อ" แทบทุกคืน พอเรียนมาถึงตอนที่เปิดหน้าก็พบว่าอาจารย์ใหญ่ของเพื่อนโต๊ะข้างๆหน้าตาเหมือนคุณยายที่มาทวงเนื้อเลย วันหนึ่งขณะที่อาจารย์กำลังทำความสะอาดรองเท้าก็สังเกตุว่าที่รูของส้นรองเท้ามีเศษเนื้อเข้าไปติดอยู่

มีอยู่วันหนึ่งตอนปิดไฟเข้านอนผมก็คุยกับภรรยาว่าเขาว่าเด็กเล็กๆเนี่ยจะเห็น...พวกนี้ได้ ตอนนั้ลูกคนที่ 2 อายุราวๆ 2 ขวบยังไม่ยอมนอนและก็เดินไปแถวๆมุมห้อง อยู่ๆแกก็พูดขึ้นมาว่า "กลัว" ผมกับภรรยาเลยมองหน้ากันเลิ่กลั่กแล้วก็ถามลูกว่ากลัวอะไร มันตอบว่า "กัวปลาชะหลาม!"
Just for fun!
13-06-2008, 09:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by rasun - 13-06-2008, 09:21

Forum Jump: