Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
อ่านเจอมา เลยนำมาลงให้อ่านกันครับ ถ้าคุณเป็นคนขับแท๊กซี่จะทำไงครับ
ลองอ่านดูนะครับ
วันนึงเวลากลางคืน ช่วงประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆ มีลูกค้า 2 คนเรียกแท็กซี่คนของผม ดุท่าทางเหมือนว่าจะไปเที่ยวแล้วกำลังจะกลับบ้าน เพราะเพื่อนของลูกค้าอีกคนนั่งหลับ หมดสติ อยู่ตรงข้างทาง แต่ลูกค้าคนนี้เป็นคนเจรจากับว่า เหมาไปส่งที่อยุธยาหน่อย ตัวผมเองก็ยังไม่ได้พูดอะไรออกไป ลูกค้าคนนี้ก็เสนอมาว่า "ผมให้พี่ 2000 บาท ช่วยไปส่งผมหน่อยนะ" ผมก็ลังเล ครับผมช่วยครับ ลูกค้าคนนี้ก็ไปอุ้มเพื่อนที่หลับไม่รู้เรื่อง มาขึ้นรถ ช่วงที่ขับรถนั้น กลิ่นเหล้าเหม็นเต็มรถ ผมก็เลยถามออกไปว่า "ไปเที่ยวที่ไหนกันมาเหรอครับ" ลูกค้าตอบ "มางานแต่งพี่อ่ะครับ แล้วดื่มเยอะไปหน่อย" ผมก็ไม่สงสัยอะไร แต่กลิ่นเหล้าแรงมากๆครับ ขับไปเลื่อยๆจนเข้าตัวเมืองอยุธยา แล้วเลี้ยวเข้าไปตามซอยอีกประมาณร่วม 10 กว่าโลได้ จากตามคำของลูกค้าบอกนะครับ พอถึงนะครับ สิ่งที่ผมเห็นกับตานะครับ ไม่อยากจะเชื่อเลย บ้านหลังนั้นเป็นบ้านที่กำลังจัดงานศพ ซึ่งญาติพี่น้องได้เอาโลงศพมารอรับ เพื่อนของลูกค้า ที่หลับไม่รู้เรื่องมาตลอดทาง ตัวผมเองก็ช็อคมากเลย กับสิ่งที่ลูกค้าคนนี้ทำ ลูกค้าคนนี้บอกว่า " ยกมือไหว้ หล่ะพี่ผมจำเป็นที่ต้องทำแบบนี้จริงๆ ไม่มีใครช่วยผมเลย แล้วมันก็แพงมากด้วยค่าเคลื่อนย้ายศพอ่ะครับพี่ ผมเลยจำเป็นที่ต้องเอาเหล้ามาเทใส่บนตัวเพื่อนของผม แล้วเอาขึ้นรถของพี่มาที่นี้อ่ะครับ ผมขอโทษจริงๆครับพี่" คนขับแท็กซี่พูดอะไรไม่ออกเลยอ่ะครับ แล้วผมต้องกลับไปส่งรถให้กับเจ้านายด้วย ..........
ขับรถกลับคนเดียว ถ้าเป็นคุณอยู่ในสถานะการณืแบบนี้ จะทำยังไงครับ ?
Acoustic is my life..........
11-06-2008, 15:41
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by pop_250823 - 11-06-2008, 15:41

Forum Jump: