Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
ห๊า...!!! รุ่นนั้น ไม่น่ามี โซ่ แส้ กุญแจมือ นะ อย่างมากแค่ เทียนหยด 5555
อ่ะ..ไม่ล้อเล่นละ เดี๋ยวเจอกันคราวหน้า ต้องสอบถามพี่อ้วนให้ชัดแจ้งแดงแจ๋ Tongue

ต่อ ๆ ๆ เรื่องผี ๆ.....

ผมเป็นคนประหลาด(แหง ละ 555) ไปต่างที่ต่างถิ่นที่ไหน ถ้าเข้าไปแล้วมีอะไรผิดปรกติ(เกี่ยวกับที่นั้นๆ) ผมจะรู้สึกทุกครั้ง
มันเป็นความรู้สึกแปลกๆ ตั้งแต่วูบๆ เย็นๆ ขนลุก นึกถึงได้อยู่อย่างเดียว และถ้าสนิทถึงขั้นกล้าเข้าไปถาม...รับรองมีอยู่แล้วจริงเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์

แม้กระทั่งบ้านแฟนผมเองซึ่งเป็นบ้านพักตำรวจป่าไม้ เป็นบ้านสวนกลางเมืองอยู่บ้านเดียว(มั๊ง) แถมต้องเดินผ่านหน้าบ้านที่เป็นตึกเก่า ผ่านเรือนไม้เก่า ซึ่งไม่ต้องห่วงว่ามีคนตายไปไม่รู้กี่รุ่นแล้ว ด้านในเก็บกระดูกใส่โกฏไว้เป็นแถว เย็นวาบตั้งแต่ผ่านเข้าไปครั้งแรก

เมื่อก่อนผมไปบ้านแฟนต้องนอนนอกบ้าน ทั้งๆที่มีห้องนอนถึง 5 ห้อง แต่เป็นห้องเก็บของเสีย 2 ห้อง(เป็นของพี่ชาย 2 คน ซึ่งย้ายไปอยู่บ้านของตัวเอง) ที่เหลือเป็นห้องแม่ ห้องพี่สาว...(พ่อเสีย)

ไม่ได้โชว์สปิริต อะไรหรอก ผมขี้ร้อน และไม่ชอบนอนในห้องคนเดียว เลยออกมานอนระเบียงหน้าบ้าน โดยหอบที่นอน หมอน มุ้ง และผ้าห่มออกมาด้วย แรกๆก็เย็นสบาย แต่พอดึกๆ ในบ้านปิดไฟหมด ประตูหน้าบ้านก็ปิด ก็เท่ากับว่าผมนอนอยู่ท่ามกลางความมืดคนเดียวที่ระเบียง มีต้นมะขามยักษ์(2 คน โอบไม่รอบ) แผ่กิ่งก้านมืดครึ้ม คลุมทั้งระเบียงและตัวบ้านเกือบทั้งหลัง..

เจ้าประคุณเอ้ย...ถ้าคืนไหนนอนไม่หลับเหมือนตกนรกทั้งเป็น นอนดูลมพัดมุ้งปลิวไสวชายเปิดท่ามกลางความมืด มีเสียงก๊อกๆ แก๊กๆ ตรงโน้นตุ่บ ตรงนี้ตึ่ก อยู่ตลอด
ยิ่งกว่านั้น ...ที่นั่น...ตรงนั้น และไม่ว่าตรงไหนที่ผมนอนในบ้านหลังนี้ หลับตาลงครั้งใด ผมจะต้องพูดไม่ออก ขยับตัวไม่ได้ เหมือนที่เค้าเรียกกันว่า "ผีอำ" ทุกครั้งไป
เป็นทุกครั้ง คืนละหลายครั้ง จนกว่าจะเหนื่อย เพลีย และหลับไปในที่สุด...ประหลาดจนรู้สึก "เป็นปรกติ"

ระยะหลัง แม่และแฟน เริ่มเล่าให้ฟังบ้างว่าอะไร เป็นอะไร..และเจออะไรบ้าง
ตั้งแต่เสียงพูด...เสียงเดิน...ทักทายคนแปลกหน้า...แกล้ง..และอื่นๆ อีกมากมาย
โดยมีแม่กับพ่อผมยืนยัน เพราะ...

ในวันเตรียมแต่งงาน กลางวันแสกๆ ขณะที่แม่และพ่อผม(ซึ่งมาพักล่วงหน้า)ซึ่งกำลังนอนพักอยู่ในห้องชั้นบน ได้เดินลงมาถามพวกเราด้านล่างว่า
พี่ชายแฟนต้องการอะไรหรือไม่ เพราะเห็นเข้ามาโผล่หน้าแอบมองดู พ่อกับแม่อยู่เป็นนานสองนาน
ปรากฏว่า...พี่ชายคนนั้นยังไม่ได้มาที่บ้านและโทรสั่งไว้ว่าจะเข้ามาช่วยงานตอนเย็นเนื่องจากยังไม่เลิกงาน

และพี่ชายคนนี้หน้าเหมือนพ่อ..แบบพิมพ์เดียวกันเป๊ะ ไปหยิบรูปเก่าของพ่อมาให้ดู พ่อกับแม่ผมหน้าซีดเผือด หายเพลีย ทันที 55555

เดี๋ยวมาต่อ เรื่องที่บ้านผมบ้าง....เผื่อรวมเล่มไปพิมพ์ขาย เล่มละ 20
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2008, 08:44
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by Tai Labour - 03-06-2008, 08:44

Forum Jump: